ผู้เขียน หัวข้อ: Alphard & Vellfire MCครับ  (อ่าน 6414 ครั้ง)

ออฟไลน์ ole_win_ter

• Newbie
  • *
Alphard & Vellfire MCครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:08:42 »
ผมกำลังรอรุ่นMCอยู่ก็searchรูปดูทุกวัน วันนี้ได้ข้อมูลล่าสุดมาครับ เค้าว่าเป็นรูปหลุดคู่มือเซลล์ครับ (Leaked manual) มีHybridด้วยครับ
ตรายี่ห้อจะสีน้ำเงินเหมือนprius

อีกชุดนึงเป็นรูปจากfacebook บริษัทเกรย์ ของต่างประเทศครับ ไม่รู้ประเทศอะไร

เอามาฝากสำหรับคนที่สนใจalphard &  Vellfireครับ

• Newbie
  • *
Re: Alphard & Vellfire MCครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:14:43 »
อยากใส่รูปเพิ่มต้องทำไงอ่ะคับ มีอีก7รูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 19:27:55 โดย ole_win_ter »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:15:07 »
ตามคาดเลยแหะว่าจะมี Hybrid (แต่ต้องรอ 3 ปีกว่าทั้งๆที่รุ่นเก่าแค่ปีเดียว)

กระจัง Vellfire นี่เอา ISIS มาผสมใช่ไหมเนี่ย
แม็กนี่ ชวนนึกถึง Camry 2.4V ก่อน MC  เลยแหะ

Alphard เปลี่ยนน้อยแต่สง่าขึ้น

ปล.จริงๆแล้วรถหรูมาก แต่วิ่งบ่อยๆดูเกร่อสุดๆ
ปล.2 ลองอัพใน photobucket ครับ
---------
อีกไม่นานคงเห็นคำว่า アルファードをマイナーチェンジ กับ ヴェルファイアをマイナーチェンジ 
ใน RSS อย่างแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 19:17:44 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:21:57 »
เพิ่มครับ ตัวมีเสกิร์ต

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:23:43 »
ตัวhybridครับ

ขอโทษที่รูปใหญ่ไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:48:34 »
คือผมค่องใจมานานแล้วครับ 2 รุ่นนี้มันต่างกันแค่หน้าตาเหรอครับ?
หรือว่ามีอย่างอื่นที่ต่างกันอีก แล้วทำไมโตโยต้า ต้องมีทั้งสองรุ่น
หรือมันจับลูกค้าคนล่ะกลุ่มกัน? แต่รูปลักษณ์มันก็คือๆ กัน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 21:46:25 »
มองผิวเผินแทบจะแยกไม่ออกเลยครับ
แต่ดูไปดูมาก็สวยกว่าของเดิมอยู่หน่อยครับ
:)

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 22:00:12 »
คือผมค่องใจมานานแล้วครับ 2 รุ่นนี้มันต่างกันแค่หน้าตาเหรอครับ?
หรือว่ามีอย่างอื่นที่ต่างกันอีก แล้วทำไมโตโยต้า ต้องมีทั้งสองรุ่น
หรือมันจับลูกค้าคนล่ะกลุ่มกัน? แต่รูปลักษณ์มันก็คือๆ กัน

ขอตอบเท่าที่ผมพอจะนึกออก นะครับ

คือที่ ญี่ปุ่นการซอย ตลาดรถเนี่ย จะแบ่งละเอียดมาก

ยิ่งตลาด ของ ผู้สูงวัย กับวัยรุ่น เนี่ย ตัวญี่ห้อ จะแบ่งชัดเจนมาก

ดังนั้น โตโยต้าก็เลย จัดตลาดรถเพื่อคนทุกระดับ

โดย  Vellfire ถูกส่งไปอยู่ในรูปแบบ ของรถที่โฉบเฉี่ยว เหมาะกับวัยรุ่น

และ Alphard ถูกส่งไปอยู่ในรูปแบบของ ผู้ใหญ่ที่ดูสง่างาม

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าผิดถูกประการใด วานผู้รู้จริง ชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 22:05:27 »
มีความรู้สึกว่า Vellfire รุ่นเดิมสวยกว่า

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 22:45:49 »
กรำ พึ่งจองไปเอง

แต่ดูหน้าตาแล้วไม่ค่อยเปลี่ยนเท่าไหร่

แต่เสียดายเครื่อง hybrid นี่ดิ

ว่าทำไมทั้ง grey และToyota ไม่มีใครstock รถ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:21:32 »
ขอรบกวนเจ้าของกระทู้ โพสต์แค่นี้พอนะครับ

ไม่อยากมาปวดกบาล กับปัญหา Spyshot "ประเภท เอกสารรั่วจากต้นสังกัดแบบนี้" อีกแล้ว....ที่เจออยู่ตอนนี้ ก็ปวดกบาลชะมัดครับ