ผู้เขียน หัวข้อ: 2012 Hyundai Veloster ฮุนไดไทยจะนำเข้ามาขายเองไหมอะครับ  (อ่าน 7145 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
Hyundai Veloster   เห็นในเว็ปแล้วมันจี๊ดจังเลยครับ อยากทราบข่าวคราวของไทย ท่านใดพอทราบบ้างว่ามีแนวโน้มจะได้เข้ามาขายไหมครับ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: 2012 Hyundai Veloster ฮุนไดไทยจะนำเข้ามาขายเองไหมอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 16:21:37 »
ได้ข่าววมาว่าจะเข้ามานะครับ
แต่ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า

แต่รุ่นนี้มันจี๊ดจริงๆ

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• **
Re: 2012 Hyundai Veloster ฮุนไดไทยจะนำเข้ามาขายเองไหมอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 20:21:47 »
ผมดูหนังเรื่อง City Hunter พระเอกใช้รุ่นนี้ อย่างเท่ย์เลยครับ

ตัวที่ทำตลาดในบ้านเราอย่าง Sonata ที่ว่าสวยมากแล้ว เห็นรุ่นอื่นๆในประเทศเค้าเนี่ย งามๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 22:15:23 »
ผมดูหนังเรื่อง City Hunter พระเอกใช้รุ่นนี้ อย่างเท่ย์เลยครับ

ตัวที่ทำตลาดในบ้านเราอย่าง Sonata ที่ว่าสวยมากแล้ว เห็นรุ่นอื่นๆในประเทศเค้าเนี่ย งามๆทั้งนั้น

ตอนนี้กำลังไล่ล่าหาซับไทยมาดูครับ 5555

แต่เห็นงานเปิดตัวเค้าแล้วนี่...อลังจริงอะไรจริงนะครับเนี่ย ...

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:14:02 »
ตอนแรก ได้ยินว่า พยายามจะเอาเข้ามากันอยู่ครับ
แต่ตอนนี้ สงสัยต้องรออีกพักนึง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 16:55:12 »
ผมว่า เอาเข้ามาก็ไม่แปลกหรอกครับ ก็ถือซะว่ามาแทน Coupe ที่หมดอายุตลาดไปแล้วเท่านั้นเอง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MyGuS

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 17:25:40 »
เป็นไปได้ไหมที่ราคาจะไม่ถึง 1.5ล้านครับ

น่าสนมากๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 17:36:26 »
เป็นไปได้ไหมที่ราคาจะไม่ถึง 1.5ล้านครับ

น่าสนมากๆ

ท่าจะยากมั้งครับ เพราะรุ่นพี่ของมันคือเจ้า Coupe ราคาก็ไป 1.6 กว่าๆ แล้ว แล้วมันก็ตั้ง ปี สองปี มาแล้วด้วย ค่าเงินมันไปถึงไหนแล้วก็ไม่รู้ ผมว่าถ้ามา ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 1.7-2 ล้าน
ขนาดตอนนี้ MX-5 ยังตั้ง 2.6 ล้านไปแล้วเลย Golf GTi ก็ยังไม่ทิ้งกัน ผมว่า 2 ล้าน กับ Veloster ก็ยังขายได้นะ

ผมว่าเมืองไทยเวลานี้ รถ 2 ประตู ถ้าจะเผื่อเหลือเผื่อขาดจิปาถะ น่าจะมีเงินสัก 2 ล้านขึ้นไปครับ ถ้าไม่งั้นผมมองว่า กลับไปเล่นรถ C-Segment 5 ประตู แล้วเอาเงินไปลงทุน แล้วตั้งใจเก็บเงิน เอาเงินไปซื้อรถที่ดีกว่านี้วันหลังก็ได้ครับ

คนเราฝันแล้ว ขอให้คว้าให้ถึงครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!