ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม CR-V "New Model" คับ ตามที่คุณ J!MMY บอกไว้เลยใช่ไหมคับ เรื่องการเปิดตัว  (อ่าน 7890 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
สอบถาม CR-V "New Model คับ  ตามที่คุณ J!MMY  บอกไว้เลยใช่ไหมคับ เรื่องการเปิดตัว
ได้อ่านใน New Car in Thailand 2011-2014 เรื่องสรุปรถการเปิดตัวในไทย ของคุณจิมมี่ที่เขียนไว้เรื่องของ CR-V คับ
และตรงกับที่ข่าวในwebของเรามาลง  คือ   เปิดตัว กันยายน  
และที่บอกไว้ว่าตัวจริงๆจะมาไทยไม่เกิดต้นปีหน้านี้  ผมเข้าใจว่าน่าจะมาก่อนหรือมาตอนงาน Motor Show นี้ผมเข้าใจถูกต้องใช่ไหมคับ
แล้วพอจะมีโอกาสไหมคับที่จะเข้ามาขายหรือเข้ามาในไทยให้เราได้เห็นตัวเป็นๆก่อนสิ้นปีนี่ หรือมางาน Motor Expo (ทราบว่า Civic คงเปิดตัวช่วงนั่น)

ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจเจ้าตัวนี้เท่าไหร่คับ  
แต่พอเห็นรูปเห็น หน้าตาแล้วต้องบอกว่า "น่ารักอะ เท่ห์อะ"  (ทำเสียงเหมือนโก๊ะตี้คับ)  สวยๆ คับ น่าสนใจมากคับ
และที่ทราบมาคือมีการขยายตัวถังให้ยาวขึ้น เพื่อให้สามารถใส่เบาะนั่งแถวที่ 3 เพิ่มขึ้นมาด้วยใช่ไหมคับ
แล้วในรูปที่เห็นกันนี้ คือคันจริงหรือยังคับ  หรือว่าใกล้เคียงคันจริงกี่ % คับผม ตัวจริงๆ จะสวยเหมือนในรูปไหมคับ

เผื่อจะเอาไว้เป็นตัวเลือกพิจารณาร่วมกับ Camry New Model  และ Teana Minor Change  (ซึ่ง CR-V เป็นรถคนละแนวเลย)

ถ้าลองคาดการดู ทั้ง 3 ตัวนี้น่าจะมาเปิดตัวช่วงงาน Motor Show หมดเลยใช่ไหมคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 12:26:27 โดย north »

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ถ้าชอบ ที่นั่งเยอะๆ แล้ว จะเดินทางบ่อย ๆ

เอา CR-V ไปเลยครับ   

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
CR-V สงสัยว่า ปลายปีนี้ ไม่น่าทันแล้วละครับ

เร้วที่สุด ที่พอจะเป็นไปได้ คงต้องเป็นปีหน้าครับ

ออฟไลน์ yod artstu

ใส่เบาะมาสามแถว ที่น่าสงสัยคือเครื่องยนต์ว่าจะลากไหวไหม อืดไหม
: )

ใส่เบาะมาสามแถว ที่น่าสงสัยคือเครื่องยนต์ว่าจะลากไหวไหม อืดไหม

ใช่คับ ถ้าเป็นเครื่องตัวเดิม
ลืมคิดถึงตรงนี้ไปคับ

CR-V สงสัยว่า ปลายปีนี้ ไม่น่าทันแล้วละครับ

เร้วที่สุด ที่พอจะเป็นไปได้ คงต้องเป็นปีหน้าครับ

ขอบคุณคับคุณจิมมี่
แล้วตัวรถนี่มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนคับว่าจะเหมือนกับในรูปที่ลงข่าวที่webของเราคับ
เพราะในรูปมันสวยมากมายคับ
ส่วนภาพ Spy shot ที่เคยเห็นนี้ผมมองไม่ออกจริงๆ คับ
ว่ามันจะเหมือนกับในรูปไหม ตอนนี้เริ่มกลัวๆ กับ Honda แล้วคับ ยกตัวอย่าง Civic คับ ตอนแรกกระแสว่าสวยมาก ล้ำมาก
พอออกมาจริงๆ ผมว่าไม่โดนอะคับ (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอาเครื่อง 2.0 ออกไป

ไม่งั้น G-Wagon รุ่นแรกอาจแซงเอา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
เพื่อนที่ H โรจฯบอกผมว่า

"มัน สวย มาก"

ส่วนผมก็รอดูคันจริงพร้อมกับทุกๆคนในนี้แหละครับ ^^'

ส่วนผมก็รอดูคันจริงพร้อมกับทุกๆคนในนี้แหละครับ ^^'

ลืมไป ผมก็มีเพื่อนอยู่ที่โรจนะนี่น่า
ผมโทรไปถามเพื่อนละ เพื่อนบอกว่า มี CR-V   New Model อยู่ที่โรจนะจริงคับ แต่เค้าไม่ให้พนังงานที่ไม่เกี่ยวข้องเข้าไปดูอะ

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
CRVตัวเก่าเขาว่ากินน้ำมันมากนี่ครับ ไม่ทราบจริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc

ลืมไป ผมก็มีเพื่อนอยู่ที่โรจนะนี่น่า
ผมโทรไปถามเพื่อนละ เพื่อนบอกว่า มี CR-V   New Model อยู่ที่โรจนะจริงคับ แต่เค้าไม่ให้พนังงานที่ไม่เกี่ยวข้องเข้าไปดูอะ

มันมาไทยเร็วขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตัวทดสอบ = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

มันมาไทยเร็วขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตัวทดสอบ = ='

ผมโทรไปถามเพื่อนมาคับ ถามว่าที่โรจนะมี CR-V หรือยัง ตอนแรกเพื่อนบอกว่าผมพูดผิด
เพื่อนบอกผมว่า Civic ใช่ไหม ผมก็บอกว่าไม่ใช่ผมพูดถูกแล้ว ผมก็ย้ำเพื่อนไปอีกทีว่า CR-V
เพื่อนมันก็บอกว่า มีแล้วแต่เป็นเหมือนรถอะไรสักอย่างนี้หละคับ ผมไม่ได้ตั้งใจฟัง ฟังแต่ว่ามีแล้ว และเพื่อนผมมันก็บอกว่า เค้าไม่ให้เค้าไปยุ่งเกี่ยวกับตรงนั้นอะคับ

ออฟไลน์ Terng

ผมโทรไปถามเพื่อนมาคับ ถามว่าที่โรจนะมี CR-V หรือยัง ตอนแรกเพื่อนบอกว่าผมพูดผิด
เพื่อนบอกผมว่า Civic ใช่ไหม ผมก็บอกว่าไม่ใช่ผมพูดถูกแล้ว ผมก็ย้ำเพื่อนไปอีกทีว่า CR-V
เพื่อนมันก็บอกว่า มีแล้วแต่เป็นเหมือนรถอะไรสักอย่างนี้หละคับ ผมไม่ได้ตั้งใจฟัง ฟังแต่ว่ามีแล้ว และเพื่อนผมมันก็บอกว่า เค้าไม่ให้เค้าไปยุ่งเกี่ยวกับตรงนั้นอะคับ

อาจจะเป็น test mule หรือเปล่าครับ? คือเปลือกนอกเป็นคันอื่น แต่เครื่องในเป็นคันใหม่แบบนั้นหรือเปล่า? (ถ้าเรียกผิดขออภัยครับ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================