ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ GPS ราคาถูกๆซักตัวครับ งบประมาณ3000 บวกลบนิดหน่อย ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5540 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือ อยากได้ GPS ซักตัวนึงอะครับ เน้นใช้งานนำทางอย่างเดียว ถ้าเร็วและไม่ร้อนจะดีมากครับ ดูหนังฟังเพลงไม่ต้องก็ได้อะคับ

รบกวนของคำแนะนำหน่อยคับผม

**ไม่ทราบว่าตัวนี้นี่ พอใช้ได้ไหมอะครับ
http://www.ingenious-system.com/PT-043AB.php

รุ่นนี้รู้สึก ว่าจะ 2800 อะครับ จอ4.3 นิ้ว ของคนไทยครับ mapรุ้สึกจะของ igo อะครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ผมแนะนำว่า เป็นของ Garmin ดีที่สุดครับ เพราะใช้ แผนที่ GIS ของ บริษัท ESRI ที่ซึ่งมี POI(Point Of Interest) มากที่สุดในประเทศไทยครับผม

ยี่ห้ออื่นๆก็ไม่ต่างกันมากครับผม  รู้สึกว่า Garmin มันมีตั้งแต่ 4,500-15,xxx บาทอะครับ  ตัวต่ำสุดก็ ok ครับ จอ 4.3

เพิ่มเงินอีกนิด รับลองไม่ผิดหวังครับ  iGo Papago ฯลฯ มัน ok ระดับนึงอะครับผม

keanetona

• บุคคลทั่วไป
igo ใช้ยากมากครับ ผมโหลดมาลองบนมือถือ จะหาอะไรต้องระบุบ้านเลขที่ระบุถนน อำเภอ .....

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ลองของจีนก็ดีครับ คุณภาพได้มาตรฐานส่งออกยุโรปแล้ว ลงโปรแกรมเพิ่มก็ได้ ราคาไม่ ถึง 3 พันดี

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
เข้าเว็บนี้เลย
http://www.navthai.com
หาดูเอาเอง ห้องซื้อขาย เผื่อได้ตัวถูกใจครับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
แนะนำ Garmin nuvi 255w ครับ

ตัวที่อัพเดท เป็นแมพ 10.1 แล้วนะครับ มีจังชั่นวิว 1,100 กว่าจุดตามแยกสำคัญๆ ทั่วกทม.ครับ

มีเลนแอสสิส ให้ดูด้วยครับ ราคามือ 2 ไม่เกิน 3500 แน่นอนครับ

หาได้ไม่ยาก ใช้ดีครับ คุ้มที่สุดแล้วด้วย(ความเห็นส่วนตัว ถ้าเอามาเป็นแค่ GPS อย่างเดียว)

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
แนะนำ Garmin nuvi 255w ครับ

ตัวที่อัพเดท เป็นแมพ 10.1 แล้วนะครับ มีจังชั่นวิว 1,100 กว่าจุดตามแยกสำคัญๆ ทั่วกทม.ครับ

มีเลนแอสสิส ให้ดูด้วยครับ ราคามือ 2 ไม่เกิน 3500 แน่นอนครับ

หาได้ไม่ยาก ใช้ดีครับ คุ้มที่สุดแล้วด้วย(ความเห็นส่วนตัว ถ้าเอามาเป็นแค่ GPS อย่างเดียว)

ขออนุญาตเกาะกระทู้เข้ามาถามคุณamjนิดนึงนะครับ พอดีอ่านแล้วสนใจขึ้นมา..

คืออยากถามว่า ผมลองเสิร์ชคำ garmin nuvi 255w แล้ว เจอแต่ซื้อขายกันที่ราคา6500-8000ทั้งนั้นเลยน่ะครับ (แต่ส่วนใหญ่ระบุว่าเป็นของใหม่ เครื่องนอก)

ที่บอกว่า3500 ไม่ได้พิมพ์ผิดใช่มั้ยครับ แล้วต้องเข้าไปหาที่เว็บไหนขอรับ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ลองดูที่นี่่ดูครับ มีหลายรุ่นให้เลือก พอสมควรเลยทีเดียว
ขายGPSติดรถยนต์

เครื่องนำทางติดรถยนต์
ราคาถูกสุด