ผู้เขียน หัวข้อ: น้องออส จะหมื่นโลแล้ว แนะนำศูนย์ Toyota สำหรับเช็คระยะหน่อยครับ  (อ่าน 6769 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีเจ้า Vios คันนี้ซื้อกับ กรุงเทพยนต์ แต่ก็อยากถามตัวเลือกอื่นๆ ดูบ้างครับ พอดีตอนนี้กลับมากทม. แล้ว อยากได้ comment หลายๆ ที่ไว้เปรียบเทียบครับ พอดีคันนี้ป้ายแดงคันแรก ขอบคุณครับ

อ้อ หมื่นโลนี่เปลี่ยนแค่ กรอง กับ นมค ใช่ไหมครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 20:56:06 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าที่ไหนก็น่าจะเหมือนกัน เพียงแต่เราต้องดู

รายละเอียดในการตรวจเช็คให้ดีว่าเขาทำอะไรกับรถเรา

อะไรที่เราไม่อยากให้ทำก็ตัดๆ เช่น สลับยาง แบบคนข้างล่างที่โโน

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
ผมว่าที่ไหนก็น่าจะเหมือนกัน
ขออภัยครับ แต่ผมว่าไม่ควรคิดแบบนั้น จริงอยู่ที่โตโยต้ามีภาพรวมการบริการและช่างที่ดี

แต่บางศูนย์ก็ไม่ดีอย่างที่คิดนะครับ (เช่น ศูนย์ที่ใกล้บ้านผมที่สุด บางชิ้นเราเพิ่งเปลี่ยนเอาวรจักรมาใส่ใหม่ๆ นิ้งๆ ยังมาตื๊อให้เปลี่ยน)

ตอนนี้ผมจะไปเข้าอีกศูนย์หนึ่งที่ไกลกว่า แต่บริการดีกว่าครับ ขอยืนยันว่าศูนย์โตโยต้าที่ห่วยๆ ดูถูกรถเก่าๆ มีจริง

แต่ละปีโตโยต้าจะมีการจัดอันดับ Best Dealer ของตัวเองครับ อาจเป็นรางวัลที่เชื่อถือได้ไม่มากนัก

เพราะบางศูนย์ก็ใช้เทคนิค แต่นี่เป็นรายชื่อเบื้องต้นให้จำกัดวงแคบลงมาได้ แล้วลองเสิร์ช Feedback ในกูเกิลดูอีกทีครับ

http://www.toyota.co.th/th/news_details.asp?news_id=295

อันนี้รายชื่อปีที่แล้ว รางวัลปีล่าสุดหาข้อมูลไม่เจอครับ

ปล. แต่ศูนย์โตโยต้าที่ผมได้ "ฟัง" เขาร่ำลือมาว่าดี ดีมาก ดีที่สุด สุดยอดในประเทศไทย ชื่อ โตโยต้าดีเยี่ยม เจ้าของชื่อสมชาย เหล่าสายเชื้อ จังหวัดอุบลราชธานีครับ

ถ้าว่างมากๆ ลองไปดูครับ แล้วจะรอฟังผล ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ดีเยี่ยม ผมไปลองมาแล้วครับ พอดีเพิ่งทำงานแถวอุบลจนถึงเดือนที่แล้ว 1000 โล

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู

เรื่องซ่อม ผมยังไม่รู้เพราะรถใหม่ แต่เรื่องหรู นี่ของจริงครับ ใหญ่จริงครับ มีรถกอล์ฟพาทัวร์ในศูนย์ ห้องรับรองหรูมาก ถึงมากที่สุด (มีตู้กดโค้กให้กินฟรี) ห้องน้ำบางห้อง เหมือนห้องน้ำในญี่ปุ่นเลยครับ มีที่ฉีดน้ำล้าง.....

แนะนำว่าศูนย์นี้ ถ้าไปอุบล ต้องไปดูสักครั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
ผมว่าที่ไหนก็น่าจะเหมือนกัน
ขออภัยครับ แต่ผมว่าไม่ควรคิดแบบนั้น จริงอยู่ที่โตโยต้ามีภาพรวมการบริการและช่างที่ดี

แต่บางศูนย์ก็ไม่ดีอย่างที่คิดนะครับ (เช่น ศูนย์ที่ใกล้บ้านผมที่สุด บางชิ้นเราเพิ่งเปลี่ยนเอาวรจักรมาใส่ใหม่ๆ นิ้งๆ ยังมาตื๊อให้เปลี่ยน)

ตอนนี้ผมจะไปเข้าอีกศูนย์หนึ่งที่ไกลกว่า แต่บริการดีกว่าครับ ขอยืนยันว่าศูนย์โตโยต้าที่ห่วยๆ ดูถูกรถเก่าๆ มีจริง

แต่ละปีโตโยต้าจะมีการจัดอันดับ Best Dealer ของตัวเองครับ อาจเป็นรางวัลที่เชื่อถือได้ไม่มากนัก

ผมจะบอกว่า มันไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลยครับ
ไอ้ข้อมูลโตโยต้าเนี่ย
เพราะไอ้ศูนย์ที่ได้รางวัล 2 ปีซ้อนเนี่ย ไอ้อันดับ2
อยู่ห่างบ้านผมประมาณ 50 เมตร
เอาไปซ่อมทีไรได้เรื่องทุกที ห่วยบรม เลยต้องเอาเข้่า K.motor ตลอด
ยอมรับว่า เซลล์ เค้าเก่ง ขายดีมาก ได้รางวัล ตล๊อด แต่การซ่อมบำรุง ลืมๆ ไปได้เลย 55

เพราะบางศูนย์ก็ใช้เทคนิค แต่นี่เป็นรายชื่อเบื้องต้นให้จำกัดวงแคบลงมาได้ แล้วลองเสิร์ช Feedback ในกูเกิลดูอีกทีครับ

http://www.toyota.co.th/th/news_details.asp?news_id=295

อันนี้รายชื่อปีที่แล้ว รางวัลปีล่าสุดหาข้อมูลไม่เจอครับ

ปล. แต่ศูนย์โตโยต้าที่ผมได้ "ฟัง" เขาร่ำลือมาว่าดี ดีมาก ดีที่สุด สุดยอดในประเทศไทย ชื่อ โตโยต้าดีเยี่ยม เจ้าของชื่อสมชาย เหล่าสายเชื้อ จังหวัดอุบลราชธานีครับ

ถ้าว่างมากๆ ลองไปดูครับ แล้วจะรอฟังผล ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

กรุงเทพ no comments เพราะไม่เคยเข้าครับ

แต่ถ้าศูนย์ Toyota ในเขตจ.ชลบุรี (ไม่นับพัทยา) ผมว่าศูนย์ย์ตรงแยกชลฯชาย(แถวร.พชลบุรี)เวิร์คสุด