ผู้เขียน หัวข้อ: // ความคืบหน้า รีวิวรายการต่อไป Cruze , Brio , CT200h ฉบับเต็ม, WRX STi,5-Series  (อ่าน 9273 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เดือนนี้ คาดว่าจะพยายามเอารีวิวขึ้นให้ได้อีก อย่างน้อย 2 ชิ้นครับ

ดินพอกหางหมูมากๆ ตอนนี้ รู้สึกไม่เข้าใจตัวเองว่า ทำไม Cruze มันไม่จบเสียที
ทั้งที่มันก็ใกล้เข้ามามากแล้ว เหลืออีกพอสมควร อาจเพราะส่วนหนึ่งคือ ใจผมเอง
กำลังรอลุ้น เคสเคลมเปลี่ยนรถใหม่ทั้งคัน ของลูกึค้ารายหนึ่งอยู่ด้วย เพราะนันจะ
เป็นบทพิสูจน์ให้ผมว่า วันนี้ เชฟวี มีพัฒนาการ ในการทำงานเพื่อลุกค้าแล้วหรือยัง
(เท่าที่ดูช่วงที่ผ่านมา ..."ยังดีขึ้นไม่พอ")

Brio อาจมีแนวโน้มเสร็จได้เร็วกว่า แต่พอเอาเข้าจริง เรื่องของวิศวกรรมโครงสร้างตัวถังนี่ละ
ที่ยังต้องทำการบ้านกับมันอีก แล้วไหนจะภาคสรุป ที่จะต้องเอาให้ละเอียดที่สุด
วิเคราะห์กันไปเลย ต้องพยายามให้ทันเดือนนี้

CT200h ตอนนี้ มาอยู่ในมือ มันคงยังไม่เสร็จในสัปดาห์นี้แน่ๆ

Impreza WRX Sti รายนี้โผล่เข้ามา คิดว่า ถ้าจะลุยให้จบเลย อาจต้องพึ่งพาความช่วยเหลือของ Commander CHENG

Prius จะเป็นคิวต่อไป

Sonata Sport อันนี้ ต้องเริ่มเอากลับมาทำอย่างจริงจังได้แล้ว

5- Series ดองนานไปมากแล้ว ได้เวลาเริ่มเอากลับมาทำเหมือนกัน

7-Series เริ่มต้องเอากลับมาทำด้วยเช่นเดียวกัน แต่อาจต้องลดทอนความละเอียดลงไป
ไม่เช่นนั้น ไม่จบสักที

-------------------------------------

นอกจากนี้

จะมีบทความ เกี่ยวกับยาง Michelin ที่ไปทดลองยางกันมา 2 เรื่องรวด จาก ทีมของเรา 3 คน ต่างกรรม ต่างวาระ ต่าง event
และจะเป็นบทความที่เน้นความตรงไปตรงมา ของ Energy XM2 โดยตาเอก backseat Driver และ ตา กอล์ฟ Bizzare

กับล่าสุด น้องเนย ของเรา ถูกส่งไปขับรถแข่ง รวมถึง Porsche 911 GT3 , Renault Clio Sport ที่ สนามเซปัง เซอร์กิต
เดี๋ยวเจ้าตัวจะมาเขียนเล่าเรื่องราว และบรรยากาศให้อ่านกันครับ

อดใจรคอ อีกไม่นาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2011, 10:16:00 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ gorilla

ปูเสื่อรอชม STi ครับ  ;D ;D ;D

ปล. ตัว 5 หรือ 4 ประตูเหรอครับ ?

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
รอชม Cruze จากความชอบส่วนตัวครับ งามหลาย

ส่วน Brio นี่ เหมือนรอลุ้นว่าจะโดนสับละเอียดแค่ไหน  :D

ออฟไลน์ Tan Int

รอดู Sonata Sport กะ Cruze ครับ
ชอบทั้งนั้น.......

ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ พักผ่อนหน่อยก็ได้......(เห็น List ที่ค้างแล้วอึ้ง...)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ toonze

อยากดู ปีโอ้จังเลย ว่า.....แค่ไหน

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
น่าสนใจทุกตัวเลย

รอ F10

ออฟไลน์ balliblue

รอครับอยากอ่านทุกเืรื่องเลย

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
รอ prius ครับ  ;D
ขอบคุณนะคับ สำหรับบทความดีๆๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เยอะแยะจัง
จะรอครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เฮ้ย!!!! WRX STi โผล่มาจากไหนกันละเนี่ย

เห็น review Subaru บ้านๆ มาเยอะแล้ว คราวนี้ ขอนั่งดูแบบจัดเต็มบ้างนะครับ

ส่วนคุณเนยเนี่ย ผมว่า meeting คราวหน้า คงมีเรื่องให้สัมภาษณ์เพียบเลย

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มารอครับทั้ง Cruze Brio Sonata
โดยเฉพาะ Prius ที่ไม่รู้ว่าพี่จิมจะชอบแค่ไหน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รออ่าน F10 คร๊าบบบ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
น้องเนย ของเรา ถูกส่งไปขับรถแข่ง รวมถึง Porsche 911 GT3 , Renault Clio Sport ที่ สนามเซปัง เซอร์กิต
เดี๋ยวเจ้าตัวจะมาเขียนเล่าเรื่องราว และบรรยากาศให้อ่านกันครับ
อดใจรคอ อีกไม่นาน

รอ Impreza WRX Sti ครับ / ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ตอนขับรถแข่งไม่ทราบว่ามีคลิปรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
รอชม WRX STi เหมือนกันครับรถในฝัน :))

GreenG

รอ Brio ครับ ;)

ออฟไลน์ wiszard

ผมชักจะเริ่มกลัวพี่จิมมี่สับเจ้า Brio จนละเอียดเละ
จนทำให้ผมไม่กล้าซื้อแล้วละซิครับ เห้ออออ

...มันจะเลวร้ายแค่ไหนกันนะ
เพราะผมไม่ชอบ March ด้วยเหตุผลหลายๆ อย่างส่วนตัว
จะรอ Almera ก็แพงเกินไปอีก

นี่คือความหวังสุดท้าย ของมวลมนุษยชาติ (เวอร์ไปนิด 555+)

เอาใจช่วยพี่จิมมี่ครับ อย่าลืมพักผ่อนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
almera(ใช่march4ประตูหรือป่าวครับ?) รู้สึกจะแพงกว่า march 3หมื่นนะครับ

ออฟไลน์ casim

• Newbie
  • *
ผมสนใจrenault clio sport น่ะ บรรยายสรรพคุณแบบละเอียดหน่อยนะครับ จะรอ ขอบคุณล่วงหน้า ::)

ออฟไลน์ Ohmmypp

แอบอยากได้ 7-Series แบบไม่ลดทอนความละเอียดนะครับ

เบาๆ :D
JC TU #54

ออฟไลน์ Pae__Teana

• Jr. Member
  • **
ผมจะรอ ดู CT200H นะครับ
เริ่มจะมา เป็น Hybrid lover ซะแล้ว
ถึงแม้ รู้ทั้งรู้ ว่า อัตราเร่ง มัน ยังไม่ถึง 9 วิ T_T

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
รออ่าน STi อย่างใจจดใจจ่อ เพราะเป็นรุ่นที่บรรดาคนเท้าหนัก อยากลองมากถึงมากที่สุด

ยังไงคงต้องให้พี่แพนมากระทืบคันเร่งดู เพราะพี่แพนแกท่าทางจะติดใจซุบารุตั้งนานแล้ว (แถมไหนจะขับ Legacy รุ่นแรกด้วย) ท่าทางคลิป STi ฉบับพี่แพนคงจะแซ่บ!
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ลอยคอรออ่านครับพี่จิมมี่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Sunnook

สนใจ BMW Series 5 และ 7 กับ Impreza WRX STi มากกๆครับ จะรออ่านนะครับ

อิจฉาพี่เนยจัง ได้ขับ 911 GT3 ด้วย ว่าแต่เป็นตัว RS ด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รอซีทีครับ

และหวังว่า STi คันเร่งไม่หน่วงนะ

methus zaa

รอชมอย่างใจจดจ่อครับ โดยเฉพาะ brio และ ct200h

ออฟไลน์ LimitedEdition

แวะมาบอกว่าบทความของผมใกล้เสร็จแล้วครับ
คงจะเอาขึ้นได้ภายในสัปดาห์นี้แหละ ถ้าน้องน้องในทีมไม่ติดอะไร

แก้ข่าวก่อน เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปใหญ่
Porsche 911GT3 Cup (ไม่ใช่ RS นะครับ เป็นเวอร์ชันรถแข่งเต็มตัว) ไม่ได้ขับนะครับ
ได้แค่นั่ง แล้วให้นั่งแข่งขับพาวนรอบสนามเซปัง ครึ่งฝั่งใต้เท่านั้น
สาเหตุก็เพราะงานนี้ คนที่ไปส่วนใหญ่เป็น Car Club Member นะครับ
จะให้ไปควบม้าพยศ วางหลังขับหลัง ขนาด 380 แรงม้า เกรงว่าจะเกิดอุบัติเหตุมากกว่าได้สนุกกัน
แถมฝนตกกระหน่ำลงมาตลอดเวลาที่วิ่งในสนามด้วย

ที่ได้ขับ มี 3 อย่าง
Formula Michelin รถแข่งสูตร ล้อเปิด
Renault Clio Cup ตัวนี้ก็เป็นตัวแข่ง One Make Race โดยเฉพาะครับ
Michelin Go-Kart ขับแข่งจับเวลา

ประมาณนี้นะครับ