ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota May Have Miku, But Mazda Has Kirino… Mazda...รุ่นนี้ ไม่น่าซื้อเลยสักนิด!!!  (อ่าน 6395 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member

เนื้อข่าว

Toyota has Miku, Subaru Pleiades, and now Mazda has been picked up by Kirino Kousaka of Ore no Imouto fame.

Fans are having trouble working out what, if any, connection there is between Ore no Imouto and Mazda – the best guess so far is that it has something to do with the anime’s Chiba setting and the dealership being from Chiba (although Mazda itself is head-quartered in Hiroshima).

จากเว็บสามเหลี่ยม

เอาแล้วไงล่ะครับพี่น้อง...เมื่อ น้องสาวสุดแสบ Kousaka Kirino จากอนิเมชื่อดัง"Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai"ที่เพิ่งประกาศลิขสิทธิ์ในไทยไปหมาดๆ ได้ปรากฎตัวในโฆษณา Mazda  Demio รุ่นใหม่ล่าสุด ด้วยสมรรถนะยอดประหยัดน้ำมัน 1ลิตรวิ่งได้กว่า 30 กิโลเมตร  ทางหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นของเมืองจิบะ พร้อมบอกกับเหล่าสาวกว่า "นายน่ะ หากสนใจDemioก็ไปติดต่อตัวแทนmazdaซะนะ"  ไม่แน่ว่ามาสด้าจะออกรถลายพิเศษเพื่อสาวก Oreimo ด้วยก็เป็นไปได้นะเนี่้ย

ซึ่งตอนนี้ มาสด้าก็เป็นบริษัทรถรายที่ 4 แล้วครับ ที่ได้นำตัวละครจากการ์ตูนมาโปรโมต ซึ่งนอกจากมาสด้าแล้ว ก็ยังมี Toyota ที่เร่งกู้วิกฤตด้วย Hatsune Miku โวคัลลอยด์ชื่อดัง,  Nissan ที่นำตัวละครจากอนิเมซีรี่ย์"The World of GOLDEN EGGS"ที่ยอดขายเฉลี่ยต่อชุดสูงที่สุดในญี่ปุ่น มาโปรโมต และ Subaru ที่ร่วมมือกับค่ายอนิเม Gainax ทำอนิเมเรื่อง Hōkago no Pleiades โปรโมตรถค่ายตัวเอง เป็นต้น

ขำๆนะครับ  แต่ดูตัวเลขแล้วเอ่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 14:28:14 โดย Night_Angel »
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ gundam126

ถ้าเป็นเมืองไทย แนะนำปังปอนด์หรือไม่ก็จ๊ะทิงจา เอามาเต้นๆ

ออฟไลน์ LaTeX

ถ้าเป็นเมืองไทย แนะนำปังปอนด์หรือไม่ก็จ๊ะทิงจา เอามาเต้นๆ

ปังปอนด์พอไหวครับถ้าเป็นรถเล็ก

ถ้าจ๊ะทิงจามานี่ี ผมแบนรุ่นนั้นทิ้งทันทีครับ :P

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Honda ก็มี snoopy ครับ
(ใน Insight)

honda insight ad 2

ถ้าเจ๊นี่มาไทยสงสัยได้ควงดาราไทยเลยแน่นอน
* Iwata Kana GC อยากเห็น Kirino ตบรถ Mazda 2 แล้วพูดว่า ...... จัง
(เติมเองนะ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Fly to dream

ปังปอนด์พอไหวครับถ้าเป็นรถเล็ก

ถ้าจ๊ะทิงจามานี่ี ผมแบนรุ่นนั้นทิ้งทันทีครับ :P

5555555  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตัวละคนน่ารักดี สงสัยต้องลองไปหามาดูเสียแล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

ขายวัยรุ่นดีแน่นอน มาสด้า เล่นเอา คิริโนะ มา   555 

ออฟไลน์ joeyote

งั้นบอกทาง มาเก๊ตติ้งมาสด้าไทย

รีบไปติดต่อ แกรมมี่เลยนะครับบบ

ได้ข่าว กระแส Bird Land กำลังมา

ดูดีออก พี่เบิร์ดเป็น พรีเซนเตอร์
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ถ้าติดต่อเอาเบิร์ดแลนด็ มาเป็นพรีเซนเตอร์

เอ่อม..... มาเกตติ้งสิ้นคิดเลยล่ะ

อารมณ์จะเหมือนมาเกตติ้งนิสสัน จะชวนป้าไฮโซ กินกะเพราะกุ้งเซเว่นมาเป็นพรีเซนเตอร์ เทียน่าในรุ่นไมเนอร์

ว่าไป โตโยต้าที่นั่น เอาโดเรมอนมา ฉลองปีครจรอบเหมือนกัน

ชนจังรู้สึกจะเป็น ฮอนด้า โดมานิ รถสีเขียวในการตูน
โคนันก็บ้าแต่ฮอนด้า

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
อย่ามาซึนเดเระนะพวกเธอว์

ว่าแต่เครื่อง SkyActiv นี่มันน่าสนจริงๆครับ ดูในโฆษณาข้างบนนี่พี่แกเล่นประกาศว่า 30 กิโล/ลิตรเลยทีเดียว
อยากให้มันเข้ามาไทยมั่งจัง

ออฟไลน์ Lertvarit

ถ้าจำไม่ผิด ที่ไทยก็มี ซูซึกิ อ่ะครับ ที่เอาโดเรม่อนมาโฆษณา :D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถ้าจำไม่ผิด ที่ไทยก็มี ซูซึกิ อ่ะครับ ที่เอาโดเรม่อนมาโฆษณา :D
พูดถึงโดเรม่อน ที่ญี่ปุ่นโฆษณากัน 2 ยี่ห้อเลย
Nissan Rasheen  กับ Toyota Noah ครับ
(เจ้าหลังยังเหมารถจากเครือข่าย Corolla บางรุ่นมาโฆษณาด้วยนะ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนเป็น Hatsune miku จะฮือฮากว่านี้นะ อิอิ