ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจค่ะ คุณแฟนพาไปจองรถใหม่  (อ่าน 8935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ดีใจค่ะ คุณแฟนพาไปจองรถใหม่
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:23:43 »
เลือกอยู่นาน ตั้งใจจะออกBMW F11 เพราะไม่ค่อยซำ้ใครดีดูสวยและลงตัวที่สำคัญเก็บของได้เยอะ
ตอนบ่ายแฟนเลยพาไปดูรถบอกว่ามันน่าสนใจนะ พอได้เห็นแล้วกิเลสเกิดเลย ยอมรับว่ามันสวยถูกใจจริงๆค่ะ
แฟนทำเซอร์ไพร์สสั่งจองให้เราเลย CLS 250 CDI AMG เดือนหน้าคงได้ขับค่ะ
แล้วคราวนี้จะได้ทำรีวิวให้ชมค่ะ ;D ;D ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: ดีใจค่ะ คุณแฟนพาไปจองรถใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:33:27 »
สุดยอดเลยครับ รอชมๆ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Sykes

Re: ดีใจค่ะ คุณแฟนพาไปจองรถใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:34:44 »
รถคุณ Yinglek แต่ละคันนี่นะครับ  :o

;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:43:48 »
สั่งจองกับศูนย์หรือเกรย์ไปครับ ถ้ากับเกรย์นี่ไม่กลัวมีปัญหาน้ำมันหรอครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 00:21:38 »
เรื่องน้ำมันในคู่มือระบุควรใช้น้ำมันที่มีค่าSulphur<50ppm
ซึ่งตอนนี้บางจากผ่านมาตรฐานEuro4แล้ว เรื่องน้ำมันคงระวังปั๊มที่จัดเก็บไม่ดีอาจมีน้ำปนจะน่ากลัวกว่า
ถ้าได้รับรถแล้วเจอข้อดีข้อเสียอะไรจะเล่าให้ฟังค่ะ ;D

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:06:25 »
ปูเสื่อ เลยครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:41:23 »
ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ น่าอิจฉาจังได้ขับแต่รถดีๆ  ;)

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 07:48:38 »
CLS จากเกรย์นี่ราคาโดนจริงๆนะครับ ผมดูแล้วไม่มี CGI เลย กลัวเรื่องดีเซลเหมือนกัน
รอคุณหญิงรีวิวก่อนละกัน 555 ตั้งตารอครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 08:02:02 »
เห็นด้วยกับความเห็นข้างบนครับ ทำไมเขาไม่นำเข้า CGI บ้าง ผมล่ะกังวล CDI ที่สุดเลย

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 08:36:55 »
วันไหนแฟนผมจะทำ surprise แบบนี้มั่งฟะเนี่ย  :o

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:02:58 »
อรุณสวัสดิ์ค่ะ สั่งเครื่อง350CGIเบนซินได้ค่ะ
แต่ที่ดิฉันเลือกเครื่องดีเซลเพราะใช้มาตั้งแต่รุ่น300Dจนคันปัจจุบันก็ใช้W204 CDI
คงเลือกด้วยความชอบเครื่องดีเซลของMercedes คันนี้ตั้งใจเอามาขับในเมืองเลยเอาตัว250คิดว่าคงเพียงพอกับขับขี่ในเมือง
และที่สำคัญราคาถูกกว่าตัว350CGIและ350CDIราว500,000บาท แค่นี้ก็แอบเกรงใจคุณแฟนแล้วล่ะค่ะ

ขอเปิดเผยความลับหน่อยค่ะ วันนั้นตอนเช้าบ่นกับแฟนว่ารู้สึกว่าพักนี้เจ็บหน้าอกอยู่บ่อยๆ
แล้วจะตายก่อนได้ขับF11มั้ยน้อ.....แล้วปรากฏว่าตอนบ่ายคุณแฟนพาไปดูรถเลยค่ะ
มุกนี้ใช้ได้ผลแฮะ ::) ::)

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:28:10 »
ผมเห็นจอดอยู่ 1คันครับที่ central บางนา โดยเกรย์เจ้าหนึ่ง อยากบอกว่าสวยมากครับ ทั้งการออกแบบและการตกแต่ง
เห็นเขาบอกว่ารับรถใด้ทันทีพร้อม promotion อีกต่างหาก ผมยืนดูอยู่นานเหมือนกัน สวยจริงเลย

ปล. ถ้าผมบ่นว่าเจ็บหน้าอกบ่อยๆ ทางบ้านเขาคงให้ผมรีบทำพินัยกรรมแทนการไปดูรถอ่ะครับ
      รอรีวิวด้วยคนครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:31:15 »
ปล. ถ้าผมบ่นว่าเจ็บหน้าอกบ่อยๆ ทางบ้านเขาคงให้ผมรีบทำพินัยกรรมแทนการไปดูรถอ่ะครับ

:D :D :D :D :D
H.

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:37:20 »
f11 ใช่f10แต่เป็นตัวwagonรึป่าวครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 20:24:46 »
F11 ก็คือ F10แบบรถแวนแบบที่เข้าใจนั่นแหละค่ะ
ผมเห็นจอดอยู่ 1คันครับที่ central บางนา โดยเกรย์เจ้าหนึ่ง อยากบอกว่าสวยมากครับ ทั้งการออกแบบและการตกแต่ง
เห็นเขาบอกว่ารับรถใด้ทันทีพร้อม promotion อีกต่างหาก ผมยืนดูอยู่นานเหมือนกัน สวยจริงเลย

สวัสดีค่ะคุณHIGHSEA แฟนดิฉันกลัวว่าถ้าดิฉันตายไปเขาจะไม่มีคนคอยนวดให้ค่ะ
ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ น่าอิจฉาจังได้ขับแต่รถดีๆ  ;)

คุณGamo ขับแต่ละคันก็สุดๆกว่าดิฉันอยู่แล้ว ว่าแต่แอบสั่งCountry Manไปให้ใครใช้รึป่าวค่ะแอบเห็นแว๊บๆในMercedesmania

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 21:28:20 โดย Yinglek »

HIGHSEA

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 21:58:28 »
F11 ก็คือ F10แบบรถแวนแบบที่เข้าใจนั่นแหละค่ะ

สวัสดีค่ะคุณHIGHSEA แฟนดิฉันกลัวว่าถ้าดิฉันตายไปเขาจะไม่มีคนคอยนวดให้ค่ะ
ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ น่าอิจฉาจังได้ขับแต่รถดีๆ  ;)

คุณGamo ขับแต่ละคันก็สุดๆกว่าดิฉันอยู่แล้ว ว่าแต่แอบสั่งCountry Manไปให้ใครใช้รึป่าวค่ะแอบเห็นแว๊บๆในMercedesmania

New CSL 350 CGI SP AMG รู้สึกว่าจะอยู่ที่ 6.99M มั้งครับ ว่าแต่จะเอามาแก้เผ็ดกับ GTR รึเปล่าเนี่ย 5555

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 22:13:23 »

[/quote]

แฮะๆ สั่งมาใช้เองหล่ะครับ นึกอยากจะใช้รถเล็กๆ ขึ้นมาบ้าง รู้สึกว่ารถแต่ละคันที่ใช้จะใหญ่ๆ ทั้งนั้น ไปไหนมาไหนบางทีไม่ค่อยสะดวก เล็งอยู่หลายคัน เผอิญเกรย์ที่รู้จักกันได้ คิวการผลิตพอดี ก็เลยสั่งไปครับ ยังไม่รู้ว่าถึงเวลารถมาจะเอารึเปล่าเลยครับ ตอนสั่งไปสั่งแบบเบลอๆ แล้วก็ตอนนี้ เค้ามีลูกค้าอีกคนอยากได้รถเร็ว เลยมาบอกว่าถ้ายังไม่พอใจก็ขายใบจองให้คนนั้นได้

แต่ยินดีกับคุณหญิงเล็กนะครับ เป็นคนดี เลยมีแฟนดี คู่กันครับ  :)

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 22:54:18 »
TT รถในฝัน CLS !!!
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 23:22:00 »
แหมคุณHIGHSEAจะให้ดิฉันเอาอะไรไปสู้กับเจ้าGTR ขอยอมแพ้และขอชื่นชมกับทีมงานผู้ผลิตจริงๆ
ดิฉันยังขอไปลองนั่งเจ้าGTRมาเลยตอนดูรถเสร็จ
ติดตรงแก่แล้วเริ่มปวดหลัง แถมสายตาสั้นอีกคงหมดปัญญาขับมันจริงๆ
วันหลังเจอเจ้าGTRอีกจะรีบหลบให้เลยค่ะ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 23:41:09 โดย Yinglek »

ออฟไลน์ JJ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 23:35:07 »
อิจฉาจังแฟนใจดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 00:30:39 »
เข้ามาดูคนรวยเค้าคุยกันครับ 555555

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 00:39:02 »
ผมล่ะอยากมีแฟนอย่างนี้บ้าง

สงสัยต้องบินไปอเมริกาไปเดินเตร่แถวบ้านบิล เกต :D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 05:41:55 »
สวนกับเจ้า CLS เมื่อวานแถวหัวหิน Day time running light เด่นมาแต่ไกล ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:26:09 »
โอ้ อยากได้มากๆ สวยจริงๆ ;D ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ พี่หญิง

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 23:47:43 »
ขอบคุณค่ะ  ;D
เรียกได้ว่ามีวาสนาตอนแก่แหงๆ