ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เอาใจคนกระเป๋าไม่หนัก"ถ้าอีโค่คาร์ไม่ใช่ swift แต่เป็นคันนี้พอรับไหวมั้ย"  (อ่าน 7764 ครั้ง)

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นคันนี้จะไหวป่าวครับ หรือว่าเค้าผลิตกันไปแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีปัญหา แต่ราคาละ เครื่องยนต์ละ เป็นแบบไหน... :D

ราคาควรจะถูก(ไม่แพงกว่า March) ถ้าแพง ก็ไม่ไหว ;) ศูนย์น้อย อะไหล่ไม่แพร่หลายขายแพงๆ ก็ไม่เอา

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ไม่รู้อ่ะครับ แต่ผมคงไม่เอา เพราะในมุมมองผม ผมว่ามันไม่สวยเอาเสียเลย
และที่สำคัญยังไงมันก็ต้องเป็น Swift อยู่ดี

อนึ่ง ผมว่า Swift จะขายได้ด้วยตัวของมันเอง ต่างจากคันข้างบนเนี้ย ต้องพยายามขึ้นเยอะเลย
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
คงไม่ได้ครับ

มันสูญพันธ์ไปแล้ว รุ่นนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

เอ่อ..... เขาคงไม่ เอาเซอเวอร์ มาสิ้นคิดขยายเครื่องเป็นอีโคคาร์หรอกค่ะ รถคนละแบบเลยค่ะนั่น
ที่ญี่ปุ่น เครื่อง 660 ซีซี  ขายเฉพาะตลาดเขา

เอา สวิฟต์ ลดขนาด เครื่องคงเป็นทางออกค่ะ แถม มีข่าวว่าจะออกซีดานด้วยนะคะ เห็นว่า ลงตัวกว่า รุ่นแรกด้วยนะค่ะ

โฟกัสไปที่ พวกซีดาน ค่ะ เพราะคิดว่า คนไทยยังซื้อเยอะค่ะ ดู วีออสเป็นตัวอย่าง

ออฟไลน์ 2k

โอว หน้าทู่งุ้มไม่รับแขกกันเลยเชียว  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
ได้คำตอบแล้วครับ แต่น่าเอามาขายชิลๆแบบมิร่านะ มันน่ารักดีออก
งั้นคงต้อง ปักหลักรอ swift กับ เจ้า Global small คันใดคันนึง แล้วล่ะ
600cc ดูคันมันเท่าบริโอ้เลยแฮะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
จริงๆ แล้ว การเอา body K-Car มาใส่เครื่องใหญ่ ขายเมืองไทย ไม่ใช่เรื่องแปลก

Mira บ้านเรา ก็เครื่อง 800
Suzuki Caribean เครื่อง 1300

พวกนี้ พื้นฐานคือ K-Car ทั้งนั้น

ปัญหามีอยู่ว่า ถ้าจำไม่ผิด (ไม่แน่ใจ) ระเบียบ Eco Car ระบุทำนองว่า รถที่ผลิต ต้องเป็นรถที่ผลิตประเทศไทยเป็นที่แรก เพราะฉะนั้น จะเอารถที่ผลิตอยู่แล้ว มาทำเป็น Eco Car ไม่น่าจะได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 19:17:58 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แผนของ Suzuki ในไทยต่อจากนี้

2012 / 03 Swift --> Eco Car
2014       Alto (Next generation of. A-star)
2015.      Swift based sedan

Fin!

civicferio

2014       Alto (Next generation of. A-star)

Fin!
* ริงโกะคนงามเจ้าค่ะ  หยิบทิชชู่

ออฟไลน์ pamungkas

• **

Fin!

Swift based sedan คือเวอร์ชั่นซีดานของ Next generation SX4 หรือป่าวครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ YIM

Fin!

Alto Star........ จะเป็น Indonesia Green Car หรือเปล่าหว่า??

Swift Sedan หวังว่า คงไม่ใช่ของแปลกๆ แบบที่เคยเห็นใน India นะครับ

civicferio

Fin!

Alto Star........ จะเป็น Indonesia Green Car หรือเปล่าหว่า??

Swift Sedan หวังว่า คงไม่ใช่ของแปลกๆ แบบที่เคยเห็นใน India นะครับ

แต่แอบเห็นสปายชอต ดูลงตัวกว่า รุ่นปัจจุบันอยู่นะคะนั่น??

ออฟไลน์ YIM

Fin!

แต่แอบเห็นสปายชอต ดูลงตัวกว่า รุ่นปัจจุบันอยู่นะคะนั่น??

http://www.suzuki-forums.com/suzuki-swift-geo-metro-forum/47150-spyshot-sedan-version-2012-swift.html

สั้นไปไหมละเนี่ย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เวอร์ชันอาเซียนจะยาวกว่านี้ครับ

เพราะที่อินเดียต้องทำตัวรถให้สั้นกว่า 4 เมตรถึงจะได้ภาษีราคาถูก