ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆเรื่องซื้อรถ 2 ค่ายนี้หน่อยครับ ระหว่าง CITY กับ AVEO ควรซื้ออะไร?  (อ่าน 19309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
สำหรับ  L12F  ผมไม่ขออะไรมาก
ได้แค่ไฟหน้าเหมือนในรูปก็พอครับ  ;D

ส่วนประตูถ้าเปิดแบบในรูปได้ก็ดี แต่ถ้าไม่ใช่แบบนี้ก็ไม่เป็นไร
;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 17:32:15 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ H.

ตัวจริงน่าจะออกมากลมๆมนๆครับ คงไม่เหมือนในรูปข้างบนหรอก

ถ้าเน้นเฉี่ยว City น่าจะลงตัวครับ
H.

ถึงจะมนๆ หน่อยแต่ถ้าได้ไฟหน้าก็พอทนอ่ะ  ;)

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ความคิดผมนะ คันนี้มันสวยที่เส้นสาย
และต้องยอมรับว่า เมื่อคันจริงออกมา เส้นสายมันก็ยากที่จะเป็นแบบนี้

ลองคิดดูถ้าตัวรถทื่อๆ เหลี่ยมๆ ถึงชอบไฟหน้าแบบนี้ให้ตายแค่ไหน ใส่ไปก็ไม่ลงตัว
และอะไรที่ไม่ลงตัว มองไปมันก็ไม่สวยหรอกครับ

ปล.ก็ได้แต่หวังว่าทีมออกแบบจะทำงานกันออกมาดี เพราะตัวนี้เหมือนมาชนกับ Civic ใหม่อยู่แล้ว แล้วก็ดังที่เราเห็นในภาพ Civic 2012 เหมือนจะพลาดแล้ว โอกาสไม่ได้หาง่ายๆ
ปล2.ผมก็รออยู่เหมือนกัน แฮ่ๆ  :P

ออฟไลน์ H.

L12F ผมว่าหน้าตามันแบบนี้นะ

ผมว่าคงไม่ถูกใจ จขกท. นักหรอกกับหน้าตามนๆแบบนี้
H.

ถ้าเกิด L12F เป็นแบบที่คุณ Codename - H  โพสไว้จริงก็คงเซ็งเลยอ่ะ

แล้วก็กลัวแบบที่คุณ Oslan เกรินไว้เหมือนกันถ้าเส้นสายมันขัดๆกันก็คงไปไม่รอด

จะว่าไปแล้วมันก็จริงนะที่รถราคาประมาณนี้คงไม่ทำเส้นสายแบบนี้เหรอก 

โอกาศและความเป็นไปได้น้อยมากจริงๆ ความหวังผมคงลิบหรี่เต็มที่แล้วละ่ :'(