ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปงาน USED & IMPORTED CARS ที่เมืองทองมาครับ  (อ่าน 8420 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
คุณแม่ผมจะจอง C250 CGI Coupe ให้ผมคับ ผมควรทำไงดีเพราะผมอยากรอดู E Coupe Facelift มากกว่าคับรวมถึงรอดู BMW 3 Coupe ใหม่ด้วยคับ

เนื่องมาจากว่าแม่ผมต้องการให้ผมเอารถของท่านคืน เพราะผมเอาของท่านมาใช้อยู่คับ ผมเคยเสนอให้ท่านซื้อรถราคา 5-6 แสนมาให้ผมใช้ไปก่อนก็ได้

พอถึงเวลาจะซื้อใหม่ให้ผมค่อยขายทิ้ง คุณแม่ผมก็บอกว่าเสียดายเงินหนะคับ ตอนแรกผมจะพาท่านไปดูรถมือสองหนะคับ ...

แต่พอเดินไปเดินมาท่านก็ไปติดใจ C Coupe เฉยเลยคับ แต่ผมคิดว่ามันเหมือน C ธรรมดาไปหรือเปล่าคับ หรือผมคิดไปเอง

อ่ออีกอย่างท่านบอกไม่ให้เลือกเบาะสีแดงด้วยคับเพราะท่านไม่ชอบ ... ทั้งๆ ที่ผมอยากได้ใจจะขาดรอนๆ (รถผมแต่เงินแม่หนะคับทำใจ)

ออฟไลน์ 0%

Re: วันนี้ไปงาน USED & IMPORTED CARS ที่เมืองทองมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 00:21:23 »
เอามาให้ผมขับก่อนก็ได้ครับ บ้านผมมีญี่ปุ่นอยุ่ใหม่ๆด้วยฮาๆๆ

ว่าแต่คุณแย่งรถคุณแม่อะไรมาขับครับ คุณแม่ถึงหวงขนาดนั้น

ออฟไลน์ Thanawaat

• Newbie
  • *
Re: วันนี้ไปงาน USED & IMPORTED CARS ที่เมืองทองมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 00:33:31 »
เดี่ยวได้รถมาแล้วมารีวิวให้หน่อยดิครับ พอดีกำลังจะไปออกมาเหมือนกันแต่รอรีวิวเพิ่มความมั่นใจหน่อยดีกว่า ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 00:35:15 »
เดี่ยวได้รถมาแล้วมารีวิวให้หน่อยดิครับ พอดีกำลังจะไปออกมาเหมือนกันแต่รอรีวิวเพิ่มความมั่นใจหน่อยดีกว่า ;D
ยังไม่ได้จองหนะคับ แต่ท่านกำลังจะจอง ผมควรทำไงถึงเปลี่ยนใจท่านได้อะคับ หรือควรทำใจยอมรับ ...

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:19:17 »
ยังไม่ได้จองหนะคับ แต่ท่านกำลังจะจอง ผมควรทำไงถึงเปลี่ยนใจท่านได้อะคับ หรือควรทำใจยอมรับ ...

ถ้าผมมีคุณแม่แบบนี้นะครับ วันแม่ปีนี้ผมจะหาพวงมาลัยมะลิพวงใหญ่ มากราบแทบตักคุณแม่งามๆเลยครับ
คุณควรดีใจที่มีคุณแม่น่ารักและห่วงใยลูกชายแบบนี้นะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:29:20 »
รับไปเถอะครับ ใช้ไปเดี๋ยวก็ชอบเอง C Coupe มันก็ต้องเหมือน C Class บ้างในบางมุม แต่คุณไม่ต้องห่วงหรอกครับยังไงมันก็คือเมอร์เซเดส แล้วถ้ายังอายุไม่มากเหมาะสมแล้วครับ E Coupe เริ่มแก่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:19:33 »
C coupe ก็สวยนะครับ ดูวัยรุ่นดี แต่ E coupe สวยกว่ามากครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:37:52 »
ใกล้วันแม่แล้วรักคุณแม่ให้มากๆนะครับ  ;)

ส่วนเรื่องรถอายุเท่าไหร่ล่ะครับ ผมว่า E คูป นี่ดูแล้วมีอายุนะครับ อีกอย่าง โหลมากครับ มันเยอะมากจริงๆ

เป็นผมเวลานี้ C คูป สดใหม่...ภายในโคตรสวยมาก

ว่าแต่ออกจากเกรย์หรือเปล่า ถ้าเกรย์ไม่อยากให้ซื้อเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:48:24 »
ถ้าซื้อกับเกรย์หลีกเลี่ยงตัวCDIนะครับผม CGIไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ c-coupeก็สวยดีนะครับมันแล้วแต่คนมองด้วยแหละครับ
โหลไม่โหลก็แล้วแต่จะคิดอะครับ ผมกลับคิดว่ารถที่ออกกันมาเยอะจำนวนนึงมันมีข้อดีคือการหาอะไหล่หรือศูนย์ซ่อมมันจะหาไม่ยากเท่าไหร่อะครับ
แต่แถวๆสยามนี่E-coupeหลังๆเยอะกว่าFordFocusแล้วมั้งครับ555

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:51:52 »
ลองคุยกันดีๆด้วยเหตุผลสิครับว่าเราต้องการอย่างไร หรือหารุ่นใกล้เคียงที่เราชอบ
แต่ถ้าสุดท้ายคุณแม่ยังยืนยันคำเดิมก็รับใว้เถอะครับ ส่วนการซื้อลองหาข้อมูลในนี้ดู
ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 11:25:44 »
รีวิวบรรยากาศให้หน่อยครับ อยากรู้ว่ามันมีอะไรน่าสนใจบ้างครับ ไม่เคยไปสักทีเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 11:33:57 »
ตอบคุณ NINENOI

บรรยากาศสับสนมากครับ  ว่าจะดูรถ หรือพริตตี้ดี  รถส่วนมากเป็นรถยุโรปครับ  เบนซ์ + มินิจะเยอะหน่อย พอร์ช เฟอร์ฯ ลัมโบ มีบ้าง

สรุปว่าเดินแล้วเกิดกิเลสมั่กๆ   ;D

ออฟไลน์ riccoauto

• Newbie
  • *
    • ติดแก๊ส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 12:11:46 »
แหล่มทั้งรถทั้งพริตตี๊  :P

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 12:56:48 »
c coupe' ก็สวยอยู่นะเอามาแต่งะเลยไม๊ครับอิอิ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 12:57:36 »
 ;D

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 13:50:11 »
ผมว่างานนี้ควรใช้ชื่อว่า import car มากกว่าครับ

ผมไปเพราะอยากไปหารถมือสอง แต่กลับมีน้อยถึงน้อยที่สุดครับ

ถ้าไม่ได้ไปหารถหรูๆ อย่าไปเลยครับงานนี้ เสียเวลามาก (นอกจากอยากไปดูรถเก่าๆโชว์ หรือ สาวๆพริตตี้)

งานนี้เห็นเค้าสตาร์ทรถกันในนั้นเลยครับ บางคันต้องจั๊มสายไฟซะงั้น ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเอาอะไรมาขาย

สรุปส่วนตัว เป็นงานที่ขายรถหรูมากกว่าขายมือสองครับ (มือสองของงานนี้คงหมายความว่ารถหรูนำเข้ามือสองมากกว่า)

ps.ดีใจกับจขกท.ด้วยครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 20:25:02 »
เรียบร้อยแล้วคับ แต่ไปได้ของ MBTH แทนคับ C COUPE EDITION 1 .... ราคาห่างกะเกรย์ 2 แสน เองคับได้ความสบายใจเพิ่มขึ้น

ได้รถเมื่อไหร่ยังไม่ทราบคับ แต่เซลบอกประมาณปลายปีแหนะครับ

ปล.ขอบคุณ C63 AMG Black Series คับที่ช่วยในการตัดสินใจได้ดีมาก !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 20:36:51 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:46:35 »
เรียบร้อยแล้วคับ แต่ไปได้ของ MBTH แทนคับ C COUPE EDITION 1 .... ราคาห่างกะเกรย์ 2 แสน เองคับได้ความสบายใจเพิ่มขึ้น

ได้รถเมื่อไหร่ยังไม่ทราบคับ แต่เซลบอกประมาณปลายปีแหนะครับ

ปล.ขอบคุณ C63 AMG Black Series คับที่ช่วยในการตัดสินใจได้ดีมาก !!

ได้รถแล้วรบกวนลงรูปให้ดูด้วยนะครับ ;D ถ้าจะให้ดีจัด c63 ไปเลยครับ :o