ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Clip BMW 520d หรือว่าถูกสุดคือคุ้มที่สุด?+++  (อ่าน 11142 ครั้ง)

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
Re: +++ Clip BMW 520d หรือว่าถูกสุดคือคุ้มที่สุด?+++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 21:52:28 »
ขอบคุณครับพี่ๆ รอรีวิวนี้มานานเลย แต่รบกวนสอบถามเพิ่มเติมนะครับ เพราะตัวเองใช้รถขนาดกลางญี่ปุ่นอยู่คือแออคอร์ดตัวท๊อบ  อยากจะเปลี่ยนรถก็คิดว่าหากเปลี่ยนแล้วเท่าเดิมเหมือนเดิมก็เลยขาดความมุ่งมั่นที่จะเปลี่ยน อยากขยับเป็นรถยุโรป แต่เห็นตัวนี้ประวัติพอควรและที่แน่ๆประหยัดดีมากๆ ตนเองใช้รถเยอะประมาณวันละร้อยโล เดินทางต่างจังหวัดเดือนละครั้งๆล่ะ 400-800 โล แหะๆ เที่ยวครับ ไม่ทราบจะเหมาะไหม แต่เชื่อมั่นใจแบรนด์นี้และยิ่งรีวิวของพี่ๆเองยิ่งมั่นใจ แต่ที่ไม่มั่นใจคือเรื่องของตนเองครับ เรียนถามดังนี้ครับ

1. ค่าใช้จ่ายในระยะ 5 ปี หรือ 100.000 โลที่เขาประกันนั้น จริงๆแล้วมันจะมีค่าใช้จ่ายอย่างไร สูงกว่ารถญี่ปุ่นมากไหมครับ
เพราะเห็นว่าดีเซลบีเอ็มเครื่องยนต์ไม่มีปัญหาจุกจิก แต่อย่างอื่นไม่ทราบว่าจุกจิกไหม หมายถึงระบบอื่นๆที่นอกจากเครื่องยนต์จะดูแลยากไหม
 2. รถกลุ่มนี้หากเกินประกันแล้วควรขายทิ้งหนีซ่อมใหญ่เพราะซ่อมแพงมากๆ เหมือนที่เขาพูดๆกันหรือเปล่าครับ เพราะคิดจะซื้อใช้ส่วนตัวไม่ใช่ของบริษัทครับ
3.หลังจากเลยประกันแล้ว อู่นอกพอซ่อมได้มีไหมครับ เพราะยังไม่เคยใช้รถยุโรป กลัวมากๆ เพราะเห็นบ่นกันเยอะครับ

ขอบคุณนะครับพี่ๆ อุตสาห์เหนื่อยแล้วต้องมานั่งตอบคำถามอีก ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิวดีดีแบบนี้ 

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
Re: +++ Clip BMW 520d หรือว่าถูกสุดคือคุ้มที่สุด?+++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 00:22:31 »
รอโซนาต้าด้วยคนครับ