ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการใช้งาน LED daylight  (อ่าน 4600 ครั้ง)

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
สงสัยเรื่องการใช้งาน LED daylight
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 00:41:49 »
คือสงสัยอย่าง benz นี่น่ะครับพอ start เครื่องแล้ว daylight มันจะติดเองเลยใช่ไหมครับแล้วเราปิดไม่ได้ใช่ไหมครับ

อีกอย่างถ้าตอนกลางคืนพอเราเปิดไฟหรือเปิดไฟหรี่นี่มันจะตัดการทำงานหรือเปิดหมือนเดิมครับพอดีไม่ทันได้สังเกตซักทีเห็นแต่ตอนกลางวันเพราะมันเด่นมาก สวยดีครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: สงสัยเรื่องการใช้งาน LED daylight
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:08:12 »
รู้สึกจะปิดได้นะ ส่วนตอนกลางคืนก็แล้วแต่รุ่นแต่ล่ะยี่ห้อ บางคันก็ปิด บางคันก็เปิดทั้งสองอย่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 01:09:44 โดย prai »

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: สงสัยเรื่องการใช้งาน LED daylight
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:09:28 »
ตอนกลางวันสามารถตั้งค่าที่พวงมาลัยได้ครับว่าจะ On/Off แต่จะต้องดับเครื่องยนต์ทุกๆครั้งต่อการกำหนดค่าใหม่ครับ

ส่วนถ้าเป็นตอนกลางคืน จาก LED Light จะเปลี่ยนเป็นเปิดไฟหลักแล้ว Dim ไฟ LED ลง Step นึงครับ เพื่อจะได้ไม่แสบตามาก เพราะกลางวัน LED จะสว่างที่สุดครับ
โดยถ้า Benz lot หลังๆจะมีการปรับเปิดไฟหน้าเฉพาะแบบ A--ไฟหลี่--ไฟหลัก  จะไม่มีเลข 0 แล้วครับผม  
LED ทาง Benz น่าจะทำมาเพื่อความปลอดภัยของคนข้ามถนนเป็นหลักครับ เพราะจะเป็นจุดสนใจของคนเดินข้ามถนนครับ แต่ก็ได้ความสวยงามมาอีกด้วย
แต่เจ้าแรกที่ทำอย่างนี้คือ Audi ครับ ^^ แต่เค้าเอารวมไว้กับโคมไฟหน้าเลย ของ Benz จะแยกออกไปครับ

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:25:31 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 13:52:58 »
เคยเอาคูมือของญาติมาอ่าน
เห็นว่ามันปิดได้นะครับ

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 13:11:52 »
ขออนุญาตแจมนะครับ

เมื่อวานเพิ่งโดนเรียก แถวเส้น 331 ข้อหา ติดตั้งเพิ่มเติมทำให้เสียเงินเปล่า
กว่าจะเคลียร์ได้ อ้างรถยุโรป อ้างความปลอดภัย ไหว้ไปหลายที่ กว่าพี่แกจะยอม.
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย