ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆว่า ford kuga จะเข้าไทยรึเปล่าครับ  (อ่าน 8334 ครั้ง)

ออฟไลน์ bmxx2525

• Newbie
  • *
  • My way My life
พี่ๆว่า ford kuga จะเข้าไทยรึเปล่าครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 13:03:25 »
คือตอนนี้กำลังอยากจะเปลี่ยนรถครับ
คันปัจจุบัญใช้มา 10 ปีแล้วเริ่มเบื่อกับการซ่อม
และเบื่อรถเก๋งแล้วอยากได้ suv ซักคัน
ไปขับซีอารืวีของพี่มาแล้วรู้สึกชอบ suv
พอดีกำลังดูๆ อยู่2-3รุ่นอยู
่1.แค๊ปติว่า เครื่องดีเซล ยังต้องรอต่อไป
2.ซูซูกิ แกรนด์วิทาร่า ราคาสมเหตุสมผล
เปิดเวปไปๆ มาๆ ดันสะดุดเข้ากับฟอร์ดคูก้า(ไม่รู้ว่าเรียกถูกรึเปล่า)
3.ฟอร์ดคูก้า เครื่องดีเซล ไม่รู้จะเข้ารึเปล่า
ใจอยากได้รถเครื่องดีเซลจะได้ประหยัดน้ำมัน
พี่ๆ ช่วยแนะนำข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
ปล.ถ้าสะกดไม่ถูกขออภัยล่วงหน้าด้วย

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: พี่ๆว่า ford kuga จะเข้าไทยรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 14:52:04 »
คูก้ารสรมมันคงจะไม่มาในช่วงนี้เพราะมีคิวของโฟกัสรุ่นที่3กับมอนเดโประกอบขายในประเทศภายในช่วงสองปีนี้คงต้องรอไปยาวนานเลยทีเดียว สนใจSUVอยากให้รออีกสองปีอ่ะครับเพราะมาสด้ามีแผนจะประกอบ CX5 ขายในบ้านเราเพื่อแย่งชิงส่วนแบ่งด้านนี้อีกครั้งหนึ่งและมันจะมาพร้อมเครื่องสกายด้วย ยี่ห้ออื่นๆคงต้องงัดแผนมารับมือกันชุลมุนเลยทีเดียว  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
Re: พี่ๆว่า ford kuga จะเข้าไทยรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 15:37:12 »
captiva มีโชว์แล้วครับที่ศูนย์พัทยา อีกไม่นานเกินรอหรอกครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 16:46:45 »
คูก้ารสรมมันคงจะไม่มาในช่วงนี้เพราะมีคิวของโฟกัสรุ่นที่3กับมอนเดโประกอบขายในประเทศภายในช่วงสองปีนี้คงต้องรอไปยาวนานเลยทีเดียว สนใจSUVอยากให้รออีกสองปีอ่ะครับเพราะมาสด้ามีแผนจะประกอบ CX5 ขายในบ้านเราเพื่อแย่งชิงส่วนแบ่งด้านนี้อีกครั้งหนึ่งและมันจะมาพร้อมเครื่องสกายด้วย ยี่ห้ออื่นๆคงต้องงัดแผนมารับมือกันชุลมุนเลยทีเดียว  :)

Modeo???

ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันจะมา น่าสนใจครับ อยากรู้ว่าจะสู้กับ Camry, Accord, Teana ไหวมั้ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 17:21:12 »
ฟอร์ดจะเปิดตัว 8 ตัวในไทยนี่ครับตอนนี้เปิดไปแล้วคือ เฟียสต้า ต่อไปคือเรนเจอร์  เอเวอเรส  โฟกัส คิดดูเหลืออีกหลายตัวมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 17:49:00 »
ฟอร์ดจะเปิดตัว 8 ตัวในไทยนี่ครับตอนนี้เปิดไปแล้วคือ เฟียสต้า ต่อไปคือเรนเจอร์  เอเวอเรส  โฟกัส คิดดูเหลืออีกหลายตัวมาก

รออยู่เหมือนกันเผื่อะได้เป็นสาวก ford มั่ง ^^

ส่วนที่ จขท. ข้อ 2.ซูซูกิ แกรนด์วิทาร่า นั้นพี่ชายผมมีอยู่คันเคยพาไปชน กว่าจะได้ซ่อมล่อไป 3-4 เดือน 0 บอกรออะไหล่จากนอก -_-'''

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:52:10 »
ขับซีอาร์วีมาแล้วชอบ

แล้วทำไมไม่อยู่ในตัวเลือกล่ะค๊าบ  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 19:04:35 »
คือพี่ชายผมขับ ซีอาร์วีg2 ส่วนพี่สาวเพิ่งซื้อซีอาร์วีg3มา2เดือนเอง
ถ้าซื้อไปก็ซ้ำอ่ะครับ คงดูแปลกๆ ถ้างั้นรอg4 เลยดีกว่าครับ
โอ้วฟังปัญหาของผู้ที่เคยใช้ซูซูกิแล้วถึงกับอึ้งเลยทีเดียว
รออะไหล่กันนานขนาดนี้เลยหรือครับ งั้นรีบๆตัดทิ้งดีกว่า
ดูๆ แล้วโอกาสแค๊ปติว่าน่าจะสูงยิ่งมีดีเซลด้วยโดนใจเต็มๆ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 19:47:22 »
ผมว่า Kuga น่าจะมานะครับ  :D
แต่คงหลังจาก Focus ผลิตไปแล้วซักพักใหญ่ๆ
และคงเป็นตัวใหม่เลย 555+

ตลาด SUV บ้านเรา ผมว่าน่าทำมากนะ  ;)
เพราะเจ้าตลาด อย่าง Toyota ยังไม่ส่งรุ่นไหนเข้าประกวดเลย

Mondeo มานี่เจองานช้างแน่ ทั้ง Camry, Accord และ Teana
เหมือนที่ Hyundai หงายเงิบไปแล้ว กับ Sonata ตัวก่อน  :-X

พวก S-Max ก็น่าทำนะ  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:07:55 »
ด้วยอายุที่มากขึ้นเริ่มมองหารถที่ขับสบาย ชิลๆ ได้ตลอด
เลิกเอารถที่ขับสนุกแระ ช่วงล่างมันแข็ง+ถนนยอดเยี่ยมของเมืองไทย
ไส้แทบทะลักเอา เริ่มอยากขับรถนิ่มๆ เครื่องเสียงดีๆ
ไม่ต้องเบรกตัวโก่งหลบหลุมกันมากนัก เดี๋ยวคันหลังจะจิ้มตรูดเอา
ผมก็คิดว่ารอดูอีกซักพักว่าแต่ล่ะค่ายจะมีทีเด็ดอะไรออกมายั่วน้ำลายได้บ้าง

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:26:32 »
รู้สึกเหมือนผมเลย เริ่มแก่ละ 555+  ;D
ไม่ค่อยอยากขับรถเก๋งละ มันต่ำไปหน่อย
ขับตามตูด Fortune นี่ แทบมองไม่เห็นอะไรเลย
หูตาไม่ค่อยดี อยากได้รถสูงหน่อย ทรรศนะวิสัยดีๆ

แต่เจ้า Kuga เห็น review ฝรั่งบอก แข็งใช้ได้เลยนะครับ
ไม่รู้ตัวใหม่มา จะเป็นยังไงบ้างหนอ  :)