ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ COPEN  (อ่าน 3998 ครั้ง)

ออฟไลน์ MATE10 NB

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ COPEN
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 03:25:11 »
ผมรู้สึกหลงรักเจ้าตัวเล็กนี้อย่างจังเลยครับ

อยากทราบว่า เกรย์เจ้าไหนมีขายบ้างราคาเ้ท่าไหร่ และก็มีรุ่น 1.3 มั้ยครับ

เท่าที่ได้ดูคลิปทดสอบจากเมืองนอกตัว 0.6 Turbo จะไม่สะใจผมเท่าที่ควรครับ

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับ COPEN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 03:37:12 »
เคยเห็นราคาอยู่ประมาณ 1.4 - 1.6 ล้าน รุ่นที่ใส่เบาะ recaro กับ ล้อ BBS นะครับ ส่วนเครื่องไม่แน่ใจ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 03:43:11 »
แล้วเรื่องอะไหล่แบบนี้ ผมสงสัยว่าถ้าผมสั่งซื้อจากเกรย์ ผมก็สามารถสั่งอะไหล่ต่างๆจากเกรย์ได้หรือเปล่าครับ

แล้วราคาจะชาร์ตมากกว่าปกติมากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 07:20:01 »
ลองเข้าไปดูตามเว็ปไซค์ รถมือสองครับ ตอนนี้มีไม่กี่คัน

เมื่อ สองปีก่อนเห็นเยอะมากๆ ไม่ทราบว่าหายไปไหน(จากตลาดมือสอง)

เอ่อจะบอกว่ารถมันเล็กมากๆ!! นะครับ ลองไปดูก่อนดีกว่าเพราะถ้าไม่ลองนั่งอาจไม่รู้

พวกอะไหล่ น่าจะพอมีอยู่ตัวรถ ผมว่าไม่ได้ high technology อะไรมาก

เพีบงแต่ว่ารถมันเล็กมากจริงๆ ครับ ยังกะตุ๊กตุ๊ก (สะกดถูกมั้ยหว่า)

ราคาตอนนี้ ซัก 1.2 ผมเคยเห็นคนปล่อยมาแล้ว

ขอได้รถถูกใจไวๆ นะครับ

:)
..

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:01:02 »
เคยเห็นแถวพระราม3 มีโชว์รูมขายรถนำเข้าอยู่
เห็นมีโชว์อยู่เหมือนกันครับ...ถ้าผ่านไปก็ลองแวะไปดูได้ครับ
แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับว่าเดี๋ยวนี้จะยังอยู่ไหม
เพราะที่ผมผ่านแถวนั้นแล้วเห็นครั้งสุดท้ายก็ประมาณ 1-2 เดือนที่แล้วครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 17:30:22 »
ชอบเหมือนกันcopenเนี่ย แต่เสียดายเครื่องมันเล็กไปหน่อยน่าซัก1.0ขึ้น ออฟชั้นน้อย
ลองดูมือสองก็ได้ ราคาอยู่ล้านต้นๆ มองรุ่นlinitedที่ เบาะrec พวงมาลัยmomoจะดีหน่อย
My impression is Impreza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 18:05:31 »
ลองเข้าไปดูตามเว็ปไซค์ รถมือสองครับ ตอนนี้มีไม่กี่คัน

เมื่อ สองปีก่อนเห็นเยอะมากๆ ไม่ทราบว่าหายไปไหน(จากตลาดมือสอง)

เอ่อจะบอกว่ารถมันเล็กมากๆ!! นะครับ ลองไปดูก่อนดีกว่าเพราะถ้าไม่ลองนั่งอาจไม่รู้

พวกอะไหล่ น่าจะพอมีอยู่ตัวรถ ผมว่าไม่ได้ high technology อะไรมาก

เพีบงแต่ว่ารถมันเล็กมากจริงๆ ครับ ยังกะตุ๊กตุ๊ก (สะกดถูกมั้ยหว่า)

ราคาตอนนี้ ซัก 1.2 ผมเคยเห็นคนปล่อยมาแล้ว

ขอได้รถถูกใจไวๆ นะครับ

:)

ครับทราบว่าตัวจริงมันเล็กมาก เคยเห็นตัวจริงหลายทีแล้วแต่ไม่ได้ลองขับ เพราะไม่รู้รถใครครับ สีเหลือง

สวยยยซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด  ผมว่าตอนมันเปิดประทุนจอดเทียบกับ MINI นะ มองแค่ความสวยนะ

ใจผมให้มันชนะไปเลย  สาวๆรอบๆกายหลายคนก็คิดแบบนั้นครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 10:00:51 »
เคยขึ้นไปนั่งดู ตอนไป Tokyo Motor Show

ขอบอกว่า รถเล็กมากๆนะครับ เป็น รถเปิดประทุน ไซส์ K-Car ไม่เกิน 660 ซีซี ของญี่ปุ่นเขา

เป็นรถที่เหมาะเอาไว้ขับเล่นในเมือง ขำขำ มากกว่าที่จะเอามาซิ่งอย่างจริงจังครับ