ผู้เขียน หัวข้อ: ดินน้ำมันด็กเล่น เอามาใ้ช้กับรถได้จริงหรือป่าวครับ  (อ่าน 7144 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxtone

• Newbie
  • *
นานแล้วซักสองอาทิตย์ได้ ผมไปอ่านเจอพวกขาใหญ่บางคน จากเว็บดังฟันธงแบบไม่ฟังใครว่า ดินน้ำมันเด็กเล่น เอามาใช้แทนดินน้ำมันที่ใช้กับรถยนต์ได้เลย แถมมีลูกน้องมาสนับสนุนด้วย

ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าใช้ได้เหมือนกัน เค้าจะผลิตดินน้ำมันแพงๆ มาใช้กับรถทำไมครับ ในเมื่อใช้ของเด็กเล่นก็ได้ ช่วยตอบเ็ป็นความรู้หน่อยครับผม

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
ผมลองแล้วครับ  ผมคือ หมด sonax อื้อ เพื่อเช็ดคราบดินน้ำมันเด็กเล่น  ที่เปื้อนออก 
อย่าลองเลยครับ  ผมลองให้แล้ว 

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
ใช้ไม่ได้ครับ ลองมาแล้ว
ดินน้ำมันเด็กเล่นมันมีน้ำมันผสมเยอะกว่ามากเลย
แถมยังนิ่มกว่า ถูแล้วติดสีรถเป็นปื้นๆเลย ต้องมาถูออกอีกครับ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

• Newbie
  • *
ผมก็คิดว่ามันน่าจะเป็น ปื้นๆ เหนียวๆ ติดรถนะครับ แต่คนๆ นั้นเค้าก็ยืนยันแถมกล้าท้าพิสูจน์ด้วยหละครับ แต่ผมคงไม่เอาด้วยคนละครับ  :'( 

นี่ถ้านำลิงค์มาลงได้ผมคงนำมาให้ดูแล้วครับ  อิอิ  ;D 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อ๋อ รู้ละ ว่าเวบอะไร

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ

อิอิ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

หึหึ

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
ฮ่ะ โหน่ง ยังไม่รู้อ่ะ :D

ออฟไลน์ JIRATH

อยากรู็จังเค้าคือใครหว่า ;D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Steeringwheel Father

• **
สนใจเด็กปัญญาอ่อนนั่นทำไมกันล่ะ

ออฟไลน์ choomodify

ถึงท่านเจ้าของกระทู้ครับ ผมนี่แหละครับที่เป็นคนเปิดประเด็นกับท่านผู้รู้มากๆๆๆในเวปนั้นเรื่องดินน้ำมันนี่แหละ สุดท้ายผมก็โดนด่ากลับมาตามระเบียบ ครับ เฮ้อออ.....

ยังไงซะใช้ดินน้ำมันที่ออกแบบมาเพื่อใช้กับสีรถดีที่สุดครับ จัดปายๆครับ  ;D

ps. ท่านผู้รู้มากท่านนั้น ชื่อเค้าเหมือนหนังดังในอดีตครับ  และคนส่วนใหญ่ในเวปจะเรียกว่า "ป๋า" นำหน้าชื่อเสมอๆๆ 5 5  5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2009, 20:38:28 โดย choomodify »

• Newbie
  • *
อิอิ แม่นแล้วครับผม ท่านนี้แหละ  ;D ;D

ออฟไลน์ Steeringwheel Father

• **
ทีแรกไม่มีใครเรียกมันป๋าหรอก แต่มันเรียกตัวเองว่าป๋า

ไม่อยากเดาว่าเพราะอะไร วันนี้วันจันทร์ ไม่อยากด่าคน

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อ้าวน้องณัฐ ไปมีคดีหรือ อิอิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member

อ่านที่เค้าตอบก็โนคอมเมนท์แล้วครับ

ปล.เว็บโน้นผมเลิกเข้านานแล้วครับ  มันรู้ดีกว่าเจ้าของรถซะอีก บางรุ่นมันยังไม่เคยนั่งด้วยซ้ำ5555

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
อย่าสนใจเลยครับ  มันไม่ประเทืองปัญญาครับ ;)
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

pode

• บุคคลทั่วไป
ใช้ไม่ได้ครับ