ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ซื้อ benz ใหม่จาก ค่ายนำเข้าอิสระ  (อ่าน 16099 ครั้ง)

ออฟไลน์ i11

• Newbie
  • *
ดูๆๆ ระหว่าง   e class sedan กับ e class coupe ราคาทั้งคู่จาก 0 ประมาณ 5 ล้าน   เเต่เห็นค่ายนำเข้าอิสระให้ราคาได้ต่ำกว่าเเถม option เยอะกว่าอีก    ไม่รู้ถ้าซื้อจากที่ไหนจะดีกว่ากัน  เเล้ว ค่ายนำเข้าอิสระ ปลอดภัยมัย  งงๆๆเรื่อง ราคาต่ำกว่าเเถม option เยอะกว่า 0 อีก

ขอคำเเนะนำหน่อยครับ เเละ ประสบการณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามเรื่อง ซื้อ benz ใหม่จาก ค่ายนำเข้าอิสระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 02:13:52 »
การซื้อเบนซ์ จากผู้นำเข้าอิสระ นั้น คงต้องบอกตามตรงว่า
ณ วันนี้ รถรุ่นใหม่ๆของเบนซ์ และยุโรปแทบทุกยี่ห้อ
ใช้มาตรฐานไอเสีย Euro 5 แล้ว ซึ่งต้องการน้ำมันเชื้อเพลิงที่สะอาดกว่าน้ำมันที่ขายในบ้านเราทั้งหมดครับ

ดังนั้น ถ้าเอาเข้ามา แล้ว ใช้ไปสักระยะ รถเกิดปัญหา ทีนี้ ก็ตัวใครตัวมันละครับ

อันนี้ว่ากันเฉพาะเบนซ์รุ่นใหม่ๆ หลังจากนี้เท่านั้นหนะครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Re: สอบถามเรื่อง ซื้อ benz ใหม่จาก ค่ายนำเข้าอิสระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 07:13:11 »
แต่ Benz ก็ยังดีเค้าบอกจะรับซ้อมรถจะผู้นำเข้าอิระ แต่ BMW ไม่ซ้อมให้แล้ว ดัดหลังกันเลยแบบนี้เหอๆ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:43:36 »
เห็นดูใน Mercedes mania เค้าแนะนำ ที่ AMG auto กัน เซลล์ ชื่อกอล์ฟ ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:02:21 »
เมอร์เซเดส เบนซ์ เขาอุตส่าห์เน้นให้ซื้อกับตัวแทนอย่างเป็นทางการ ทั่วประเทศนี่ครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:22:38 »
อย่าเลยครับ

เห็นรุ่นพี่หลายๆ คนที่ซื้อรถกับเกรย์ บ่นกันทุกราย

ปี สองปีแรก ก็ไม่เป็นไร แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเฉยๆ ที่ไหนก็ทำได้
แต่พอเสียเมื่อไหร่หละก็

ตัวใครตัวมันครับ

ถ้ายิ่งต้องเปลี่ยนอะไหล่ด้วยนะครับ
หน้ามืดกันเป็นแถว

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 14:34:08 »
ออกศุนย์ดีกว่าครับ

ถึงจะแพงกว่านิด
แต่เค้าก็ปรับปรุงเรื่องการใช้นน้ำมันของบ้านเรา

จะได้ไม่ต้องมาปวดหัวทีหลังน่ะครับ

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 17:51:28 »
เข้าใจว่าเกรย์บางเจ้า เช่นแถวแจ้งวัฒนะ เค้าก็เป็นศูนย์เบนซ์ด้วยนี่ครับ
น่าจะพร้อมในการดูแลเบนซ์อยู่นะ
ลองไปสอบถามดู

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 22:00:15 »
แล้วเมื่อไหร่น้ำมันบ้านเราจะสะอาดบ้างล่ะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 23:32:02 »
ที่ SCG Auto ครับ เค้าจะ Down Engine โดยใช้ Software computer และอะไหล่น่าจะ Singapore นะครับถ้าจำไม่ผิด เป็นสามารถรับ Euro3-4 ได้ครับ
 เช่นเดียวกับ Ferrari , Lambogini , Porsche , Audi R8 ครับ เพราะรถรุ่นดังกล่าวใช้น้ำมันบ้านเราไม่ได้เลยซักรุ่น ต้องมีการดัดแปลง
รับประกัน ศูนย์ SCG 2 ปี/50,000 km  หรือ MBTH 2 ปีครับ

ส่วน Euro5 ของ BENZ พอดีผมรู้จักกับญาติที่ทำงานอยู่ที่ Germany ครับ
เค้าบอกว่า BENZ ได้ออกแบบรถ Euro 5 ให้สามารถรับน้ำมัน Euro4(ของบ้านเรา) เพราะที่ยุโรปประเทศค่อนข้างเล็ก การที่จะขับรถผ่านไปประเทศต่างๆก็เป็นเรื่องง่าย เช่น ถ้าเราซื้อรถจาก Germany เราสามารถขับไป Turkey/Greece ที่ใช้น้ำมันได้เพียง Euro 4 เหมือนกับบ้านเราได้โดยไม่มีปัญหาครับ
กรณีของ E200CGI,250CGI นะครับที่ผมคุยมา

จริงๆที่บ้านผมกำลังตัดสินใจจองในงาน MotorShow Bitec ในรอบ VIP วันพุธครับ E300 2 คัน   ส่วนE250CGI ออกกับเกรย์ครับ
คุยกับ BENZ TTC แล้วครับ เค้าบอกว่าจะดูแล E250CGI ให้เลย โดยไม่คิดค่าแลกเข้า (พอดีบ้านผมเป็นลูกค้าเก่าแก่ครับ)

ก็เป็นเพียงคำแนะนำนะครับ
จริงๆก็อยู่ที่การตัดสินใจของตัวเราเองด้วยนะครับว่าจะเลือกแบบใด

ออฟไลน์ benzckw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:12:14 »
รับซ่อมรถยนต์เมอร์เซเดส-เบนซ์ นำเข้าอิสระ ด้วยมาตรฐานของเมอร์เซเดส-เบนซ์ และเราพร้อมเป็นทางเลือกให้ท่าน เมื่อพบกับปัญหาต่างๆกับรถเบนซ์ของท่าน สามารถรู้จักเราและติดต่อได้ที่www.benzckw.com
หรือที่ [email protected] เบอร์โทร 02-8897873-5 หรือ02-8810834
ขอบคุณครับ