ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Tiida Latio จีนฝังเรียบร้อยแล้ว ในไทยก็ใกล้ ๆ ละ ++  (อ่าน 11718 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ไปเชคดูเมื่อกี้

โอเค Tiida  Latio ในจีนไม่ประกอบในจีนแล้วครับ หมดแล้วหมดเลย

เวลา ชาตะ ที่ชัวร์ ๆ น่าจะเดือนที่แล้ว คือสต๊อกเหลือ 0 นั่นแหล่ะ

และสำหรับบ้านเราก็น่าจะได้เวลาชาตะได้เหมือนกันนะ เพราะแว่ว ๆ ว่า Latio น่าจะสูญพันธุ์อีกไม่นาน
ใครที่อยากได้อะไรคุ้ม ๆ ก็รีบจับจอง Latio โดยไว

หันมาดูยอด All New Tiida มีแต่ตัวถัง 5 ประตู ในประเทศจีน กลับทำยอดขายดีกว่าที่คิด เพราะมันมียอดเดือนมิถุนายน 1.3 หมื่นคัน กับเดือนกรกฎาคม 1.1 หมื่นคัน
อีกทั้งค่อนข้างสวนกระแสนิยมรสนิยมการซื้อรถชาวจีนที่เน้นซีดานค่อนข้างมาก

คุ้มกว่าทำตลาดแบบเดิมที่ขายทั้ง 4 ประตู กับ 5 ประตู แล้วยอดรวมกันได้ 1 หมื่นเสียอีกแหน่ะ

ก็คงเหลือรอ L12F ล่ะครับว่าจะทำได้เท่าไรในจีน

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
Re: ++ Tiida Latio จีนฝังเรียบร้อยแล้ว ในไทยก็ใกล้ ๆ ละ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 13:16:03 »
แสดงว่าอย่างนี้เจ้า Latio ก็เป็นตัวถ่วงให้กับ Tiida สินะครับ ฮ่าๆๆ
Find a vacuum and fill it.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ++ Tiida Latio จีนฝังเรียบร้อยแล้ว ในไทยก็ใกล้ ๆ ละ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 13:31:26 »
ชาตะแปลว่า เกิดรึเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 13:37:52 »
อยากเห็นเครื่อง 1.6ดีเซล เทอร์โบในไทยจัง  ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 13:43:00 »
ชาตะแปลว่า เกิดรึเปล่าครับ ?

สงสัยจะมึนต้อง มรณะ สินะถึงจะถูก

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 13:44:10 »
Latio บ้านเราสักพักก็คงต้องตามไป ตามยอดขาย  :'(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 14:37:09 »
ยังไงขอให้ L12F มาทำหน้าทีให้ดีๆด้วยเน่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 22:04:46 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 15:26:45 »
ศาลาไหนคะจะได้ไปถูก อ้อ วันนี้ มีกระเพาะปลาไหมคะ ข้าวต้มเครื่องก็ไม่เลวค่ะ อืมๆๆค่ะ

ว้ายเกือบลืม

ออฟไลน์ dorakun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 15:46:45 »
ตามความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ
เมือประมาณ 1-2 อาทิตย์ที่แล้วได้มั้งครับ
มีโอกาสได้นั่งแท็กซี่ที่เป็น Nissan Latio เนี่ยแหละครับ

ความรู้สึกส่วนตัวจากที่ได้นั่งแป็ปเดียวนะครับ
ผมว่ามันเป็นรถที่นั่งได้สบายมากถึงมากที่สุด(เมื่อเทียบกับ taxi altis)
จากวันนั้นผมมีความรู้สึกว่าทำไม taxi ไม่เอารุ่นนี้มาทำกันเยอะๆหนา
คนนั่งจะได้นั่งสบายๆกันครับ

ปล.แค่ความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ อิอิแอบชอบความกว้างสบายภายใน
เรื่องความนุ่นผมว่ามันใช้ได้เลยครับ(ขนาดเป็นแท็กซี่ต้องแบกถังแก๊ซนะเนี่ย)

civicferio

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 15:53:16 »
จริงๆ นิสสัน ก็เน้นทำแทกซี่นะคะ เพราะช่วงที่ออกลาติโอ ก็ออกเวอร์ชั่นสำหรับแทกซี่ แต่ส่วนนึงที่เข้าใจ เพราะ เห้นว่า เครื่องทีด้าไม่ทนแก๊ส (หรือเปล่า)   กับ เจ้าตลาดเอง การขายฟลีตให้กับแทกซี่ ทาง ลีโม นี่ รู้สึกว่ามันจะคุ้มกว่านะ

ความเห้นส่วนตัวค่ะ

ออฟไลน์ dentisto_oMo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 16:59:16 »
อ้าวจะฝังกันแล้วหรอครับ ผมกำลังสนใจจะออกอยู่พอดีเลย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 17:11:02 »
อ้าวจะฝังกันแล้วหรอครับ ผมกำลังสนใจจะออกอยู่พอดีเลย

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ

น่าจะค้างสต๊อกระดับหนึ่ง คงกำลังหาวิธีปล่อยให้หมดก่อนตุลานี้

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 18:35:22 »
ใส่ซองน้อง Latio เท่าไหร่ดีครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 19:09:20 »
* 5thAenue "ขอเปลี่ยนพิมเสนน้ำเป็นสีฟ้าได้มะครับ มะชอบขวดสีม่วง... เอาสองขวดเลยก็ได้คับ แม่ฝากมา  ;D "

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 19:55:47 »
บายๆๆ latio 8)

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 20:29:35 »
เสิรมด้วยครับ ขอบคุณข้อมูลครับ^3^

* sakkarain// ไปเอาวีโก้แล้วเหยียบมิด !!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 21:51:23 »
โห

กระทู้นี้ คน Nissan กับลูกค้าที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ คงน้อยใจแย่

มากันครบทั้งพวงหรีด และรูปเคารพหน้าศพ กันเลยทีเดียว

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 21:58:52 »
ผมว่าเล่นกันแรงไปนะครับ เพลาๆหน่อยเถอะครับ รถมันก็แค่ไม่สวยมันไม่เห็นมีอะไรเลยครับ เล่นกันอย่างนี้มันไม่เหมาะสมเอาซะเลยนะครับ
พี่จิมครับต้องขอโทษด้วยที่ออกมาพูดแบบนี้แต่ผมคิดว่าเล่นกันแบบนี้ไม่เหมาะสม ผมกลัวที่สุดคือคนของนิสสันนี่หละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 22:10:33 โดย Tan Everything Beyond »

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 22:49:21 »
ได้ยินมาเหมือนกันครับว่าลาติโอ้ตอนนี้เลิกผลิตในไทยแล้ว

ที่มีอยู่ในสต๊อกหมดแล้วหมดเลย
ส่วนเกียร์ธรรมดาตอนนี้หาไม่ได้แล้วครับ(เซลนิสสันว่ามาอย่างนี้)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 00:35:01 »
รถมันไม่ได้ไม่สวยหรอกครับ เพียงแต่หน้าตามันเรียบๆ เน้นใช้งาน ซึ่งไม่เหมาะกับตลาดรถ segment นี้ในเมืองไทยเท่าไร

จริงๆ เป็นรถที่น่าใช้มาก โดยเฉพาะขนาดพื้นที่โดยสาร ถ้าไม่ติดเรื่องบ่าวาวล์ไม่ทนแก๊ส ผมคงได้ 1.6 มาเชยชมไปแล้ว

ตอนนี้ยังเสียดายอยู่ เพราะผมลาออกจากงานมาแล้ว LPG คงไม่จำเป็นอีกต่อไป  :'(
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pomy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:25:20 »
ถ้าซื้อ Tiida Latio ชั่วโมงนี้ คิดว่าจะได้ส่วนลดกับของแถมเยอะแค่ไหนครับ  :)

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 13:26:52 »
ยังมีอยู่บ้างนะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 15:40:06 »
กลับชาติมาเกิดใหม่เร็วๆนะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 17:25:44 »
รอ L12F อย่างใจจดจ่อรอคอย หวังว่าผมคงไม่ได้เสร็จมือสองสภาพดีราคาถูกไปซะก่อนหล่ะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 18:19:55 »

เกิดไปแล้ว ก็ L02B ไงครับ

ในหลายๆ ตลาด เช่น จีน, US เจ้านี่ เขาขายแทน Latio เพราะมีเครื่อง 1.6 ด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:05:33 »

เกิดไปแล้ว ก็ L02B ไงครับ

ในหลายๆ ตลาด เช่น จีน, US เจ้านี่ เขาขายแทน Latio เพราะมีเครื่อง 1.6 ด้วย

ในจีนขายดีกว่า Latio มากมายทีเดียว