ผู้เขียน หัวข้อ: ขออีกกระทูููู้นะครับ new C-class face lift สีอะไรดีครับ  (อ่าน 7767 ครั้ง)

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
ผมจองไว้ตั้งแต่ก่อนเปิดตัวแล้วครับ จองสีดำไว้ เพราะชอบรถสีดำ (แต่ยังไม่เห็นคันจริง) แต่สำหรับ c-class สีดำดูคันเล็ก เห็นเส้นสายรถไม่ค่อยชัดเจน ดูแลรักษายาก แต่ขัดเงาๆ มันสวยมาก

สีเงิน ดูแลง่ายดีครับ ผมกลับดูว่าสวยกว่าสีดำ (ทั้งๆ ทีใจชอบสีดำ) แต่ผมรู้สึกมันจืดไปนิดสำหรับตัว new face lift

วันนี้ไปเห็นบนโชว์รูมห็น สีเทา(palladium silver) ผมว่ามันดูสวยลงตัวกับ new face lift มากๆ (เห็นคุุณ jimmy เคยเชียร์สีนี้ไว้ใน review ด้วยครับ)  แต่ไม่ค่อยเห็นมีคนใช้เลยครับ น่าจะไม่เป็นที่นิยมหรือเปล่า มันจะดูแก่หรือเปล่าครับ

ขอความเป็นทุกท่านเลยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ขออีกกระทูููู้นะครับ new C-class face lift สีอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 19:08:57 »
สีเงินผมว่าน่าจะสวยและดูดีที่สุดนะครับ สีเทาดูแปลกๆครับ แต่ก็แล้วแต่พี่แหละครับว่าชอบสีไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ขออีกกระทูููู้นะครับ new C-class face lift สีอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 19:36:53 »
ขอแนะนำพาลาเดียมเลยครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:26:11 »
วันนี้เพิ่งเห็นคันจริง สี Palladium Silver แต่เป็นรถเกรย์ มีชุดแต่ง AMG
ผมว่าเข้ากันมากๆ ครับ สวยกว่าตัวก่อน facelift เยอะอยู่
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:28:48 »
สีสวยจริงๆครับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 22:59:00 »
ถ้าขับกลางคืนเยอะ แนะนำอย่าสีดำ
เพราะเคยเป็นกะตัวเอง ซอยแคบๆ เวลาถอยจอดมองรถตัวเองผ่านกระจกส่องข้าง ไม่เห็นอะไรเลย
หรือขับไม่ค่อยเก่งเองนะ Y-Y

ออฟไลน์ n.pueng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:55:13 »
แล้วสี palladium เปื้อนง่ายหรือเปล่าค่ะ  ดูแลง่าย หรือ ยาก กว่าสีขาว ค่ะ
แล้วถ้า ขายต่อ ราคา สีเงิน iridiuri  กัน สีเงิน palladium  อันไหนจะได้มากกว่ากันค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 13:39:14 »

สีดำกับสีแดงผมว่ามันไม่ลงตัวกับ C-Coupe เลยครับ..........

เท่าที่อยากแนะนำ

-สีพาลาเดียมนั่นแหละครับ

-สีขาวแบบ AMG ไม่รู้ว่าตัวธรรมดามีมั้ย??
http://www.netcarshow.com/mercedes-benz/2012-c63_amg_coupe/800x600/wallpaper_01.htm

ป.ล. อยากทราบว่า สีพาลาเดียม ซิลเวอร์เนี่ย ใช่สีที่มีมาก่อน Facelift รึเปล่าครับ รู้สึกคุ้นๆนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 14:14:10 »
แนะนำสี Palladiumอัีกเสียงนึงครับ เป็นสีที่ผมว่าเข้ากับเจ้านี่มากๆครับ

ถ้าถามในความคิดผมว่ามันดูแลง่ายกว่าสีขาวรึป่าว ผมว่าดูแลง่ายกวา่แน่นอนครับ สีแบบนี้เเก็บฝุ่นได้ดีมากๆเลยแหละครับ

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 21:41:58 »
สี palladium silver (792) เป็นสีเดิมตั้งแต่ตัวก่อน facelift แล้วครับ

วันนี้ไปดูตัวสีดำ สวยดุดีแฮะ เริ่มสับสนอีกแล้ว  ???

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:20:07 »
Palladium ดูแลไม่ยากครับที่ร้านมีลูกค้าคันนึง กว่าจะหารอยเจอต้องจ้องแล้วจ้องอีก