ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้า ซิตี้ ที่อินเดียได้ข่าวจะมีเครื่อง ดีเซล จริงป่าว แล้วพี่ไทยจะมีมั้ยน้า  (อ่าน 5425 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่าที่อินเดีย มีฮอนด้ารุ่นเดียวที่ไม่มีเครื่องดีเซล แต่คู่แข่งเค้ามีกันหมดแล้ว

เลยอยากทราบว่าเครื่องดีเซล จะมีมาในพี่ไทยของเราบ้างป่าวคับผม

แล้วในภาพนี้ใช่ นิวซิตี้มั้ยครับ แจ่มเลย

ที่มา : http://topwolrdcars.blogspot.com/2011/07/2012-honda-city.html

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่มีทางที่บ้านเราจะได้ใช้เครื่องดีเซล เหมือนในอิเดียแน่ๆครับ
ส่นวนรูปประกอบนั่นเป็น Honda Insight Hybrid. ครับ

ออฟไลน์ 2k

ผมก็ว่าในบ้านเราหมดหวังแน่ๆ เค้าไม่เอารุ่นดีเซลมาเพื่อให้ตีกับยอดขายเบนซินของตัวเองหรอก ไหนจะต้องมาสู้กับค่านิยมของคนไทยที่มองว่าเครื่องดีเซลมีภาพลักษ์ไม่ดี ควันดำ เหมือนกระบะอีก หวังเอาจากค่ายที่ขายไม่ค่อยดีเลยพยายามสร้างจุดเด่นเพื่อเรียกความสนใจดีกว่าครับ อันนี้มีหวังแน่  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
เง้อ มันคือ ไม่เป็นไรคับ

เด๋วรอข่าว Minor change จาก คุณจิมมี่ ดีกว่า

งดใช้เครื่อง ดีเซล เลย ใจผมชอบนะครับ มันทนดี

ทำไมพี่ไทย ได้ใช้อะไรไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เหมือนโดนเอาเปรียบ

ออฟไลน์ banch

บ้านเรา รอ Hybrid ยังจะมีหวังมากเสียกว่า

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เครื่องดีเซลรถเก๋งผมว่ามันก็เงียบดีนะ เมื่อวานเบนซ์เครื่องดีเซลวิ่งผ่านนี่เสียงเงียบมาก(เทียบกับเสียงแทกซี่ที่วิ่งตาม)
ชอบเครื่องดีเซลตรงแรงบิดมันสูงนี่ล่ะ ยิ่งถ้าได้เกียร์ธรรมดาด้วยคงยิ่งสนุก ^^
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก