ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ  (อ่าน 24420 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:16:29 »
เรียบร้อยครับผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:24:15 »
เห็นแล้วครับ พยายามหาช้าๆน่ะครับ หัวกระทู้สั้นๆ ขึ้นว่า ในที่สุด
ส่วนรถ ดูสวยขึ้นกว่าเดิมมากเลยครับ
Fortuner หน้าอย่างกับยก vx200 ไฟท้ายเหมือนคุณ Iwata บอกไว้เลยครับ RX300 1st + หางไฟท้าย Crown ตัวล่าสุด
Vigo ก็ดูสวยขึ้นครับ ดูสมส่วนขึ้นมาหน่อย แต่ว่าล้อตัวข้บ 2 เนี่ยๆ คุ้นๆว่าลายเดิมหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
ถ้าเปลี่ยนภายในให้สวย วัสดุแข็งแรง+ช่วงล่างแจ่มขึ้นเนี่ย คู่แข่งปาดเหงือกันอึกยกใหญ่แน่ๆ
ตัวเก่าผมเคยไปค้ำที่วางแขนข้างประตู ถึงกับหักคามือเลยทีเดียว
รอมันมาก่อนครับ ค่อยว่ากันอีกที
ตลาดรถปีนี้มันมันส์ดีจริงๆ แข่งกันทั้งเก๋งทั้งกระบะ ใครจะอยู่จะไปก็ปี-สองปีนี้แหละ
ทำไมไม่เห็นด้านหน้าจูนเลยอ่ะ  ใครเห็นบ้าง????

ด้านหน้าน้องจูนใหม่ หลุดจาก india ตั้งแต่กลางเดือน พ.ค. จ้า ลองหาดูจากคลับฟอร์จูน ไม่ก็อากู๋ดูครับ ;)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:28:00 »
ขอลบลิ้งค์ออกน่ะครับ
ต้องขอโทษพี่จิมมี่และทางเว็บด้วยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 15:48:14 โดย osment »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:32:51 »
กำหนดเปิดตัว ก็คงยืนยันให้ตามนั้นครับ

13-15 กรกฎาคม นั่นคงเร็วที่สุดแล้ว

คุณ osment ครับ ลบลิงค์นั่นออกด้วยครับ

เพราะภาพชุดนั้น มาโผล่ที่ Headlightmag เราในกระทู้ข้างล่างๆ หน้า 2 หรือ 3 นานแล้วครับ
ไม่ต้องไปเอามาจากพันทิบหรอกครับ ลบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 16:29:50 »

ด้านหน้าน้องจูนใหม่ หลุดจาก india ตั้งแต่กลางเดือน พ.ค. จ้า ลองหาดูจากคลับฟอร์จูน ไม่ก็อากู๋ดูครับ ;)
[/quote]อ๋อผมนึกว่ามีมาใหม่ในที่แอบถ่ายได้มา.....ขอบคุณครับ
ถ้าใช้ชื่อ VIGO Champ จริงๆ

รับประกันได้เลยว่า ข้าพเจ้า ได้ด่า ฝ่ายการตลาดของ Toyota ก่อนเลยเป็นรายแรก

เป็น Vigo อยู่ดีๆ ริจะไปเป็น Lancer Champ ซะงั้น!!!

เขาอาจจะหมายถึง vigo champ กระบะตัวจริงล่ะมั้งครับพี่ หุหุ :'(

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:38:48 »
วาก ไฟท้าย fortuner เลียนแบบ brio หรือไง 55 

ดูแล้วเหมือนจะเปลี่ยนชิ้นไฟเบอร์อย่างเดียวเลยนะเนี่ย แต่ดูออกมาต่างกับเดิมเยอะเลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 18:01:06 »
CG หรือของจริงไม่รู้ แต่หล่อ อ่ะ เครดิต fortunerclub.com
อ่ะจ๊ากกกกกกกกก สวยมากกกกก  ;D

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 18:51:55 »
ผมได้ข่าวว่า จะมีคนเริ่มได้รับรถวันที่ 10 กค. นี้ด้วยแหละครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 18:54:42 »
ผมได้ข่าวว่า จะมีคนเริ่มได้รับรถวันที่ 10 กค. นี้ด้วยแหละครับ

วันที่ 10 กรกฎานี่ยังไม่เปิดตัว จะส่งมอบรถเลยหรอครับ

ถ้าเป็นตามนั้น คงจะดี  :D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 19:05:38 »
"เนื่องจากผมได้รับติดต่อจากเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องกับการเปิดตัวฟอร์จูนเนอร์ BMC ว่ามีการเผยแพร่ภาพหลุดบางส่วนของรถรุ่นใหม่ในเว็บนี้ซึ่งอาจจะมีผลกระทบกับแผนงานของบริษัทฯ จึงได้ขอความร่วมมืองดเผยแพร่ภาพดังกล่าว ผมจึงมีความจำเป็นต้องลบกระทู้ดังกล่าวออก   ซึ่งจะดำเนินการเป็นครั้งๆตามที่ได้รับการร้องขอมาครับ

จึงเรียนมาให้สมาชิกทุกท่านทราบ  ขอบคุณครับ"

หวังว่าfaxนั้นจะไม่มา
http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=21443.0

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 19:07:03 »
เสาอากาศ  "ดุ๊กดิ๊ก" ด้วยนะ ไม่ต้องเอามือ "ชัก" แล้ว
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 19:08:16 »
"เนื่องจากผมได้รับติดต่อจากเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องกับการเปิดตัวฟอร์จูนเนอร์ BMC ว่ามีการเผยแพร่ภาพหลุดบางส่วนของรถรุ่นใหม่ในเว็บนี้ซึ่งอาจจะมีผลกระทบกับแผนงานของบริษัทฯ จึงได้ขอความร่วมมืองดเผยแพร่ภาพดังกล่าว ผมจึงมีความจำเป็นต้องลบกระทู้ดังกล่าวออก   ซึ่งจะดำเนินการเป็นครั้งๆตามที่ได้รับการร้องขอมาครับ

จึงเรียนมาให้สมาชิกทุกท่านทราบ  ขอบคุณครับ"

http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=21443.0
ตายละ รูปที่ PS ไปต้องรีบลบไหมนี่

ปล.ชักจะคิดถึง Fax แผ่นนั้นแล้วสิ
* Iwata Kana GC ขนลุกซู่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 19:57:45 »
อะ.....คราวนี้ผมไม่เกี่ยววววววนะ...ฮิอิอิ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 20:02:09 »

ตายละ รูปที่ PS ไปต้องรีบลบไหมนี่

ปล.ชักจะคิดถึง Fax แผ่นนั้นแล้วสิ
* Iwata Kana GC ขนลุกซู่
ลบด่วนเลยครับ พี่กัน

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 23:03:23 »
จะหลุดก่อนหรือเห็นวันนั้น ผมก็ไม่มีวันซื้อมันอยู่ดี
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 00:55:07 »
อะ.....คราวนี้ผมไม่เกี่ยววววววนะ...ฮิอิอิ

ดีแล้วครับ ที่ไม่เกี่ยว

คราวก่อน เดือดร้อนถึงขั้น Toyota โทรหาผมกันเลยทีเดียว
ทำอะไรไม่รู้จักรอบคอบ ตกแต่ง แบ็กกราวนด์ด้านหลัง
หรือไม่ก็ วาดรูปขึ้นมาใหม่เลย จะดีกว่า

ไม่ใช่มาถึง ก็ถ่ายรูปโชะๆๆ แล้วนำมาลงเว็บกันโต้งๆแบบนี้
มันอล่างฉ่าง โจ๋งครึ่มเกินไปครับ ว่าจะเตือนตั้งแต่คราวโน้น
ก็ลืมทุกที ดีเลย ตอนนี้แหละ อยากจะฝากเตือนไว้นิดนึงครับ
เพราะการกระทำของคุณ คราวที่แล้วหนะ ไม่ใช่แค่ เพื่อนคุณ
ที่เดือดร้อน ถึงขั้น มีปัญหากับหน้าที่การงาน เพราะผมเอง
ก็ยังมีปัญหาตามไปด้วย!!!!! ผมคือคนที่ต้องมาโดนหางเลข
จากสิ่งที่คุณเป็นผู้ก่อ แล้วผมนี่แหละ ที่เป็นคนบอกให้ทาง
ฝ่ายจริยะรรมองค์กร เขาทำเฉยๆกับรูปที่คุณโพสต์ไปซะ

แต่สุดท้าย จากการประชุมครั้งนึง คุณก็รู้ตัวเร็วดีนะครับ
ไปลบรูปกระจังหน้า ชุดนั้นออก แต่ผมเซฟไว้ทันทั้งหมด
ที่ตลกคือ White Body ของ GMI700 คุณกลับยังปล่อย
คาเอาไว้อย่างนั้น และ GM เอง ก็ส่งเมล์ มาให้ผมจัดการ
เสียด้วย สรุป โดนทั้ง Toyota ทั้ง GM เลย

รูป spyshot มันมีวิธีเผยแพร่ไม่ให้คนอื่นเขาเดือดร้อน
ขนาด สมัยก่อน ตอนที่ D-Max ตัวแรก ยังไม่คลอด
ผมได้กระจังหน้ามา ผมยังต้องจ้างให้น้องไหม อดีต
เว็บมาสเตอร์ของเรา นั่งวาดดินสอกันขึ้นมาใหม่ Draft
จากต้นฉบับจริงกันใหม่หมดเลยทีเดียว

สมัยก่อน ข้อมูล Avanza ทั้งหมด ที่ผมเคยปล่อยเป็นรายแรกในโลก
ลงใน Thaidriver ผมก็ต้อง ให้ทาง พี่ชาย ฝ่ายศิลป์ในสมัยนั้น ช่วยนั่ง
Draft รูปภาพขึ้นมาใหม่ทั้งหมด แล้วสุดท้าย รถก้ออกมาตรงกับภาพวาด
ชุดที่เรา Draft ขึ้นจากข้อมูลดิบ ทุกประการ! และก็ไม่มีใครมาตำหนิ
อะไรเราได้ แต่แหล่งข่าวของเรา ก็เกือบๆ เฉียดๆจะโดนปัญหา
อยู่เหมือนกัน

ภาพ Nissan L02B นั่น ก็เคยเกือบจะทำให้เรามีปัญหามาแล้วทีนึง
เรื่องนี้ อย่าเพิ่งเล่าดีกว่า เอาไว้ให้มันผ่านไปสัก 3 ปี แล้วจะเล่าให้อ่านกัน

ส่วน Honda Civic FD สมัยพันทิบ คุณไร่ข้าวโพด ถ่ายภาพ Spyshot
มาได้ รายแรกในโลก ติดต่อส่งให้ผม มีคนมาประนาม ตามด่าว่า ทำไม
ผมถึงไม่ลง เพราะตอนนั้น คิดว่าจะส่งให้ทางเมืองนอก ขายให้กับคุณ
ไร่ข้าวโพดเขา มีรายได้นิดๆหน่อยๆ แค่นั้น ยังโดนโจมตีจากพวกพันทิบ
ซะเละตุ้มเป๊ะ และ Honda เอง ถึงขั้น ขอนัดกินข้าวเที่ยงกัน ผมเองก็ต้องพา
คุณบอย วรพล แห่ง Thaidriver ในตอนนั้น ไปนั่งกินข้าวเที่ยงกันที่ร้าน
เป็ดย่างรสดี สุขุมวิท 62 เรื่องเลยจบลงว่า Honda เข้าใจหน้าที่ของเรา
และเราเองก็เข้าใจหน้าที่พวกเขา เลยทำออกมาเป็นภาพคอมพิวเตอร์กราฟฟิก
ลงแทน กว่าจะผ่านไปได้ ต้องเสียค่าโทรสัพท์ ไปอธิบายกับคนที่ฝากเบอร์โทรไว้
เดือนนั้นเดือนเดียว หมดค่าโทรไป 5 พันกว่าบาท!

ทั้งหมดข้างบนหนะ แค่ตัวอย่างที่ผมเจอมาตลอด 10 ปีมานี้
แต่นี่ มาถึง คุณเล้่นเอามาโพสต์โต้งๆ แบบนั้น มันไม่ไหวนะครับ
คราวหลัง ถ้าไม่รู้จะเผยแพร่ยังไงให้ปลอดภัย
มาครับ ส่บงเมล์มาที่ผม เดี๋ยวจัดการให้ แล้วจะให้เครดิตคุณด้วย
เราไม่หวงเก็บเอาไว้เองหรอกครับ เครดิตหนะ

ฝากไว้ด้วยแล้วกันนะครับคุณ Poon

อ้อ! ลืมบอกไป ผมเชื่อว่า คุณคงรู้แล้วใช่ไหมครับ
ว่าเคสของคุณ มันจบลงอย่างไร และ คุณเบียร์ ชลบุรี เจออะไรกันไปบ้าง.....
ถึงแม้จะไม่หนักหนานัก แต่ โปรดระมัดระวังครับ ของพวกนี้ มันของร้อน
ไม่ใช่ของที่จะมาปล่อยสุ่มสี่สุ่มห้ากันแบบนี้ง่ายๆนักครับ

ระมัดระวังหน่อยครับ เพื่อตัวคุณเอง เพื่อเพื่อนของคุณ และเพื่อเว็บของผมด้วยครับ

ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 01:03:53 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 07:59:06 »
^
^
จัดเต็ม

ถึงฟร้อนท์ไม่แดงไม่ใหญ่แต่อ่านจบเคลียร์ทุกประเด็น

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:11:38 »
CG หรือของจริงไม่รู้ แต่หล่อ อ่ะ เครดิต fortunerclub.com
เออ พี่ครับบบบ ผมเองก็ได้ภาพมาเหมือนกันแต่สงวนไว้ครับ ตอนนี้เว็บ thaispyshot ก็ลบภาพนี้แล้วนะครับ
(สงสัยโดนโตโยต้าอีเมล์มาแจ้งให้ลบภาพ) ฉะนั้นเดี๋ยวงานจะเข้านะครับ (ไม่อยากเห็น Fax จากทางโตโยต้านะครับ!)

My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 20:55:56 »
ปวดตับโว้ย 5555 ทำให้นึกถึงไฟเลี้ยว BMW  ;D ;D ;D ;D