ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดพอมีรูปเกี่ยวกับรถสปอตมั่งครับ  (อ่าน 6723 ครั้ง)

ออฟไลน์ scorepian

• Newbie
  • *
คือผมอยากได้รูปรถสปอตทะเบียนของประเทศไทยครับ ใครพอจะมีเว็ปผมขอนะครับ

ถ้าเป็น nissan gtr ผมจะขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
Re: ท่านใดพอมีรูปเกี่ยวกับรถสปอตมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 19:29:55 »
ขออนุญาติเสียมารยาทถามก่อนครับ  ;D เอาไปทำอะไรครับ  :)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ท่านใดพอมีรูปเกี่ยวกับรถสปอตมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 19:30:59 »
อืมม ส่วนใหญ่รถทีเป็นรถตลาดกลุ่มเล็กๆ มันไม่ค่อยจะมีความแตกต่างทาง spec ในแต่ละประเทศอยู่แล้ว search บน Google ก็ไม่น่าจะต่าง

แต่ถ้าความหมายของคุณคือ เห็นทะเบียนชัดเจน อันนี้ก็ยากหน่อยละครับ เพราะโดยปกติหลายๆ คน รวมถึงผม ถ้าต้องโพสรูปรถ ไม่ว่าจะของตัวเอง หรือของผู้อื่นก็ตาม ก็จะต้อง censor ป้ายทะเบียนทิ้งก่อน เพื่อรักษาความเป็นส่วนตัวของเจ้าของรถ ก็ลองพยายามหาดูละกันครับ แต่ไม่แนะนำให้เอารูปที่มีป้ายทะเบียนของผู้อื่น ไปเผยแพร่ครับ เพราะถือเป็นการละเมิดความเป็นส่วนตัวของเจ้าของรถ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 19:38:50 »
ผมจะเอาเก็บไว้ในมือถือครับ เซนเซอนี่ก็ได้ครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 19:51:38 »
ปัญหาคือ คุณสามารถเอารูปพวกนั้นไปหลอกคนอื่นว่าเป้นรถของคุณตามอินเตอร์เน็ตได้ ผมกลัวว่าจะเป็นอย่างนั้น

ถ้าคุณอยากได้รูปรถพวกนั้นจริงๆก็หาใน Google เอาเลยครับ ขอมาเจาะจงแบบนี้มันน่าสงสัยครับ บอกว่าเก็บไว้ในมือถือนี่ ภาพไหนก็เหมือนกันแหละครับ ;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 19:57:27 »
ปัญหาคือ คุณสามารถเอารูปพวกนั้นไปหลอกคนอื่นว่าเป้นรถของคุณตามอินเตอร์เน็ตได้ ผมกลัวว่าจะเป็นอย่างนั้น

ถ้าคุณอยากได้รูปรถพวกนั้นจริงๆก็หาใน Google เอาเลยครับ ขอมาเจาะจงแบบนี้มันน่าสงสัยครับ บอกว่าเก็บไว้ในมือถือนี่ ภาพไหนก็เหมือนกันแหละครับ ;)

ผมไม่เก่งโลกไซเบอร์ขนาดนั้นหรอกครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 20:06:48 »
เอาๆๆ
อย่างนี้ดีกว่าครับ

ลองหาด้วยตัวเองด้วย google ดีกว่าครับ จะได้รถ สีรถ แล้วก็ภาพที่ถูกใจด้วย เนอะ :)

EDIT เพิ่มเติม

อย่าหาว่าผมคิดมากเลยนะครับ

พอดีผมเห็น user นี้ทำให้นึกไปถึง user BMW X6 ที่คุณจิมมี่แบนไป

ใช่คนเดียวกันไหมเอ่ย email คล้ายๆกัน [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2011, 20:12:37 โดย Nuttie'st »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 20:17:40 »
ผมชื่ออ้นครับ แต่คุณ bmw x6 นี่ชื่ออ้นเหมือนกันเหรอครับ

ผมชื่ออ้นครับเรียนอยู่มหาลัยแล้วครับแต่ยังไม่มีรถใช้เลย ไม่เหมือนเขา มี x6 ใช้แล้ว

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 20:30:48 »
ผมก็คงพารานอยไปเอง ... ขออภัยละกัน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 20:33:08 »
ผมชื่ออ้นครับ แต่คุณ bmw x6 นี่ชื่ออ้นเหมือนกันเหรอครับ

ผมชื่ออ้นครับเรียนอยู่มหาลัยแล้วครับแต่ยังไม่มีรถใช้เลย ไม่เหมือนเขา มี x6 ใช้แล้ว

อ้อ อย่างนี้เอง

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ขอโทษด้วยครับที่ผิดคน  ;D ส่วนเรื่องรูปรถ อย่างที่ผมบอกน่ะครับ หาจาก google ได้ดั่งใจกว่า

:)

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 20:45:05 »

แค่ username รู้เลยหรอครับว่าเขาใช้ x6 555+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2011, 20:48:48 โดย NuttanonBJ »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 21:00:46 »
ก็เห็นชื่อเห็นเขียนว่า bmw x6  ผมว่าน่าจะใช้ x6 นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 21:01:16 »
รู้นี่เป็นตัวป้ายแดงก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 23:19:20 »
ขอแบบมีจุดประสงค์ ใครอ่านก็รู้นะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 23:42:55 »
ผมว่า เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อย่าพึงนอยเลย รอดูความชัดเจนกว่านี้อีกนิดดีกว่า

แต่ผมก็ยังคิดอยู่ดีว่าแปลก ว่าทำไมต้องเจาะจงเอาป้ายทะเบียน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 00:05:41 »
มีแต่คนเขาปิดป้ายทะเบียนกัน อยู่ๆนี่มาขอให้มีป้ายทะเบียน แถมขอของไทยด้วย ผมก็ไม่รู้จะคิดว่าไงครับ = =''

รอให้เจ้าของกระทู้ออกมาเล่าเหตุผลแล้วกัน

แต่เหตุผล "ผมจะเอาเก็บไว้ในมือถือครับ" นี่ ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 00:42:56 »
ถ้าจะให้เซ็นเซอร์ป้ายทะเบียนได้ งั้นก็ไม่น่าจะจำเป็นต้องเป็นรถในไทยมั๊งครับ (หรือเปล่า?)

ถ้างั้น search google เอาง่ายที่สุดแล้วล่ะครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 08:36:50 »
กระผมจะเก็บไว้ใน อัลบัมมือถือครับ  จะเอาไว้ตั้งเป็นภาพหน้าจอครับ  จะได้มีเอกลักษณ์ ส่วนทะเบียนนี่อะไรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 15:12:26 »
Nissan qtr  นี้รุ่นไหนหรอครับ
H.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 17:55:55 »
ปีล่าสุดครับผม