ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi global small car ว่าที่ ECO CAR ของมิตซู เผยสเปคแล้ว  (อ่าน 8171 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
รายละเอียดตัวรถ บางส่วน
http://www.mitsubishi-motors.com/en/discoveries/motorshow/2011/gms2011/index.html
วีดีโอ Animation มายั่วก่อนเจอตัวจริง
http://www.mitsubishi-motors.tv/english/index.html?mv=1_geneva_GS

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
Re: Mitsubishi global small car ว่าที่ ECO CAR ของมิตซู เผยสเปคแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 20:32:22 »
ล้ำกว่า HONDA และ NISSAN เยอะเลย แต่คันจริงจะเป็นอย่างไร อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: Mitsubishi global small car ว่าที่ ECO CAR ของมิตซู เผยสเปคแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:04:20 »
ที่น่าสนใจกว่าคือใน VDO ไม่มีใบปัดน้ำฝนหน้าด้วยครับ 555

ยังเป็นแค่ภาพ CG ตัวรถจริงอาจไม่สวยเท่านี้ก็ได้ คงต้องดูกันต่อไป

เครื่อง 1.0 ผมว่าไม่สำคัญ ผมว่ามันขึ้นกับ tuning ด้วยครับ แต่ส่วนตัวผม ผมว่าถ้ามันได้สัก 80-85 ม้า ก็ OK แล้ว เพราะเท่าที่เคยขับ March มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:05:25 »
ขอบคุณครับ น่าซื้อขับไปทำงานดีจังครับ
เพราะรู้สึกว่าแม้อยู่ต่างจังหวัด นับวันก็ยิ่งขับรถช้าลงเรื่อยๆเนื่องจากรถเยอะขึ้นเรื่อยๆเลยครับ
ประมาณว่าวิ่งตามๆกันไปได้เท่านั้นครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:14:22 »
ชอบตัวต้นแบบมากๆ ถ้าตัวจริงไม่ต่างจากต้นแบบมากเท่าไหร่นี่น่าสนสุดๆ

ไม่รู้ว่าเกียร์ออโต้จะเป็นแบบไหน คงไม่พ้น CVT ละมั้ง??

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:28:37 »
ล้อ 16 จะมามั้ยครับเนี่ย??
;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:37:04 »
เจ็งอะ เบรคโช็คไม่ยุบด้วย

อ้าวไม่ใช่หรอกหรอ  :D

เฮียซู เฮียใส่พนักพิงหัวหลังกับใบปัดน้ำฝนมาให้อั้วะด้วยนะ
H.

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:50:28 »
เป็นรถที่น่าสนใจมากครับ เครื่อง 1.0 cc 3 สูบแบบมีนา ความประหยัดน่าติดตามมากๆ

น่าใช้ครับ ;)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 22:07:47 »
สวยน่าใช้ดี ไม่รุ้ว่าเรียวแรงจะขนาดไหนน๊าา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 22:28:56 »
คุณเจ้าของกระทู้ไปอยู่ไหนมาครับ?

รถคันนี้ เข้ามาอวดโฉม ใน Bangkok Motor Show เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา
ตามหลัง การเผยโฉมครั้งแรกที่ Geneva Motor Show ติดๆ

อ้อ วีดีโอที่เห็นนั่น ก็เอามาฉายบน วีดีโอวอลล์ ในงานโชว์ที่บ้านเราด้วยหนะครับ

ดังนั้น สรุปว่า ข่าวเก่าแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 22:47:52 »
video มีรถ ด้วยเหรอ เห็นมีแต่นมเด้งๆ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 23:37:11 »
จริงๆสเปคทั้งหมดนี่ รายการ live! ตอนมอเตอร์โชว์เดือนมีนาคมที่ผ่าน ก็ได้บอกกล่าวกันไปแล้วนะจ๊ะ

น่าตีจริงๆ 555 : P

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:48:55 »
ออกมาหน้าตาก็เฉิ่ม กว่า Concept หลายเลยล่ะครับ
เป็นทุกเจ้า.