ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่าคันสีน้ำเงินคือ CR-V ที่จะออกปี 2012 ค่อนข้างแน่มั๊ยครับ  (อ่าน 8291 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

จากกระทู้ที่นำรูปสีน้ำเงินมาให้ชม  http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12828.0.html

หลังจาก Brio (Apr.2011) -> City minor change (Sep.2011 ?) -> New Civic Gen9th (Dec.2011?) แล้วก็ CR-V 2012 (midyear.2012?)
ไล่เรียงไปตามนี้ใช่มั๊ยครับ ... แล้ว Accord, Freed minor change สอดแทรกอยู่ในช่วงไหนครับ[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 07:09:02 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ MystogaN

Accord น่าจะ 2013 มั้งครับ เพิ่งจะ MC ไปเมื่อ ต้นปีเอง ...

Accord น่าจะ 2013 มั้งครับ เพิ่งจะ MC ไปเมื่อ ต้นปีเอง ...
ขอบคุณครับ

ส่วน FREED น่าจะเก็บฉาก ...
นึกถึงตอนที่กำลังจะเปิดตัว สุดบูม แต่พอเปิดตัว คาดไม่ถึง เข็มขัดสั้น ... ผมเกือบจะได้ถอยรุ่นนี้มาขับแล้ว

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
ไฟท้ายดูคล้ายๆ วอลโว่นะ

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
ท้ายนึกถึง xc60 เลย ;D

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
เห็นว่าลำตัวนี่ยกจากตัวปัจจุบันมาใช้ตอนทดสอบรถก่อน

ที่อาจจะใช่ก็คงเป็นด้านท้าย ที่บอกเหมือนวอลโว่ๆ นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เห็นว่าลำตัวนี่ยกจากตัวปัจจุบันมาใช้ตอนทดสอบรถก่อน

ที่อาจจะใช่ก็คงเป็นด้านท้าย ที่บอกเหมือนวอลโว่ๆ นั่นแหละครับ
ลองดูดีๆนะครับ เป็นรุ่นใหม่เลยครับ เพียงแต่ว่าเส้นสายมันคล้ายเก่าจนแทบไม่ต้องพรางหนะครับ เลยเข้าใจกันว่าเอาด้านท้ายกับด้านหน้ามาแปะไว้

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
จริงๆเส้นสายคล้ายตัวเก่ามากจิงๆ แต่ถ้าลองนำตัวเก่ามาเปรียบเทียบช็อตต่อช็อตแล้วจะเห็นความแตกต่าง เดาว่าน่าจะเป็นตัวใหม่เลยล่ะครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ดูเผินๆก็เหมือนวอลโวแหละค่ะ แต่ช่วงหลังเผื่อขนาดกะจะใส่เบาะแถวสามนะเนี่ย ดูเป็นครอสโอเวอร์เหมือนตัวปัจจุบันแต่เหลี่ยมมาก กลับกลายว่าดูดีกว่าซีวิค๒๐๑๒อีก (เพราะปัจจุบันดีไซน์ ออกจะรับไม่ได้ยังกะซูเนโอะติดล้อ)
แอคคอร์ดรอ โมเดลใหม่หลังแคมรี่ปีหน้าค่ะ ส่วนฟรีด น่าจะไม่เกินปลายปีแต่่งหน้าใหม่กระตุ้นยอดในญี่ปุ่น บ่้านเราอีกเรื่อง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอความกรุณานะครับ

ทีม Brenda priddy เคร่งกับเรื่องลิขสิทธิ์ ของรูปพวกเขามากครับ
ถ้าจะนำมาลง ให้ทำลิงค์ไป หรือ crop บางส่วนมาลงดีกว่าครับ

ส่วน Accord 2013 แน่นอน Freed ยังไม่เห็นแวว ครับ มากสุดคือ Minorchange ในช่วงราวๆ 2012 ปลายปีไปแล้ว

ขอความกรุณานะครับ

ทีม Brenda priddy เคร่งกับเรื่องลิขสิทธิ์ ของรูปพวกเขามากครับ
ถ้าจะนำมาลง ให้ทำลิงค์ไป หรือ crop บางส่วนมาลงดีกว่าครับ

ส่วน Accord 2013 แน่นอน Freed ยังไม่เห็นแวว ครับ มากสุดคือ Minorchange ในช่วงราวๆ 2012 ปลายปีไปแล้ว

Thank you for recommend คร๊าบบบพี่จิม .. รูปรถสีน้ำเงินหายไปในบัด now

ออฟไลน์ XL_SiZe

เอาตัวเก่ามาต่อแครี่บอย ? (พูดซะเสียเลยเรา)

ยังกะ โอดิสซี่เลยครับ ยาว ๆ