ผู้เขียน หัวข้อ: civic รุ่นปี 2012 จะวางขายที่ไทยปลายปีนี้รึป่าว...เราพึ่งไปจองตัวปัจจุบันควรทำไงดี ???  (อ่าน 5985 ครั้ง)

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
เรื่องรถไม่ทราบเหมือนกัน

แต่เหมือนจะเคยเห็นว่าถอนจองได้รึเปล่า ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ FuN'

• Newbie
  • *
ถ้าเราจองแล้วสามารถเปลี่ยนไปรอรุ่นใหม่ได้ป่าว ??
หรือถ้าถอนจองจะได้เงินจองคืนมั้ยคับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

ถ้ามันมาปลายปีนี้จริง สามารถเปลี่ยนไปเป็นรุ่นใหม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
รีบคุยกับเซลล์ครับ อย่าปล่อยไว้นาน มัวช้าเดี๋ยวรถมาแล้วจะยุ่ง

แต่เซลล์อาจจะบอกว่ายังไม่มา หรือเซลล์อาจจะยังไม่รู้เรื่องครับ เพราะยังไม่มีคนรู้กำหนดการณ์ที่แน่นอน

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
แล้วคุณอยากได้รุ่นใหม่หรือเปล่าครับ? ถ้าอยากได้ก็ไปถอนจอง แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

รอได้มั๊ยครับ ถ้ารอได้ลองคุยกับเซลดูว่าขอรออดูตัวใหม่ถึงปลายปี เพื่อตัดสินใจว่าจะเอา gen8 หรือโฉมใหม่ gen9

ให้ deadline ถึงงานมอเตอร์เอ็กโป ถ้ายังไมได้เห็นตัวจริงเพื่อตัดสินใจ ก็เลือกตัว gen8 FD โฉมปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

2012 CRV มาปลายปีนี้ไม่ทันครับ

ออฟไลน์ JJ

ยอมเสียค่าจองรอรุ่นใหม่ดีกว่าครับ อีกไม่กี่เดือนนี้มาแน่

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
เปลี่ยนได้คับบอกเซลล์ว่าเอารุ่นใหม่ ไม่เอารุ่นเก่า

แต่ที่บ้านผม ผมจองได้รถเดือนสิงหาคมครับ

แต่บอกเซลล์แล้วว่าจะเอารุ่นใหม่ยอมจ่ายเพิ่ม ในส่วนของราคาที่เพิ่มครับ

รักษาสิทธิ์ ใครจะอยากได้รถขับแค่เดือนเดียวก็โดนเขี่ยซะแล้ว

อย่าไปยอมเซลล์นะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อย่าทิ้งเงินจองนะครับ เสียดาย คุยกับเซลล์คิดว่าได้อยู่แล้ว เพราะยังไงก็ซื้อกับเค้าอยู่ดีเพียงแต่ของแถมอาจได้ลดลงเพราะมันเป็นรุ่นใหม่แต่ไม่ใช่เรื่องสำคัญเพราะมันไม่ค่อยแถมอยู่แล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แนะนำให้คุณลองคุยกับเซลล์ดูนะครับ

แต่ตัวใหม่ ของแถม ก็เหลือแค่ ฟิล์ม พ่นเคลือบ กรอบป้าย นะครับ

แล้วก็ เปิดตัว พฤศจิกายน

ส่งมอบคันแรก มกราคม

คุณรอไหว รับของแถมได้ รีบไปบอกเซลล์ด่วน

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

แนะนำให้คุณลองคุยกับเซลล์ดูนะครับ

แต่ตัวใหม่ ของแถม ก็เหลือแค่ ฟิล์ม พ่นเคลือบ กรอบป้าย นะครับ

แล้วก็ เปิดตัว พฤศจิกายน

ส่งมอบคันแรก มกราคม

คุณรอไหว รับของแถมได้ รีบไปบอกเซลล์ด่วน

yeah อีกรอบ , All New Civic is coming .... ไม่ต้องรถถึงมอเตอร์โชว์กลางปีหน้า

ออฟไลน์ FuN'

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบทำให้สบายจัยขึ้นเยอะเรย :)