ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus GS ใหม่ เปิดตัวอย่างเป็นทางการที่ Pebble Beach วันที่ 18 ส.ค.  (อ่าน 6808 ครั้ง)

ออฟไลน์ littlebit

• Newbie
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 12:02:48 โดย littlebit »

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ตอนแรกนึกว่าแบต GS ครับ
 ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
ตอนแรกนึกว่าแบต GS ครับ
 ;D ;D ;D

เติม Lexus ให้ละครับ 555555+

ออฟไลน์ PREM

คันจริงสวยกว่าในรูปหลุดก่อนหน้านี้นะครับ แต่เสา C ยังไม่ลงตัว ปัญหาเดียวกับ CT เลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
ดีจังๆ 9 NEW AND UPDATED MODELS ~~!!

My lovely A

ออฟไลน์ Ohmmypp

หลังจากดูจบแล้ว..

เออ มันสวยกว่าในภาพ  งามหยดเลยแหละ
แถมมีของเล่นจัดเต็ม ทั้งเตือนจุดบอด adaptive cruise control  night vision เตือนหลับใน เตือนหลุดเลน  โอ้วว..แต่มาบ้านเราจะเหลืออะไรบ้าง? น่าคิดๆ :-\

ส่วนตัวคิดว่าบ้านเราไม่น่าได้เครื่อง 3.5ด้วยล่ะ  อาจจะแพงไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 13:40:00 โดย ohmmyPP »
JC TU #54

ออฟไลน์ Signalling NO.7

• Newbie
  • *
งานออกแบบภายนอกสวยครับ คล้ายๆกับขยาย IS ให้ใหญ่ขึ้น

ส่วนภายในมี pattern การวางตำแหน่งอุปกรณ์ต่างๆคล้ายกับ BMW F10 ..... แต่เป็นเฉด Optitron (หรือ LED) สีขาว + จอ 12 นิ้ว + GUI ใหม่ สุดยอดมาก

โดยรวมเมื่อเปรียบเทียบกับ F10 คิดว่า "เยี่ยมทั้งคู่" สำหรับการออกแบบ ........

สำหรับประเทศไทยแล้ว .... ราคาคาดว่าคงทะลุเพดาน 6 ล้าน !!!

[[[ Beyond Visual Range =====>>>

• Newbie
  • *

สำหรับประเทศไทยแล้ว .... ราคาคาดว่าคงทะลุเพดาน 6 ล้าน !!!

6 ล้านเลยเหรอครับ เศร้า  :'( :'(

ออฟไลน์ PREM

รุ่นใหม่จะมีรุ่น GS 250 ครับ แรงม้าไม่ทะลุเพดาน 220 ราคาคงขึ้นด้วยเลข 4
รุ่นปัจจุบัน GS 300 แรงม้า 228 เลยราคา 5 ล้านกว่าบาท
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Fly to dream

เสียดายนะ ที่ Lexus แพงเว่อตลอด 5 ล้าน นี้ได้ M5 E60 มือ2 เลย หรือ 525d สบาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
พึ่งเห็น

ไฟหน้าไม่แยกแล้วรึ!!!!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ prai

ผมว่าน่าใช้ ถ้าราคาไม่แรงแบบปัจจุบันนี้ หรือถ้าเล็กซัสตั้งราคาแรงมาก ก็โดนรายย่อยถล่มอีกนั่นแหล่ะ

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
สวยยยยยย ชอบบ  :o

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยมากกกก นี่คือ รถที่ผมชอบที่สุดเลย หน้าจอ 12 นิ้ว จะใหญ่ไปหนายยย แล้วเบาะ ไฟฟ้า 18 ทิศทาง แล้วยังมี 17 ลำโพงอีก ออปชั่นเทียบเท่ารุ่นพี่ได้แล้วนะเนี่ย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พึ่งเห็น

ไฟหน้าไม่แยกแล้วรึ!!!!!

คิดเหมือนกัน ไฟหน้าแยกมา 2 gen แล้วนะ

สงสัยเดี๋ยวโดนครหาว่าเลียนแบบ E-Class เหมือนตอน Gen 2

แต่ผมว่าสวยลงตัวดีนะครับ โดยเฉพาะท้าย ที่ว่าเหมือน Sonata (แต่ผมเห็นมันเหมือน Mark-X กับ Kia Forte มากกว่า)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
lexus เป็นรถที่ขับดีมากเซ็ทมาได้นิ่มนวล พลังมาดี
แต่พอมาเมืองไทย ภาพลักษณ์อาจสู้ benz BMW ไม่ได้ แถมราคาสูงกว่าเค้าอีกเลยยอดน้อยไป
ถ้าราคาสูสีกัน น่าจะมีลุ้น น่าสนใจครับ แต่ศูนย์บริการนี่ 5ดาวครับ  ผมให้ของ benz แค่ 3ดาว