ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจองรถเบนซ์ไว้ แล้วถอดจอง เขาคืนเงินเต็มจำนวนหรือค่ะ  (อ่าน 8335 ครั้ง)

ออฟไลน์ n.pueng

• Newbie
  • *
คือได้คุย กับเซล ของศูนย์ แห่งหนึ่ง เขาบอกว่า เดี๋ยวนี้ C-class โฉมใหม่ สีขาว ลูกค้าอยากได้กันเยอะ
ลูกค้าก็จะไปจอง หลาย ๆ  ศูนย์  ศูนย์ไหนให้รถก่อนก้เอาศูนย์ นั้น แล้วไปยกเลิกที่อื่น ก็จะได้เงินจองคืน
(ค่าจอง 50,000 บาท ) ถ้าเป็นเงินสด คื่นเต็มจำนวน  ถ้าเป็นบัตรเครติด หักเฉพาะ ค่าธรรมเนียมธนาคาร
จริงหรือไม่ค่ะ  เป็นนโยบายของเบนซ์ไทยแลนด์ หรือเปล่าค่ะ พอดีก็กำลังลังเลค่ะ เพราะไปจองสีเงินไว้
แต่ตอนนี้ อยากยกเลิก เปลี่ยนเป็นสีขาว แต่ไม่กล้า โทร.ไปถามความจริงกับเซลของเรากลัวเขาโกรธค่ะ
ใครรู้เมตตาตอบให้หน่อยเถอะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

- ให้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ พอดีไปจอง สีเงิน ที่ต่างจังหวัด  แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นสีขาว เขาบอกได้รถเดือน มกราคม ปีหน้า
และต้องเพิ่มเงินอีก เพราะปีหน้า รถจะปรักราคาขึ้น  (ให้รอ ๆ ได้ค่ะ  แต่ไม่อยากเสียเงินเพิ่ม)
- โทร. ถามศูนย์กรุงเทพฯ เขาบอกข้อมูลดังรายละเอียดด้านบน และจะได้รถสีขาวประมาณ เดือน ตุลาคม ก็เลย
อยากยกเลิกที่ศูนย์ต่างจังหวัด และมาออกรถที่ศูนย์กรุงเทพ ค่ะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ขึ้นอยู่กับศูนย์เบนซ์อะครับผม เพราะถ้าเกิดอีกศูนย์นึงมีรถที่เราต้องการ เราก็สามารถบอกกับเซลเราได้ครับ เพราะรถเค้าอาจจะมีการแลกกันได้ครับ 
ส่วนเรื่องขอเซลเปลี่ยนสี จริงๆแจ้งเค้าไปเลยก็ได้ครับ เค้าดูแลเราอยู่แล้วครับ ซื้อรถคันนึงต้อง 2-3 ล้านบาทแนะครับ ^^
เผื่อถ้าศูนย์อาจจะมีสีขาว เค้าอาจสามารถทำเรื่องขอให้เราได้ครับผม เพราะการออกรถแม้แต่จะเป็นเบนซ์นะครับ ยังมีลูกค้าที่ติด Finance หรืออื่นๆเลยครับ
เพราะคัน E250CGI AV สีดำอีกคันที่บ้านก็เป็นลักษณะนี้ครับ ได้ออกรถเร็วขึ้น 4-5 เดือน เลยแหละครับผม

ขอให้โชคดีครับ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

จริงๆเข้าไปปรึกษากับ web เพื่อนบ้านเราก็ได้ครับ
http://www.mercedesmania.com/forum/index.php
ที่นี้ข้อมูลจะเยอะใช้ได้ครับ ปรึกษาได้หลายๆเรื่องครับผม ^^

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
คะ ใช้กับ นะคะ หรือคะ? ใช่รึเปล่าคะ?

ค่ะ ใช้กับ ใช่ค่ะ ทราบค่ะ ถูกต้องค่ะ

รณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องไม่ใช่เรื่องยาก  ;D
"Lose who you are to save what you love."

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าสีเงินก็สวยมากสุดๆแล้วครับ ถ้าไม่อยากเสียเงินเพิ่มอย่าถอนจองเลยครับ

ออฟไลน์ n.pueng

• Newbie
  • *
ตอนแรกที่คิดจะเปลี่ยนสี ได้ติดต่อกับที่เดิมก่อนแล้วคะ แต่เขาก็บอกว่า สีขาว คงไม่มีศูนย์ไหนยอมแลกมาให้
คงจะได้ มกราคม ปีหน้า  (ซึ่งคาดว่าราคาคงจะขึ้นมาอีก ) ไม่รู้เขาไม่อยากให้เราเปลี่ยนสีหรือเปล่า  ก็ เลยอยาก
ยกเลิกศูนย์นี้ค่ะ 

ปล. ภาษาไทยถูกต้องหรือยังค่ะ  ติดชมได้คะ  จะได้ปรับปรุงตัวคะ

ออฟไลน์ BnN

อืม.....
เรื่องคืนเงินจองอะไรยังไงเท่าไหร่นี่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ
แต่ถ้าหากเป็นผม มาแบบเดียวกับในกรณีของคุณ จขกท คืออยากจะเปลี่ยนเป็นรถสีขาว
แล้วถ้าที่ต่างจังหวัดไม่มี แต่ในกรุงเทพมี แล้วได้รถเร็วคือเดือนตุลาคมนี้
เป็นผมผมก็เลือกที่ซื้อกับศูนย์ในกรุงเทพล่ะครับ เพราะว่าได้รถเร็วสุด
ยังไงมันก็เงินของเรา เรามีสิทธิ์เลือกครับ

แต่ถ้าหากว่ามันต้องเสียเงินจองไป 50,000 จริงๆนี่ก็คิดหนักเหมือนกันนะครับ เสียดาย ตั้งห้าหมื่นแน่ะ

ยกเว้นซะแต่ว่า คุณจขกท จะใช้วิธีการไซโคคุณเซลล์ที่ตจว ประมาณว่า
เนี่ย ดิชั้นไปโชว์รูมอีกที่นึงที่กรุงเทพมาเหมือนกัน เค้าบอกว่ารถสีขาวได้เดือนตุลาคมนี้เลย
คุณพอจะหารถให้ดิชั้นได้มั้ย ถ้าหากว่าได้ ก็โอเค ถ้าหากไม่ได้ ดิชั้นก็คงจะต้องถอนจองไปออกที่กรุงเทพแทน
เพราะว่าได้รถตุลานี้ อีกอย่างคือดิชั้นต้องรีบใช้รถด้วยค่ะ อะไรประมาณนี้
ผมว่าเดี๋ยวคุณเซลล์ที่ตจว ก็คงจะพยายามหาทุกวิถีทางเพื่อที่จะหารถสีขาวมาให้คุณจขกท อย่างเร็วเลยละครับ
เพราะว่าเค้าก็คงต้องการจะปิดการขายให้ได้อยู่ดีนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ V221

0ไหนครับ? ลองคุยดูน่าจะได้ครับ ผมยังยกเลิกC Classแล้วได้เงินจอง5หมื่นเต็มจำนวนเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
ของผมถอนจองได้เงินคืนเต็มจำนวน(ผมให้บัตรเครดิต)ครับ เซลเขียนไว้ให้ในใบจองเลย ผมว่าแล้วแต่ศูนย์นะครับ เีรื่องเปลียนสีไม่น่ามีปัญหาครับ แต่อาจต้อง รับรถช้ากว่าเดิม เพราะอาจต้องไปรันคิวใหม่ ถ้าสีนี้นมีคนจองมากๆ อาจยิ่งช้า หรือเป็นสีที่ทำมาน้อย