ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง All New Honda Jazz Hybrid 2012 ครับ  (อ่าน 19495 ครั้ง)

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง All New Honda Jazz Hybrid 2012 ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:16:22 »
ผมรอซื้อรถปีหน้าครับ ตอนนี้ รอแจ๊สไฮบริด ขอถามว่ามีโอกาสจะมาเมืองไทยไหมครับ ถ้ามีโอกาสมันจะเป็นทรงเดิม เเล้วเป็นระบบ Hybrid หรือเปลี่ยนไปเลยเป็นตัว Jazz Shuttle Hybrid ที่เปลี่ยน Body ให้ยาวขึ้นครับ....... ตัวใหม่ใช้ได้เลยครับ ไม่เล็กเกินไป ตามเว็ปนี้เลยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: ถามเรื่อง All New Honda Jazz Hybrid 2012 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:21:33 »
บอกตามตรงนะผมเกลียดดีไซต์มันจัง แต่รอดูความอเนกประสงค์ ไม่ตัวธรรมดาก็ชัทเตอร์ (กดติดวิญญาณ) นี้แหละเสร็จผมแน่ๆในเร็ววัน
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ถามเรื่อง All New Honda Jazz Hybrid 2012 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:28:27 »
Fit Shuttle นี่คงไม่มามั้ง ไม่เคยเห็น Honda ทำตลาด Wagon ในเมืองไทยเหมือนกัน เอ แต่ผมก็เพิ่งรู้นะว่ามันมีตัว hybrid แล้ว แต่นะ ผมชอบ Airwave มากกว่า

Jazz Hybrid ผมว่าน่าจะเข้ามาสักวันแน่ๆ ละ ถ้า Honda ยังต้องการทำตลาด Hybrid แข่งกับ Toyota อยู่ ขออย่างเดียวราคาอย่าเกิน 8 แสน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:36:55 »
ผมว่า insight ยังมีหวังกว่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:43:29 »
Honda ทำตลาด Wagon ......ถ้าเอามาขาย คงต้องคิดหนักเรื่องราคาเเน่เลยครับ เพราะเค้ายังมีตัว HONDA  FEED  ซึ่งตอนนี้ยังขายอยู่ เครื่อง 1.5 ก็พอๆกัน ราคาคงตั้งยากแน่เลยครับ ไม่รู้จะเกิน 8 แสน ไหมครับ ....

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:15:37 »
ผมเคยเห็นสีเขียวคันนึง ไฟขาวๆ สไตล์ hybrid เนี่ยละ แถววัดเสมียน งงเลยว่ามันมาแล้วหรอ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:26:08 »
จริงๆ ผมว่าก็เป็นไปได้นะ แจ้สไฮบริด เพราะอุปกรณ์หลายอย่างก็ใช้ร่วมกับแจ้สได้ น่าจะลงทุนเพิ่มกับการผลิตระบบไฮบริดในประเทศหรือไม่ก็นำเข้าระบบจากญี่ปุ่น
ถ้านำเข้าทั้งคันคงไม่ได้เห็นยอดขายงามๆ แน่นอน เพราะตั้งล้านต้นๆ แหน่ะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:50:30 »
ถ้านำเข้าทั้งคัน มันไม่ล้านค้นหรอกครับ

Airwave สมัยก่อน SEC เอาเข้ามายังตั้ง 1.6 ล้านเลย ผมว่า Jazz Hybrid ก็คงไม่ทิ้งกันหรอกครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 05:12:07 »
ถ้านำเข้าทั้งคัน มันไม่ล้านค้นหรอกครับ

Airwave สมัยก่อน SEC เอาเข้ามายังตั้ง 1.6 ล้านเลย ผมว่า Jazz Hybrid ก็คงไม่ทิ้งกันหรอกครับ
1.1 ล้านครับ เขาตั้งราคาขายไว้เท่านี้สำหรับแจ้สไฮบริด
เพราะรถไฮบริดนำเข้าจะได้ภาษีไฮบริดพิเศษ ไม่เหมือนรถยนต์สันดาบธรรมดา
ส่วนนึงอาจได้สิทธิ์ FTA  ไทย - ญี่ปุ่น (JTEPA) เหมือนฮุนไดที่ได้สิทธิ์ FTA ไทย - เกาหลีใต้

หรือดูอีกรุ่นนึงก็ได้ Lexus CT200h รายย่อยบางรายออฟชั่นเต็มราคาเพิ่งจะ 2.1-2.4 ล้านเองครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:55:45 »
คิดว่าตัวสันหลังยาวไม่น่าจะมาครับมันจะเป็นการทับซ้อนแข่งกันเอง จะกลายเป็นว่าตัวหลังยาวจะไปแย่งยอดของตัวธรรมดาแล้วคาบเกี่ยวไปถึงfreedด้วย อีกอย่างแจ๊สก็ยังขายได้ไม่มีเหตุผลอะไรที่ฮอนด้าประเทศไทยจะทำดีกับลูกค้าอะไร  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 16:04:38 »
ตอนนี้มีเกร์ยเจ้าใหญ่ริมถนน....
นำมาขายแล้ว (เอานาน..แต่ยังปล่อยไม่ได้)
หลังคากระจก ..

เคาะราคาอยู่ 9 แนปลายๆ .. ซื้อจริงๆ น่าจะลดได้อีกซัก 2-3 หมื่น