ผู้เขียน หัวข้อ: **ไม่ต้องเดา ++ หลุดแล้ว All New Camry เวอร์ชันไทย+++  (อ่าน 20058 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
Re: **ไม่ต้องเดา ++ หลุดแล้ว All New Camry เวอร์ชันไทย+++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 20:19:39 »
โดยส่วนตัวที่เห็นจากรูป ผมว่าสวยดีนะครับ ไฟหน้าคล้ายๆของ lexus LS มาเลย
ต้องรอคันจริงๆๆ ;D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
Re: **ไม่ต้องเดา ++ หลุดแล้ว All New Camry เวอร์ชันไทย+++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 21:05:09 »
จะเหมือน อัลติส กับนิว อัลติส มั้ยเนี่ย ที่ดูเหมือน minorchange แทน

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 21:19:34 »
ด้านหน้า โอเคผ่านฉลุย แต่ด้านท้าย ให้ผ่านมั้ยเนี่ย
อะไรก็ม่ายรู้..........
ภายใน ผ่าน

เหมือนกับเอา Lexus HS250h มาสูบลมอัดให้มันพองเลยอ่ะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 21:21:45 »
เครื่องบล็อคนี้จะไปอยู่ใน alphard hybrid รึเปล่า

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:21:26 »
ที่ผมลุ้นที่สุดคือ ผมรอลุ้นล้อ OEM รุ่นท๊อปอยู่เนี่ย ว่าจะสวยแค่ไหน ที่สำคัญ ต้องขอ 17 นิ้วคืนมา  ว่าจะมาเปลี่ยนให้ ACV40 คันเก่า T-T

ถ้าจะใจถึงให้ 18 เหมือนเจ้าอื่นๆ ซํกทีจะเป็นเรื่องยินดีมาก

My lovely A

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:49:03 »
++
สวย หรู ดูดี แค่ขาดความเร้าใจ แบบเห็นแล้วไม่ "โฮ๊ะ!" (ความคิดเห็นส่วนตัว)
ขอบคุณมากๆ สำหรับข่าวสารนะครับ
++

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 00:01:51 »
นี่แหละ Camry  ;) ;) ;) ที่เป็น Camry
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:35:59 »
ภายในธรรมดาไปนะ อย่างกับaltis :(
Follow MEENnarin on Twitter

ออฟไลน์ pon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:43:00 »
ไฟท้ายบีเอ็มซีรียส์3ชัดๆ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:55:51 »
 ภายในจืดไปนิดรวมๆแล้วยังไม่ถึงกับตื่นเต้นครับขันนี้ ;) ;)

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:57:37 »
ไฟท้ายบีเอ็มซีรียส์3ชัดๆ
ผมว่าถ้าจะบอกว่าทรงไฟท้ายแนวเหมือนบีเอ็มน่าจะออกไปทาง ซี่รี่ 5 F10 มากกว่านะครับ ซี่รี่ 3 e90 ตัวปัจจุบันคนละแนวเลย
โดยรวมผมว่า Camry สวยขึ้นเยอะเลยขอหลังาแก้วด้วยได้ไม๊รักตายเลยงานนี้

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 10:20:44 »
ไฟท้ายอารมณ์คันนี้เลย

โดยรวมภายนอกดูดีครับ แต่ท่อนกลางไม่ต่างจากรถรุ่นปัจจุบัน ดูเหมือนเอาหน้าใหม่ท้ายใหม่มาแปะ
แต่ภายในจากรูปดูธรรมดาไปหน่อย อยากให้ขับดีเหมือนคู่แข่งด้วยนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 11:39:47 »
ผมว่าคล้ายๆกับ new mz3นะครับ การออกแบบใช้themeเดิมแต่ปรับแต่งนิดหน่อยเพราะของเก่าก็โอเคอยู่

แต่ผมว่ามองดูก็รู้ว่าเป็นtoyota ไม่เห็นไปเหมือนยี่ห้ออื่นเลย

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 14:30:36 »
รอดูคันจริงนะ  จากในภาพนี้ แค่ ผ่าน

ด้านหน้าเหมือนอัลติสเกินไป ยังมีจุดที่แอบขัดตาอยู่นิดหน่อย และทำไมกรอบไฟตัดหมอกต้องสีเงิน??

ด้ายท้ายเนี่ย  ทำไมไม่เอาเส้นที่ลากผ่านตั้งแต่ซุ้มล้อหน้ามาจบกับไฟท้าย ยกสูงไปทำให้ท้ายดูสูงขึ้น มุมนี้ยังกะเฟียสต้าเลยอ่ะ

ภายในก็น่าจะดี ขอเบาะที่นั่งสบายจริงๆ หน่อยนะคุณโตโยดะ

ปล. แอบสงสัย ไม่เห็นเค้าคันแดงไฟหน้ารมดำเลยอ่ะ
JC TU #54

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 19:32:42 »
เมื่อกี๊เดินไปเซเว่น เห็น  Crown Athlete วิ่งผ่านมา ทำให้นึกถึงแคมรีใหม่นี่จังเลย

เทียบกันด้านหน้า...

เทียบกับด้านหลัง...

เทียบด้านใน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 19:37:17 โดย Terng »
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 22:51:11 »
ตูดมันเด้งสูงขึ้นเนาะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 23:21:15 »
ภายในแบบนี้ผมชอบมากครับ เหมือนได้กลับไปขับรถ D-Segment เมื่อ 20 ปีก่อน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 00:11:08 »
ถ้าเครื่อง 2.5 เอาเครื่อง Direct Injection ที่อยู่ใน MarkX และ Crown และกันนะ 4GR-FSE เอาอันเนี้ยนะ

ได้ 2AR-FE แน่ ๆ ผมเดานะ เครื่องดี ๆ ไม่เคยได้ใช้กับเขาหรอก ประเทศเนี้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 00:16:30 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 01:06:57 »
ถ้าเครื่อง 2.5 เอาเครื่อง Direct Injection ที่อยู่ใน MarkX และ Crown และกันนะ 4GR-FSE เอาอันเนี้ยนะ

ได้ 2AR-FE แน่ ๆ ผมเดานะ เครื่องดี ๆ ไม่เคยได้ใช้กับเขาหรอก ประเทศเนี้ย

ก็คงเป็นแบบที่พี่ว่าครับ

เพราะนอกจากตัว 3.5 2GR-FE กับตัว FXE ใน RX450h ไม่มีเครื่องตัวอื่นในตระกูลนี้ ออกแบบไว้แบบวางขวางเลย มีแต่พวกวางยาวขับหลัง ไม่ก็ขับสี่ทั้งนั้นครับ (เท่าที่เช็ค 2GR-FSE D4-S ก็วางแต่รถขับหลังทั้งนั้น พวก Crown, Mark-X)

สรุปแล้ว งานนี้ก็อดเหมือนเดิม ไม่เข้าใจ ทำไมไม่เครื่องพวก FSE มาขายเสียที

ให้ตายเถอะ เครื่อง 3ZR-FAE ใน Premio, Allion, Wish ใหม่ ยังประหยัดและแรงกว่า 3ZR-FE Dual VVTi บ้านเราเลย เห็นเขาบอกว่าเป็น Valvematric แทน VVTi ผมก็ไม่รู้มันคืออะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 22:40:59 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 03:33:34 »
จะว่าไป ได้กลิ่น Lexus ผสม Crown มาไม่น้อยนะเนี่ย

เพราะนอกจากตัว 3.5 2GR-FE กับตัว FXE ใน RX450h ไม่มีเครื่องตัวอื่นในตระกูลนี้ ออกแบบไว้แบบวางขวางเลย มีแต่พวกวางยาวขับหลัง ไม่ก็ขับสี่ทั้งนั้นครับ (เท่าที่เช็ค 2GR-FSE D4-S ก็วางแต่รถขับหลังทั้งนั้น พวก Crown, Mark-X)

สรุปแล้ว งานนี้ก็อดเหมือนเดิม ไม่เข้าใจ ทำไมไม่เครื่องพวก FSE มาขายเสียที

ให้ตายเถอะ เครื่อง 3ZR-FAE ใน Premio, Allion, Wish ใหม่ ยังประหยัดและแรงกว่า 3ZZ-FE Dual VVTi บ้านเราเลย เห็นเขาบอกว่าเป็น Valvematric แทน VVTi ผมก็ไม่รู้มันคืออะไร

ผมรุ้สึกว่าเครื่อง Valvematric น่าจะยังไม่มาบ้านเราเร็วๆนี้แฮะ น่าจะอีกลายปีอยู่ อ่าจจะเพราะมันยัง "ใหม่มาก" น่ะครับ 
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 13:26:27 »
โอ้วเอาไฟหน้าของเล็กซัส LS มาใช้ซะแล้ว ทำให้ดูหรูยกระดับขึ้นแฮะ  :P
รู้สึกว่ารถสมัยนี้ทำไมพอเปลี่ยนโฉมแล้วแรงม้ามันเพิ่มขึ้นเยอะแยะมากมายจังเมื่อก่อนสักสิบตัวก็เจ๋งแล้วแต่ตอนนี้มันเพิ่มทีละสามสิบสี่สิบตัวเลยเยอะมากๆ แล้วถ้ารุ่นV6มันจะขนาดไหนกันนะ แรงม้าถ้ามาขายในไทยแล้วยังสองร้อยแบบนี้นี่ห้ออื่นลำบากจริงๆครับ จะเอาอะไรไปสู้เขาล่ะนี่  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 13:31:27 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 15:26:47 »
เรื่องการวางขวางสลับเป็นยาวผมว่าไม่น่าแปลกนะครับ Toyota ยังเอา 3S-GE ของที่เคยวางใน MR2 มาหมุนแล้ววางเป็นขับหลังใน Altezza เลย

ให้ตายเถอะ เครื่อง 3ZR-FAE ใน Premio, Allion, Wish ใหม่ ยังประหยัดและแรงกว่า 3ZZ-FE Dual VVTi บ้านเราเลย เห็นเขาบอกว่าเป็น Valvematric แทน VVTi ผมก็ไม่รู้มันคืออะไร

Valmatic แบบง่าย ๆ คือมีกระเดื่อง (Rocker) อีกอันที่ควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์คอยช่วยลูกเบี้ยว (Cam) หลักกดอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 15:30:35 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 19:34:03 »
หน้าสวยคล้าย lexus เลย
แต่ท้ายเหมือน honda โด่งๆไงไม่รู้

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 21:29:40 »
คอนโซลกลางมันทำให้ผมนึกถึง SUV อย่างLandcruiser แต่ช่่างขัดกับมาตรวัดที่ชวนให้นึกถึงสปอร์ตซีดานอย่าง CrownAthlete เอิ่มม ซะงั้น