ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับแผนธุรกิจของ Subaru ระยะกลางครับ  (อ่าน 3546 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จาก

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2799:subaru--motion---2012-2016&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ผมว่าอนาคต Subaru คงจะมีรถหลายๆ รุ่นเหมือน Toyota กับ Daihatsu มากขึ้น

แต่มันจะทำให้เอกลักษณ์หายไปหรือไม่ครับ

ยิ่งอ่านแล้วยิ่งงง ว่า

"นอกจากนี้ Subaru จะได้รถคอมแพคท์จาก Toyota มาจำหน่าย, โรงงานอินเดียน่าจะผลิต Toyota Camry โฉมใหม่ และ Subaru รับผิดชอบผลิตรถคูเป้คอมแพคท์แต่เพียงผู้เดียว"

แสดงว่าอีกหน่อย Corolla จะกลายมาเป็น impreza หรือเปล่า แปลกๆ งง หรือ corolla ตัวถัดไปใช้พิ้นฐานของ impreza
และอนาคต Subaru จะผลิตรถไม่กี่รุ่น เช่น รถคูเป้คอมแพคท์ และ อีก 2 รุ่นหรือเปล่าครับ

ขอถามความเห็นจากทุกคนครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: คิดอย่างไรกับแผนธุรกิจของ Subaru ระยะกลางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 14:01:22 »
ลืมพวก toyota ractis แล้วสิเนาะ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดอย่างไรกับแผนธุรกิจของ Subaru ระยะกลางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 14:07:52 »
ลืมพวก toyota ractis แล้วสิเนาะ

โตโยต้า จิมมี่หอม ??

เอ่อจะบอกว่า เทคโนโลยี แม้แต่การออกแบบ มันก็กระเดียด   ไปทาง โตโยต้าแล้วนะ สังเกตดีๆ

แม้กระทั้งสมัยยังไม่เอี่ยว น้องอิมรุ่นแรก ยังกะ AE101 เสียด้วยซ้ำ

ในแง่ เอกลักษณ์ หายไป แต่เชื่อว่า พอรถ โตโยต้า มาอยู่กับ  ซูบารุ จะสวย กว่าจม  เชื่อเถอะ....

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 00:27:54 »
เอกลักษณ์หายไปตั้งแต่โดนโตโยต้าเทคไปแล้วละครับ ดู Legacy ซิครับ มองไกลๆนึกว่า Wish  :P

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 09:23:01 »
ผมว่าซูบารุเค้ามีแนวทางไปในสิ่งที่ลูกค้าส่วนใหญ่ต้องการในตลาดโลก เช่น การขับขี่ที่สบาย วัสดุที่มีคุณภาพ ไม่ต้องแรงมากขับง่าย เน้นรักษาสิ่งแวดล้อม คุณลองดูทุกวันนี้ รถแรงกินน้ำมันหรือทำลายสิ่งแวดล้อม ได้รับความนิยมน้อยลง ผมคิดว่าเค้ามาถูกทางแล้วครับ