ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องดีๆอยากมาแชร์  (อ่าน 4150 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
มีเรื่องดีๆอยากมาแชร์
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:46:21 »
มีเรื่องอยากมาแชร์ครับ

คือพอดีผมออก s80 มาได้สักพักนึงแล้วรถใช้ดีไม่มีปัญหา มีแค่เบาะรถที่สีแตกลายงาเหมือนจะสีลอก แจ้งเคลมไปเค้าก็เคลมให้ไม่มีปัญหาครับแต่นานนิดเพราะต้องแจ้งเรื่องไปที่สวีเดน

เมื่อวันเสาร์ถึงเวลาต้องเอารถไปเช็คระยะ 10,000 กม กลับบ้านปรากฎว่ากระจกซ้ายด้านคนนั่งไม่ขึ้นลงแบบ 1 touch เมื่อวานว่างเลยแวะเข้าไปให้เค้าดูที่ศูนย์ตรงหัวหมาก เค้าก็รับเข้าไปทำให้ แล้วพอนำรถออกมาจากข้างใน คุณ สมชาติ ที่เป็นหัวหน้าบอกผมว่า พี่ครับ ผมเห็นเบาะในรถตัวอื่นเริ่มลอกเหมือนกัน เอาอย่างนี้เดี๋ยวผมทำเรื่องเคลมทั้งคันเลยเปลี่ยนใหม่หมดเลยดีกว่า เพราะมันไม่น่าดู ทั้งๆที่ผมเห็นแล้วว่ามันเริ่มที่จะลอกแต่เฉยๆ

อันนี้ต้องขอชมเชยวอลโว่ครับที่บริการดี

ผมเห็นว่าเค้าบริการดีจึงนำมาเล่าสู่กันฟังว่าศูนยืบริการดีๆยังพอมีเหลืออยู่บ้าง

ปล สมาชิกท่านอื่นที่ใช้ s80 หรือ วอลโว่ รุ่นอื่นที่มีปัญหาแต่แล้วรถยังอยู่ในระยะประกันลองเข้าไปดูครับที่หัวหมาก ติดต่อคุณ สมชาติ ;)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: มีเรื่องดีๆอยากมาแชร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:27:44 »
อยากบอกว่า เห็นศูนย์ Volvo จะเปิดใหม่ ซอยท่าข้าม ถ.พระราม2 ตรงข้าม เซ็นทรัลพระราม2 พอดีครับ

เมื่อก่อนเห็นแต่โชว์รูม volvo ล้มหายตายจาก นี้ เป็นครั้งแรกที่เห็นมันสร้างใหม่ครับ  ::)

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:39:05 »
ว้าว,,, น่าประทับใจมากครับ ขอชมเชยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 13:22:41 »
เบาะสบาย แต่เสียดายไปไวจังครับ  :'(

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 13:50:19 »
เบาะสบาย แต่เสียดายไปไวจังครับ  :'(

อาจเป็นเฉพาะคันน่ะครับเหมือนสีที่ทำมันแตกแล้วลอกน่ะครับ :-\

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 14:39:37 »
อยากจะแชร์บ้างครับ ขออนุญาตยืมกระทู้นะครับ เรื่องเกิดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

คือรถผม (โตโยต้า วิออส) มีปัญหาอาการรอบเดินเบาต่ำ ต่ำจนเครื่องกระตุกและดับ ซึ่งเจออาการเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาตอนเย็น และช่วงเวลานั้นก็คงยากที่จะหาศูนย์บริการเพื่อทำการตรวจเช็ค ก็เลยคิดว่าจะเอารถเ้ข้าศูนย์วันอาทิตย์

พอวันอาทิตย์ จริงๆผมก็ไม่ได้คาดหวังว่าจะเจอศูนย์ที่เปิดวันอาทิตย์ ผมมาบ้านญาติแถวอ่อนนุช ในอ่อนนุชก็มีศูนย์นึง แต่วันอาทิตย์ปิด ไม่ว่ากัน ก็เลยไปวิ่งหาแถวศรีนครินทร์ เจอศูนย์นึง อยู่ทางที่มุ่งหน้าไปแยกพัฒนาการ แต่ต้องกลับรถ พอเข้าไปปุ๊บ ศูนย์เปิดบริการ แต่เจ้าหน้าที่มาบอกว่าไม่ได้รับทำปัญหาเฉพาะหน้า ต้องนัดล่วงหน้า ก็เลยหน้าเหี่ยวออกมาวิ่งย้อนขึ้นไปทางห้างซีคอน ซึ่งก็เจอ แต่ต้องไปกลับรถแยกศิครินทร์โน่นแน่ะ

พอเลยแยกอุดมสุขก็เจอบ.เจริญไทยมอเตอร์เซลนี่แหละ ที่เมื่อเข้าไปขอความช่วยเหลือ ก็ได้รับการดูแลอย่างดีจากช่างประจำศูนย์ พวกเขาพยายามวิเคราะห์หาสาเหตุด้วยเครื่องมือสารพัด ทั้งคอมพิวเตอร์ตัวเล็กๆ และโทรศัพท์ที่พยายามโทรหาหัวหน้าช่าง (วันอาทิตย์ไม่มาทำงาน) ก็พอถูไถไปได้ ผมได้รับการแก้ปัญหาในเบื้องต้น และได้รับคำแนะนำว่า ยังไงลองเอารถเข้ามาอีกทีในวันธรรมดา

หลังนำรถออกมาก็พบว่าปัญหาที่เจอมีอาการดีขึ้น แม้ยังไม่หายขาด แต่ก็ดีขึ้น ผมถือว่าอย่างน้อยพวกเขายังมีความสำเร็จของงานบ้าง แต่ที่ผมประทับใจก็คือ การบริการแบบทันท่วงทีและเอาใจใส่ของเจ้าที่ที่ทั้งช่าง เจ้าหน้าที่ที่อยู่ในสำนักงาน ทั้งๆที่ผมไปในสภาพเสื้อกางเกงฟุตบอลรองเท้าแตะ

และที่สำคัญ พวกเขาไม่ทิ้งผม ซึ่งจริงๆช่างก็บอกว่าปกติวันอาทิตย์ก็ไม่ค่อยทำเคสเฉพาะหน้า ทำแต่เคสที่นัดไว้ แต่เมื่อผมซึ่งเป็นลูกค้าเข้ามาแล้ว ก็ต้องดูแล

แม้แต่เซลก็ยังมาดูแลผมโดยการนำเอาโบรชัวร์และเงื่อนไขต่างๆในการซื้อรถมาให้ผมพิจารณา

แต่ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง จะชมตรงๆก็ไม่กล้า เลยโทรไปสำนักงานใหญ่ แล้วก็เล่าเรื่องวันนั้นให้เขาฟังแบบที่ผมนำมาเล่าให้ทุกท่านอ่านนี่แหละครับ

ก็ขอให้รักษาคุณภาพการบริการแบบนี้ต่อไป เพราะวันสองวันผมก็กะจะเอารถไปเ้ข้าเช็คอาการที่แน่นอนอีกครั้งนึง

ก็...เล่าสู่กันฟังครับ ไม่มีอะไร

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 16:56:00 »
เครือนี้โอเคแล้วครับ เห็นว่า จะไปจดทะเบียนในตลาดหุ้นสิงคโปร์ อาจเป็นเพราะ S40, V50 ที่เป็นสาเหตุให้ว่อลโว่ในประเทศไทยกลับมาอีกครั้ง
และรุ่นอื่นๆ ที่เปิดตัวมาก็ราคาไม่แรง แต่ออฟชั่นครบกว่าพรีเมี่ยมด้วยกันบางสัญชาติเสียอีก

เบาะว่อลโว่ไปเร็วจริงๆ ครับ อยากให้ลองพิจารณา "หนัง" สำหรับประเทศอากาศร้อนชื้นอย่างประเทศไทยใหม่ด้วยครับ

ศูนย์ตรงซอยท่าข้าม ผมว่ามันอยู่ในซอยไปนิด แต่ไม่รู้ว่าได้ที่ดินติดถนนหรือเปล่า ถ้าคนไม่สังเกตุ จะไม่เห็นเลยนะครับ
ยังไงถ้าไม่ติดถนนพระราม 2 ป้าย คัทเอาท์ ต้องใหญ่กว่านี้นะครับ หรือว่าสูงกว่าที่เป็นอยู่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 22:54:27 »
ศูนย์ดีต้องชื่นชมครับ

คนบางคน ขับรถมานาน ยังหาศูนย์ที่ฝากผีฝากไข้ไม่ได้ ก็มีถมไปครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!