ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Estima ครับ เชิญหน่อยครับ  (อ่าน 5956 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ใครใช้ Estima ครับ เชิญหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:12:21 »
มีใครใช้ estima โฉมประมาณปี 07-08 ไหมครับ อยากรู้ว่ามันจุกจิกไหม ระบบไฟ ระบบนู่นนี่มีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า เห็นราคามือสองพอรับได้ และรูปร่าง+อรรถประโยชน์ น่าใช้ดี แต่กลัวที่เป็นรถเกรย์นี่แหละครับ
แล้วมีปัญหาหลักอะไรบ้างไหมครับ เช่นบางรุ่นเกียร์ต้องเจ๊งแน่นอนอะไรแบบนั้น รุ่นนี้มีอะไรเป็นปัญหาหลักๆบ้างไหมครับ
 ;)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: ใครใช้ Estima ครับ เชิญหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:11:56 »
หลังไมค์ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ salang4701

• Newbie
  • *
Re: ใครใช้ Estima ครับ เชิญหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 14:17:46 »
ใช่ รุ่น 2010 เกร์ 2 ปี กว่า ไม่เห็นเสียอะไร เลย แต่ ต่อไปไม่แน่ใจ พยายามรักษา มากหน่อย ไม่ เหยียบเบรค แช่นานๆ
ติดพัดลมไฟฟ้า เพิ่ม ช่วย เรื่อง ระบายความร้อน  แม่ ชอบ นั่งหลัง มากว่า e class ตัวใหม่อีก ครับ แต่ ถ้าเสีย คง เริ่มเกลียดแน่ๆ
เพราะ อะไหล่แพง แบต อีก แสน นิดๆๆ แต่โดยรวมถ้าไม่เสีย เป็นรถ ที่ ok เลย ( ความคิดเห็นส่วนตัว ร่วน ไม่มี วิชาการ ปะปน )

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 14:21:38 »
สนใจอยู่เหมือนกัน รบกวนขอข้อมูลด้วยได้ไหมครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 15:18:09 »
ของผมเป็น Hybrid รุ่นแรก ... อายุก็เข้าปีที่ 10 พอดี
battery ไม่มีปัญหา ... แต่ เกียร์ CVT พังไปแล้ว

ตอนนี้ผ่าซ่อมอยู่ .. อีกไม่กี่วันก็เสร็จ
ปล. ของผมเป็น Hybrid ติด LPG ด้วยนะ ... ฮ่าๆๆ คันแรกในประเทศ
3 ระบบ .. เนียนครับ .. Toyota นี่แม่มโคตรทนเลย  ;D

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 14:55:11 »
ขอบคุณครับ

@salang4701 ....ว่าแต่ทำไมต้องติดพัดลมไฟฟ้าช่วยเหรอครับ พัดลมเดิมๆมันไม่พอหรือครับ หรือแอร์ไม่เย็นครับ

@k.seng....3ระบบ นี่วิ่งประหยัดน่าดูเลยนะครับน่ะ ว่าแต่ถังแก๊สอยู่ในหรือนอกรถอ่ะครับ