ผู้เขียน หัวข้อ: มีประสบการณ์มาแชร์ครับ  (อ่าน 3835 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
มีประสบการณ์มาแชร์ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 14:36:34 »
อาทิตย์ได้มีโอกาสได้ลอง Porsche Cayman เลยรู้แล้วว่า Porsche มันดีอย่างนี้เอง

รถที่ลองนะครับ Porsche Cayman PDK ธรรมดานะครับ

ได้ลองขับแค่ช่วงสั้นๆครับ
ความรู้สึก

ช่างล่างแน่นมากแต่ยังไม่ตึงถึงขนาดมินิตกหลุมขึ้นหลังเต่าแถวบ้านครับเลยพอจะจับความรู้สึกได้บวกกับไม่กี่วันก่อนหน้านั้นได้ลอง มินิคูเปอร์ เอส

อัตราเร่งดีมากกดออกตัวดึงดีจริงๆครับ

เติมน้ำมัน โซฮอล 95 เต็มถัง 1800 บาทไม่เยอะอย่างที่คิดครับน้ำมันเหลือน้อยกว่า 1/4 ถังนะครับ

เสียงเร้าใจมากกกกกได้ลองแค่ 1-2 เองในซอยบ้านผมเองครับ ซอยส่วนบุคคล ไม่มีรถคันอื่นครับเลยได้แค่ 1-2 เกียร์

ผมว่าพวกเกียร์ double clutch นี่คงใหม่สำหรับผมเลยรู้สึกว่าเกียร์แปลกๆครับ ผมไม่ได้หมายความว่าเกียร์ไม่ดีนะครับแต่ผมไม่เคยขับรถเกียร์แบบนี้เลยไม่ชินมากกว่า

ปล แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์ครับ รถไม่ใช่รถของผมเป็นของคนรู้จักครับ เค้าเห็นผมชอบรถเลยให้ลอง รถใหม่ป้ายแดง ผมก็ไม่อยากสักเท่าไหร่แต่เค้าให้ผมช่วยขับไปเติมน้ำมันให้ ;D เป็นบุญจริงๆ ขับแล้วกิเลสเกิดเลยครับ รอเก็บตังก่อนสงสัยพอเก็บตังครบรถคงเป็นรถไฟฟ้ากันหมดแล้ว ;D

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: มีประสบการณ์มาแชร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 15:22:27 »
สุดยอดอยู่แล้วล่ะครับ
นั่นขนาดว่าไม่ใช่ตัวท๊อปของค่ายเค้านะเนี้ย

เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ

ออฟไลน์ edward

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 16:11:27 »
โอ้ว อยากลองนั่งเป็นบุญก้นสักครั้ง  ;D

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 15:28:02 »
พอดีเป็นรถญาติของแฟนพี่สาวครับ
รถใหม่ป้ายแดงยังไม่พ้นรันอินเลยไม่อยากกดเยอะ
แต่เสียงนี่เป็นอะไรที่สุดดีครับขนาดท่อเดิมๆนะครับ ขนาดขับในซอยบ้านกลับรถหน้าบ้านคุณป้าเแล้วกดดู
ยังไม่ถึงหน้าประตูบ้านผมเลย ประมาณ 200เมตร

ญาติผมโทรมา: นี่ๆๆมาลองรถใช่มะ
ผม: ใช่ทำไมหรอ ได้ยินหรอ
ญาติ: เอามันดังมาก รถไรอ่ะ
ผม: ป๊อดๆๆ
ญาติ: ซื้อเลย
ผม:...... เอ่อ ไม่มีตังฮะพี่ :'(

บ้านญาติผมคนนี้มี Porsche 365 อยู่คันนึงของคุณลุงผมว่าเจ้านี่สวยมากๆเลยครับเมืองไทยเห็นอยู่ไม่กี่คันคลาสิกมาก ;D