ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Harrier ยังไม่ตายข่าวเริ่มออกมาแล้ว all new harrier 2013  (อ่าน 14017 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
หลังจากที่แยกแบรนด์กับ Lexus อย่างชัดเจนจนรถที่เคยมีฝาแฝดทั้งโตโยต้าและเล็กซัสโดนตัดเพื่อหลีกทางในการทำตลาดภายใต้แบรนด์เล็กซัสเพียงอย่างเดียว
เช่น RX กับ Harrier ที่จริงๆตามที่ผ่านมาจะทำตลาดเฉพาะ RX เท่านั้นแล้วหยุดการทำตลาด Harrier ภายใต้แบรนด์โตโยต้า
แต่ล่าสุดกลับมีภาพของ Harrier Gen3 ออกมา เป็นไปได้ไม๊ที่โตโยต้าคิดตะขาย Crossover SUV พื้นฐานจาก camry ต่อ
เพราะตอนนี้ก็ยังไม่เลิกขายตัวปัจจุบันเลยครับยังไงรบกวนพี่จิมมี่ช่วย confirm ให้หน่อยนะครับขอบคุณมากๆครับ
ข้อมูลจาก jp-cardesigncorner.blogspot.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 16:30:36 โดย TorTy »

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
Re: Toyota Harrier ยังไม่ตายข่าวเริ่มออกมาแล้ว all new harrier 2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 18:46:16 »
ถ้าตัว Gen3 ทำจริง
ก็คงรูปทรงเดียวกับ RX ปัจจุบันละสินะ(เดาเอานะ) 8)

ออฟไลน์ TorTy

Re: Toyota Harrier ยังไม่ตายข่าวเริ่มออกมาแล้ว all new harrier 2013
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 19:02:00 »
เหมือนคงจะไม่ได้แล้วแหละครับ้พราะแยกกันไปแล้วจริงๆ
แต่อาจจะมีบางส่วนที่ยืมมาใช้แต่เหมือนเป็นไปไม่ได้แล้วแหละครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 19:09:05 »
พี่โตครับ

- Ist ยังไมไมเนอร์เลยครับขอจัดตัวไมเนอร์ด้วย
(จริงๆแล้วเอารุ่นเก่าคืนมา รถที่เรียบๆน่าขับ กลายเป็นปลากระโห้ติดล้อ!!)

- RAV4 กับ Vanguard นั้นออกมาให้น่าหลงไหลด้วยเถอะ

- Harrier กลัวเป็นหนังซ้ำของ SAI/HS
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 20:27:26 »
แต่ผมก็ยังชอบ ตัวปัจจุบันอยู่นะ
ผมว่ามันสวยดี  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 20:50:19 »
Toyota ยังขาย Harrier 2 gen คู่กับ Lexus RX 3 gen ในญี่ปุ่นอยู่นะครับ เหมือนกับที่คุณจขกท ว่าไว้

และถือเป็นรถคนละ segment กัน เพราะราคาห่างกันเกือบครึ่ง

รูป Render เนี่ย น่าจะมาจาก Holiday Auto ไม่ก็ Best Car ซึ่งก็เชื่อได้ครึ่ง ไม่ได้ครึ่ง

แต่ในแง่การตลาดแล้ว เป็นไปได้ครับ เพราะตอนนี้แบรนด์ Toyota ก็เหลือ Midsize Crossover แค่ Harrier เพราะ Kluger/Highlander เลิกขายในญี่ปุ่นไปแล้ว ดังนั้นผมก็ยังเชื่อว่าเป็นไปได้ ที่จะมี Harrier รุ่นถัดไป ที่ขายเฉพาะในญี่ปุ่นอยู่ครับ โดยจะแยก Harrier กับ RX กันเด็ดขาด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 00:46:46 »
คุณ YIM ครับ

ที่มาหนะ MAG X ครับ ไม่ใช่ 2 เล่มนั้น แต่อย่างใด

และยืนยันว่า จริงครับ มีแผนจะทำแบบนั้นอยู่

และก็ถือว่า ผิดไปจากที่คาดการณ์อยู่ สงสัยต้องรอตอนเปิดตัวแล้วละ
เราถึงจะได้รู้กันว่า ตกลงแล้ว เกิดอะไรขึ้น กับ Harrier?

หรือว่า RX รุ่นปัจจุบันไม่ประสบความสำเร็จ ก็เลยจะต้องทำรุ่นนี้ ในต้นทุนที่ถูกลง มาขายในตลาดกลุ่มเดิมแทน?

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 09:53:07 »
ดูดีกว่าเล็กซัส RX แฮะ รายนั้นดูเหมือนอัลติสขยายร่าง  :P

เครือโตโยต้านี่มันยังไงนะ? เล็กซัสนานวันมันออกแบบใส่ความเป็นโตโยต้าลดความแตกต่างหรูหรามากขึ้นทุกที่ แต่ในขณะที่โตโยต้ากลับนำองค์ประกอบของเล็กซัสมาเสริมให้ตัวเองดูโดดเด่นมากขึ้นทุกรุ่นๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:08:03 »
คุณ YIM ครับ

ที่มาหนะ MAG X ครับ ไม่ใช่ 2 เล่มนั้น แต่อย่างใด

และยืนยันว่า จริงครับ มีแผนจะทำแบบนั้นอยู่

และก็ถือว่า ผิดไปจากที่คาดการณ์อยู่ สงสัยต้องรอตอนเปิดตัวแล้วละ
เราถึงจะได้รู้กันว่า ตกลงแล้ว เกิดอะไรขึ้น กับ Harrier?

หรือว่า RX รุ่นปัจจุบันไม่ประสบความสำเร็จ ก็เลยจะต้องทำรุ่นนี้ ในต้นทุนที่ถูกลง มาขายในตลาดกลุ่มเดิมแทน?

โอ้ ขอบคุณครับพี่จิม

อืม แสดงว่า Toyota ยังจำเป็นต้องมีอะไรมาฟัดกับ Murano, CX-9 สินะครับ

จริงๆ ผมเดาว่าเป็นการแตก segment มากกว่าครับ คือเหมือนกับสมัยก่อน พอ Corolla AE101 แพงขึ้น ใหญ่ขึ้น ก็เลยต้องมี Soluna มาอุดตลาดเดิมแทนมากกว่า เพราะถ้าเลิกขาย Harrier ไปเลย ก็คงจะโดน Murano เอาไปเขมือบเป็นแน่แท้ ซึ่งโดยนิสัย Toyota ผมว่าคงไม่ยอมง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2011, 10:16:35 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!