ผู้เขียน หัวข้อ: ถามนิดหน่อยกับ VW Concept  (อ่าน 2618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
ถามนิดหน่อยกับ VW Concept
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 18:45:49 »
ผมลองสังเกตดู ว่า VW เวลาทำรถคอนเซปต์ทีไร..........นานมากกกกกกกกก....กว่าที่จะได้ข่าวคราวอย่างชัดเจน
ว่าจะผลิตมั้ย หรืออย่างไร

เลยแอบสงสัยว่า เอ แล้วแบบนี้ Volkswagen Bluesport Concept ผู้ที่จะต่อกร Mazda MX-5 จะผลิตจริงมั้ยเนี่ย ??
แล้ว VW UP! ล่ะ ได้ยินข่าวคราวแว่วๆว่า น่าจะผลิตจริง ไม่ทราบครับ เลยอยากถามพีๆที่รู้ช่วยตอบทีครับ
มีอีก VW NCC Concept (New Compact coupe) ได้ข่าวว่าจะเป็นอีกตัวถังของ Jetta แต่ผลิตมั้ยครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และต้องการคำตอบด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามนิดหน่อยกับ VW Concept
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 06:10:24 »
คอนเซปค่ายนี้ นานจนลืมค่ะ.........

ขนาดไมโครบัสนี่ น่าสนใจนะคะแต่.......

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ถามนิดหน่อยกับ VW Concept
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 21:03:04 »
คอนเซปค่ายนี้ นานจนลืมค่ะ.........

ขนาดไมโครบัสนี่ น่าสนใจนะคะแต่.......

ถ้าเขาทำ Microbus มานี่ แล้วทำให้มันขนาดเล็กลงจาก T-series หน่อยนะ ผมว่า Hippie ชอบ

Peace!

UP! เนี่ย ถ้าออกมาเป็นรถ RR Layout ก็ดีนะครับ แต่ท่าทางจะยาก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!