ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ Jimmy เล่นเล่นน่ะครับ ว่า อยาก review รถคันไหนมากที่สุดในโลก  (อ่าน 8338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ถามเล่นเล่นน่ะครับ แค่อยากรู้............เฮฮา ปาร์ตี้

ประมาณว่า ถ้าคุณ Jimmy ได้มีโอกาสเลือกรถสามคันที่มีอยู่บนโลกใบนี้ตอนนี้......ให้มารีวิว ไม่ทราบว่า คุณ Jimmy อยากรีวิวรถคันไหนมากที่สุดครับ

รถอะไรก็ได้น่ะครับ จะเป็น ferrari F40 ยัน dodge Viper หรือ MB 300SL Gullwing ยัน toyota ae86

แค่สามคันครับ....

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Honda Legend แน่นอนละ 1
แล้วก็ Nissan Note ส่วนอีกคันเดาไม่ถูก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
คำถามน่าสนใจมากครับ

ขอมาร่วมทาย

1. ต้องมีพวก Sport ระดับ Supercar ซักคัน เพื่อเอามาเทียบกับรีวิวต่อๆไป ในราคาเอื้อมถึงได้ไม่ยาก เดาว่า >> GTR R35

2. รถที่จะเปลี่ยนแปลงโฉมหน้าถนนโลก Full EV เดาว่า >> Nissan Leaf

3. รถอเนกประสงค์ที่ฮิตกันสุดๆในประเทศไทย แต่เพื่อ Benchmark ขอตัวท๊อปๆหน่อย >> BMW X5
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
ขอร่วมทายด้วย  ;D ;D ;D

ถ้าไม่นับรถคอนเซ็ปคาดว่าหนึ่งในนั้นคือ bugatti veyron

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมขอเดา

Veyron
RR Phantom
คูโบต้า

;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Bluedoft

458 Italia ฟันธง

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
คงจะต้องมี F1 เป็นหนึ่งในนั้นแน่ๆ  (ของกระทิงแดงคันที่ได้แชมป์เลยดีไม๊)

ต่อไปต้องเป็น Audi R8

และลำดับต่อไปคงเป็น หุ่นรบกันดั้ม Nissan GTR  ที่แรงได้ทั้งตรงทั้งโค้ง

พอจะใก้ลเคียงไม๊ครับ คุณจิมมี่ ^^

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

ออฟไลน์ H.

ผมไม่อาจทราบได้ว่าคุณจิมมี่จะชื่นชอบการีวิวรถแบบไหน
แต่ถ้าถามผมว่าอยากเห็นคุณจิมมีและพองเพื่อนเทสรถอะไร ผมก็คงตอบให้ได้ว่า "รถเมล์"

คิดดูสิ รถเมล์ที่มีคนใช้งานกันบ่อยที่สุด หฤโหดที่สุดของความเป็นรถขนคน มันคงน่าจับมารีวิวดีไม่น้อย  :D
H.

ออฟไลน์ Fly to dream

Ford Ranger 3.2 ไวแทร็ค  ในอาทิตย์นี้ก่อนใครในโลก  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
X5 เราทำรีวิวไปแล้วครับ และผมก็คิดว่า ไม่ค่อยอยากจะกลับมาขับมันอีกแล้ว

รีวิวอยู่ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=210:-bmw-x5-xdrive-30d-145-&catid=77:luxury-suv&Itemid=96

รถที่อยากขับ มีหลายคัน GT-R R35 , Figaro , Fer , Lam , Porsche ก็คงไม่ต่างจากคนชอบรถทั่วไปหนะครับ

แต่ถ้าอยากทำรีวิว ผมเฉยๆหนะครับ เพราะยิ่งพอหลังจากได้ลองรถมาเยอะๆนี่ ผมเริ่มเกิดความรู้สึกว่า
เอาแค่ เคลียร์ของเก่าที่ดองกันได้ที่ หลายรายการทุกวันนี้ ก็กระอักเลือดแล้วครับ

ออฟไลน์ H.

ระดับคุณจิมและทีมงานแล้วผมว่า F-1 ก็น่าสนใจนะ  ;D
H.

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
รถที่อยากทำรีวิวมากที่สุดในโลก? โอ้โหเยอะ

เอาแค่ในประเทศไทยนะครับ..รถอย่าง 370Z ผมอยากทำมานานแล้ว แต่คงไม่มีหวัง

ได้นั่งสั้นๆกับรถของพี่แถม TKF กระทุ่มแบน..370Z Supercharge

เท่าที่รู้กัน...GT-R ตัวแรกมี 478 ม้า "ที่ฟลายวีล"
370 พี่แถม มี 448 ม้า แต่..ที่ล้อนะ และเกียร์ออโต้ลื่นๆด้วย
รถบ้าอะไรไม่รู้พุ่งยังกะเครื่อง 6 ลิตร V12!
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
เอา

- MB ML350 (ตัวใหม่)

- RR phantom

- Hiso series 5

;D ;D ;D