ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูรถที่นิตยสาร TIME จัดว่าเป็น50อันดับรถยอดแย่กันครับ  (อ่าน 9898 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
http://www.time.com/time/specials/packages/completelist/0,29569,1658545,00.html
คลิ้กเข้าไปดูเลยครับ

ลำดับแรก Horsey Horssless

....
เขาคงกลัวม้าแตกตื่นมั๊ง เห็นรถวิ่งได้เอง ไม่ต้องเอาม้าลาก

Pontiac Aztek

หลายท่านคงจะจำได้ว่าเวปเราเคยมีความพยายามที่จะเอามาช็อปให้สวยขึ้น แต่ล้มเหลวอย่างสิ้นเชิง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
7-Bangleก็ติดกับเขาด้วย !!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เย้ๆๆๆๆ ไม่มีรถญี่ปุ่น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
เห็นแว็บ ๆ ซีรีย์ 7 ปี 2002 ด้วยเหรอ โอ้วววว
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็นแว็บ ๆ ซีรีย์ 7 ปี 2002 ด้วยเหรอ โอ้วววว

ไม่เคยดูหนังเรื่องนี้เหรอครับ.....

อิทธิฤทธิ์กระทาชาย นาย Chris Bangle

555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology

ไม่เคยดูหนังเรื่องนี้เหรอครับ.....

อิทธิฤทธิ์กระทาชาย นาย Chris Bangle

555

ไม่เคยครับ  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Lertvarit

chris bangle เค้าออกแบบรถผิดพลาดยังไงหรอครับ

ปัจจุบันเวลาอ่าน BMW ออกรถรุ่นใหม่ บักจะบอกว่าลบภาพลักษณ์ให้หมดจากแบงเกิล

คือผมไม่รู้จริงๆครับ ช่วยชี้แนะที

ปล. ส่วนตัวแล้วผมว่า design ของ แบงเกิล มันดูสวยอมตะ เรียบๆ ( E60 ) มากกว่าเส้นสายที่ยุ่งเหยิง ( F10 ) คหสต. ครับผม =)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

civicferio

chris bangle เค้าออกแบบรถผิดพลาดยังไงหรอครับ

ปัจจุบันเวลาอ่าน BMW ออกรถรุ่นใหม่ บักจะบอกว่าลบภาพลักษณ์ให้หมดจากแบงเกิล

คือผมไม่รู้จริงๆครับ ช่วยชี้แนะที

ปล. ส่วนตัวแล้วผมว่า design ของ แบงเกิล มันดูสวยอมตะ เรียบๆ ( E60 ) มากกว่าเส้นสายที่ยุ่งเหยิง ( F10 ) คหสต. ครับผม =)

มันสวยแค่บางรุ่นจริงค่ะ......  แต่ S5  ยังไม่มีใครพูดในแง่ลบมากกว่าS7 ซึ่ง ตาคริส นี่ต่อต้าน ขาหมูสามขนาด  
และแล้ว S7  นี่ รุ่นแรก อุบาทว์ จริงๆให้ตาย

แต่ไม่น่าเชื่อว่า ฮอนด้าจะแอบนำมาใช้ ภายหลัง (กิ๊วๆๆๆ)

ออฟไลน์ TRcdi

คริส แบงเกิล ฉีกแนวเดิมๆ ค่อนข้างมากและกะทันหันไปหน่อย  ทำให้มีกระแสต่อต้านค่อนข้างเยอะครับ
โดยเฉพาะกลุ่มอนุรักษ์นิยม

แต่ผมว่า ซีรีย์ 5 สวยทุกรุ่น..  ผมใช้  e34 กับ e60  ดูเมื่อไหร่ก็สวย  :)  พอเห็น f10 ก็งาม  (แต่ e60 สวยกว่า  :P)   

ยกเว้น  ซีรีย์ 7 ที่ติดอันดับยอดแ่ย่  พยายามดูให้สวย ก็ไม่สวย  แต่พอ face lift แล้วโอเคเลย

ตามที่คุณริงโกะว่า   Honda เอาแนว  BMW ไปใช้ (หลายรุ่นเลย)
วันก่อนกินข้าวเสร็จ  แม่ผมเดินไปดึงประตู accord คันข้างหน้าใหญ่เลย 
จนเจ้าของเดินมายิ้มให้แล้วบอก  "รถผมครับ"  555   

PKS8

มีแต่รถอเมริกันส่วนใหญ่ที่ยอดแย่

ส่วนตัว S5 ผมชอบ E60 ที่สุดแล้วครับ เส้นสายสวยมาก แล้วดีไซน์โด่ดเด่นมากกว่า F10 ด้วยซ้ำ แต่ถ้าดุแบบเรียบๆแล้วก็ต้อง E39 ล่ะครับ

แต่ก็ยอมรับว่า S7 E66 หรือเปล่า รุ่นนั้นเหมือนนกฮูกยังไงไม่รู้ ถ้า S7 ผมยกให้ E38 (Transporter ภาคแรก) ครับ สวยและดุโหดจริงๆ

ออฟไลน์ Northbridge

กราดๆสายตาดูนี่ อเมริกันเยอะเหมือนกันนะ  ;)

keanetona

ในบรรดา BMW
ซีรีส์3 ผมชอบ E30 E36 และ E46
ซีรีส์5 ผมชอบ E28 E34 และ ชอบฟีลลิ่งของ E39 ที่เป็นรถที่ขับสนุก แต่ผมไม่ชอบหน้าตา
ซีรีส์7 ผมชอบ E38 แต่ รับไม่ได้กับ แบงเกิล 7

.............

โดยส่วนตัวแล้ว แบงเกิล ออกแบบรถที่เป็น "อเมริกัน" มากเกินไป ถึงแม้ว่า E60 จะถูกฮอนด้าก็อปมาเป็นแอกคอร์ด G8 ก็ตาม

ออฟไลน์ Buffy

ผมชอบ  Plymouth Prowler กับ Hummer H2

มันไม่น่าถึงขั้น worst

ออฟไลน์ TorTy

7-Bangleก็ติดกับเขาด้วย !!
จริงๆผมว่าอันนี้ไม่แฟร์เท่าไหร่เพราะตอนแรกคนว่าไม่สวยกันเยอะแต่ยอดขายกับเป็นซี่รี่ 7 ที่ขายได้ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 13:38:40 โดย TorTy »

ออฟไลน์ TorTy

มันสวยแค่บางรุ่นจริงค่ะ......  แต่ S5  ยังไม่มีใครพูดในแง่ลบมากกว่าS7 ซึ่ง ตาคริส นี่ต่อต้าน ขาหมูสามขนาด  
และแล้ว S7  นี่ รุ่นแรก อุบาทว์ จริงๆให้ตาย

แต่ไม่น่าเชื่อว่า ฮอนด้าจะแอบนำมาใช้ ภายหลัง (กิ๊วๆๆๆ)
โดนมากๆครับเพราะเคยดูรายการนึงเค้าสัมภาษณ์เค้าสถึงอิทธิพลการออกแบบรถที่ คริส แบงเกิล ทิ้งไว้ก่อนจะลาออกไปตั้งบริษัทคริสบอกไว้ประโยคนึงรถก็คืองานศิลปะซึ่งเค้าให้ความสำคัญกับจุดนี้มากออกแบบของตัวเองสิ่งนึงที่เค้าภูมิใจมากคือ i-drive แอบพูดเน็บ Benz นิดนึงด้วยว่าดีใจที่มีค่ายอื่นเอาแนวคิดเดียวกันไปใช้ ถ้าให้ผมสังเกตุแม้แต่ฮอนด้าใน accord เองก็มีคล้ายรวมทั้งดีไซน์ accord ที่เส้นสายด้านข้างยังกับซี่รี่ 5 e60 มาก x5 ตัวแรก E53ผมว่าตาคริสออกแบบไว้สวย
ประวัติไม่ธรรมดา
http://en.wikipedia.org/wiki/Chris_Bangle
บางทีดีไชน์มันก็อาจจะตั้งใจใช้แนวเดียวกันหรือความบังเอินก็เป็นไปได้ทั้งสองอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 13:37:18 โดย TorTy »