ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota ทำอย่างนี้ไม่ดีเลย  (อ่าน 5276 ครั้ง)

ออฟไลน์ tvc597

• Jr. Member
  • **
Toyota ทำอย่างนี้ไม่ดีเลย
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 16:57:12 »
2 วันมานี้ภรรยาผมได้รับโทรศัพท์จาก Toyota โทรเข้าเบอร์มือถือไม่ต่ำกว่า 5 ครั้งมาชักชวนให้ซื้อรถ Toyota บอกว่า Camry มี Promotion ใหม่แต่ที่ผมอยากทราบคือมันเอาเบอร์มาจากไหนเคยใช้รถ Toyota แต่ไม่เคยซื้อรถ Toyota เองโดยตรงจากศูนย์ที่ไหนเลยล่าสุดก็ซื้อ Honda กับ BMW ซึ่งผมคิดว่าบริษัทรถด้วยกันเขาคงไม่ส่งลูกค้าเขาให้บริษัทอื่นไปขายแย่งลูกค้าเขาหรอกสงสัยว่าจะไปซื้อเบอร์ลูกค้ามาจากที่ไหนแล้วก็มาระดมกันโทรทุกวันนี้รับเฉพาะบัตรเครดิตกับประกันก็แย่พอแล้วนี่ Toyota ไม่เคยคิดว่า Toyota จะสิ้นคิดขนาดนี้แทนที่ลูกค้าจะอยากซื้อรถขอโทษครับยิ่งเกลียดเลยพาลซื้อยี่ห้ออื่นไปเลย ผมว่าเด๋ียวนี้มันแย่มากเรื่องการเอาเบอร์ของลูกค้าไปขายกันนี่หรืออย่างเหตุการกรณีน้องอ้นในกระทู้ด้านล่างมันแสดงให้เห็นว่าความเป็นส่วนตัวของเราทุกวันนี้มันถูกละเมิดกันมากเลยอยากจะขอความเห็นครับว่าควรจะทำอย่างไรกับคนพวกนี้ดี
ขอโทษครับอาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องรถโดยตรงแต่ก็เป็นผลกระทบมาจากบริษัทรถหรือคนขายรถเหมือนกันถ้าเห็นว่าไม่สมควรก็ลบได้นะครับ
 >:( >:( >:( >:( >:( >:( 

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Toyota ทำอย่างนี้ไม่ดีเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 17:00:21 »
เป็นของศูนย์ หรือดีลเลอร์ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 17:00:42 »
อย่าเพิ่งด่าค่ายรถกันลอยๆอย่างที่คุณกำลังเข้าใจผิดครับ

ผมอยากทราบก่อนว่า ใครเป็นคนโทรหาคุณ พนักงานขาย หรือว่า ดีลเลอร์

และเขาบอกหรือเปล่าครับว่า โชว์รูมไหน?

ถ้าจำไม่ผิด Toyota ไม่มีนโยบาย ทำ Telemarketing นี่นา?

ดังนั้น ผมว่างานนี้ น่าจะเป็นเรื่องพนักงานขาย และดีลเลอรืรายนั้นมากกว่า

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 17:05:28 »
อาจจะเป็รความต้องการของ เซลล์ที่ต้องการขายรถ 

แต่คงเป็นข้อผิดพลาดของ Toyota ที่ไม่อบรมเรื่องนี้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 20:50:04 »
ผมเคยส่งSMS เล่นเกมกับ Mazda ตอน Motor Expo ทุกวันนี้ ยังส่ง SMS โฆษณา 2 มาหาผมอยู่เลย

แต่โทรถึงมือถือนี่ เอ่อ...... ถ้าครั้งเดียว ก็พอไหวนะ แต่เล่น 5 ครั้ง ถือว่าไม่มีมารยาทครับ

ไม่ได้ว่าบริษัทนะ แต่ว่าเซลล์ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Mr.Omelette

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 22:10:59 »
พวก telemarketing นี่ ถ้าพอดีๆก็ไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามาบ่อยๆนี่ก็น่ารำคาญ โดยเฉพาะไอ้พวกที่จะมาหลอกให้ทำประกันรถกับมัน เคยโทรมาตอนผมไม่สบาย กำลังมึนๆเพราะทานยาเข้าไป บอกว่ามีโปรพิเศษ ปีหน้าประกันจะปรับเรท ให้ทำของปีหน้าไว้ก่อนจะได้ถูกลง ผมก็ตกลงไป พอคุยกับแฟนก็นึกได้ว่าเราไม่เคยติดต่อกับบริษัทนี้ ประกันเดิมก็เหลืออีกตั้ง 6 เดือน ทำไมต้องทำด้วย พอมันโทรมานัดจะมาถ่ายรูปรถก็เลยบอกยกเลิกไป ปีนี้มาอีก ฟอร์มเดิม ผมเลยสวนกลับไปว่าเอาเบอร์ผมมาจากไหน ผมไม่เคยติดต่อกับคุณ ทำไมโทรมาสร้างความรำคาญบ่อยๆ มันก็เลยบอกว่าเดี๋ยวจะลบข้อมูลผมออกจากระบบแล้ววางสายไป ก็จะรอดูว่าปีหน้าจะโทรมาอีกไหม

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:54:20 »
..เป็นมิจฉาชีพหรือเปล่าครับ หลอกให้โอนค่าจองไรประมาณนี้
..ผมว่า พี่โต เค้าก้อขายได้ในระดับของเค้า คงไม่มาจี้ให้คนซื้อมั้งคับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 14:12:36 »

อาจจะมีคน(อยาก)ซื้อ Camry แต่ไม่ถูกใจโปรโมชัน แล้วเซลล์อาจจะบอกว่าถ้ามีโปรโมชันใหม่จะโทรบอก
แต่ E ตาคนซื้อนั่น อาจจะให้เบอร์ผิด+เซลล์อาจดูเบอร์ผิด

อย่าพึ่งด่าเขาดีกว่าครับ ถ้ายังไม่รู้สาเหตุจริง

(ถ้า Toyota ทำจริง ค่ายอื่นเค้าก็ไปกันใหญ่แล้วครับ.....)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:27:46 »
พวก telemarketing นี่ ถ้าพอดีๆก็ไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามาบ่อยๆนี่ก็น่ารำคาญ โดยเฉพาะไอ้พวกที่จะมาหลอกให้ทำประกันรถกับมัน เคยโทรมาตอนผมไม่สบาย กำลังมึนๆเพราะทานยาเข้าไป บอกว่ามีโปรพิเศษ ปีหน้าประกันจะปรับเรท ให้ทำของปีหน้าไว้ก่อนจะได้ถูกลง ผมก็ตกลงไป พอคุยกับแฟนก็นึกได้ว่าเราไม่เคยติดต่อกับบริษัทนี้ ประกันเดิมก็เหลืออีกตั้ง 6 เดือน ทำไมต้องทำด้วย พอมันโทรมานัดจะมาถ่ายรูปรถก็เลยบอกยกเลิกไป ปีนี้มาอีก ฟอร์มเดิม ผมเลยสวนกลับไปว่าเอาเบอร์ผมมาจากไหน ผมไม่เคยติดต่อกับคุณ ทำไมโทรมาสร้างความรำคาญบ่อยๆ มันก็เลยบอกว่าเดี๋ยวจะลบข้อมูลผมออกจากระบบแล้ววางสายไป ก็จะรอดูว่าปีหน้าจะโทรมาอีกไหม

ผมก็เจอแบบนี้ครับบริษัทเดิมโทรทุกปี ไม่พอมีอยู่ครั้งนึง โทร 2 วันติดกัน :P ผมก็บอกแบบคุณน่ะครับแต่เค้าก็โทรทุกปีนะ ขนาดบอกว่าช่วยเอาชื่อออกจากระบบด้วยผมมีประกันที่ใช้อยู่ปรกติแล้วยังโทรกลับมาตลอด >:(