ผู้เขียน หัวข้อ: crv g3 ติดแก๊ซ  (อ่าน 4926 ครั้ง)

ออฟไลน์ solnia

• Newbie
  • *
crv g3 ติดแก๊ซ
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 21:15:14 »
พี่ท่านใดเอารุ่นนี้ไปติด lpg มาแล้วบ้างครับเอาแบบโดนัทนะครับ ติดที่ไหนดีบ้างครับแนะนำด้วย อยากได้แบบอัตราเร่งเหมือนเดิม
                                                                    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
Re: crv g3 ติดแก๊ซ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 21:45:34 »
ผมใช้ g3 อยู่เช่นกันครับ แต่ยังไม่ได้ติดแก๊ส แต่ก็ศึกษาอยู่บ้างครับ  เห็น ในบอร์ด แก๊ส ว่า ตอนนี้ fobos มาแรงครับ แต่ถ้าอยากรู้รายละเอียด มากกว่านี้ ก็ลองเข้าไป ที่ www.hondacrvclub.com แล้วเข้าไปที่ห้องแก๊ส ดูครับ หรือ เข้าไปที่ iwebgas ก็ได้ครับ ลองศึกษาด้วยตัวเองดูครับ อ่านเยอะๆ จะได้ตัดสินใจไม่ผิดพลาดครับ ^^

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:18:24 »
ดิฉันซื้อCRV Gen3 2.0E ติดLPG ตั้งแต่ป้ายแดงเอาไปให้คุณYUT COPTER แถวเกษตร-นวมินทร์ติดหัวฉีดAutronic
ใช้มาปีกว่าวิ่งไป120,000โลยังไม่เจอปัญหาอะไร จูนได้ดีไม่สะดุดและอัตราเร่งเหมือนเดิมค่ะ
ประหยัด10-11โลลิตรค่ะ คุ้มค่ามากค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 07:44:46 »
เดี๋ยวนี้ LPG ทุกยี่ห้อคุณภาพใกล้เคียงกันนะครับ  จึงอยากให้เน้นอู่ที่ติดตั้งด้วยครับ 

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 15:21:38 »
ติดที่ไหนก็ได้ครับ เดินเข้าไปคุยกับเค้าก่อนว่าร้านเค้าเป็นยังงัย ทำงานดีไหม งานเป็นยังงัย รถมาเยอะแล้วเอาใจใส่รถที่มาทำมากไหม
เอาแถวๆบ้านได้ก็ดีครับเวลามีปัญหาจะได้ไปหาง่าย ครับ

ติดอะไรก็ได้ครับ สำคัญที่คนติดครับอย่าเอาของจีนอย่างเดียวพอ อัตตราเร่งไม่ตกมาก
แต่ถ้าอย่างให้แหล่มๆก็ติด tap(Timing Advance Process) เพิ่มเอา

ส่วนตัวผมยังไม่ได้ไปติด tap แค่นี้พอใจแล้ว แต่ไม่แน่เดียวไปลอง ผมไม่ได้ใช้ g3 นะครับมาแชร์กันเฉยๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 15:30:27 »
รุ่นนี้ที่บ้านใช้อยู่ครับ เป็นตัว 2.0 E ติดถังแคปซูล+ชุดหัวฉีด AG
ใช้มา 16X,XXX กม. มีปัญหาเดียวก็คือผมตั้งวาล์วไป 2 ครั้งแล้ว นอนนั้นไม่ใช่ปัญหาครับ
อัตราเร่งดีเหมือนเดิม อาจจะท้ายห้อยหน่อยนึงนะครับเวลาเติมแก๊สเต็มถัง(ถังแคปซูล)