ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เห็นมอเตอร์ไซค์ชนกัน เต็มๆ หน้ารถผมเลยครับ >~< + เฟียสต้าผมเป็นไรเนี่ย  (อ่าน 6664 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
วันนี้ตอนเช้า เจอมอเตอร์ไซค์ชนเต็มๆเลยครับ หน้ารถผมเลย (อาทิตย์นี้ผมเอาซิตี้มาใช้นะ)

เหตุการก็คือ มอเตอไซค์ในเลนที่วิ่งไปฝั่งขวารถมันติด มันก็เลยซิกแซกคร่อมเลนออกมาฝั่งตรงข้าม
เสร็จแล้ว มอเตอไซฝั่งตรงข้ามก้ขับมาเร็วมาก ซัดกันเต็มๆหน้ารถผมเลยครับ เหอๆ กระจายเลย ผมกับแฟนนั่งลุ้นอยู่ มอเตอร์ไซค์ชิ้นส่วนกระจายเลยครับ

แล้วเห็นเค้านั่งมอหน้ากันซักพัก (เป็น ญ ทั้งคู่) แต่ไม่มีใครกล้าไปช่วยนะ เพราะมันชนกันอยู่ตรงกลางถนนเลย ซักพักเค้าก็ลุกขึ้นมา แล้วพลิกมอเตอร์ไซค์ที่ล้มขึ้นมา
เป็นยังไงต่อรู้ไหมครับ มอเตอร์ไซค์ที่ชน ยังไม่ดับแถมเป็นเกียรAT อีกต่างหาก เค้าจับตรงแฮนบริเวณคันเร่งพอยกขึ้นมา มันก็กลายเป็นบิดคันเร่งซิครับ
พุ่งไปชนกระบะที่จอดติดอยู่

เห้อ ไม่รุ้จะสงสารหรือจะอะไรดี แถวอมตะนครชอบขับรถกันแบบนี้อะ ไฟแดงก็ชอบฝ่า เวลาผมจะเลี้ยวเข้าซอยในเลนฝั่งตรงข้าม ผมเปิดไฟเลี้ยวขวาด้วยนะ ไอพวกมอไซค์พวกนี้มันยังจะมาแซงขวาอีก ผมล่ะจะบ้าตาย ถ้าเลี้ยวไปซวยกรูอีก ผมว่าคนที่นี่ขับรถแย่กว่าที่ กทม ซะอีก (แต่ส่วนใหญ่ไม่ใช่คนชลบุรีหรอก ส่วนใหญ่ก็มาจาก ตจว มาเป็นพนักงานบริษัทที่นี่ซะมากกว่า)

อีกเรื่องครับ ไหนๆก็ตั้งกระทู้ละ

หลังจากเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมา สังเกตุได้ว่ารถมีปัญหามา 3 อย่าง

1.แถวๆล้อหลัง หรือด้านหลังนี่แหละ มีเสียงคลุกๆดังพอควรเวลาที่ขึ้นลูกระนาด หรือขึ้นลงเนิน แต่วิ่งทางตรงจะไม่ดัง (เอาของออกหมดทั้งหลังรถแล้วก็ไม่หาย) สงสัยจะเป็นประตุบานที่ 5 หรือไม่ก็ช่วงล่างแน่ๆ
2.พวกมาลัยเวลาเลี้ยวบางครั้ง จะมีลักษณะวืดนิดๆ (บอกอาการไม่ถูกเหมือนกันอะครับ) แต่ถ้าเลี้ยวบริเวณถนนที่ไม่เรียบ จะเห็นได้ชัดๆเลยว่ามันวืดแล้วเหมือนจะดังกึ๊ก อันนี้สงสัยจะเป็นที่ยอยพวงมาลัย เห็นอาการนี้เค้าฮิตๆกันในหมู่เฟียสต้า 555
3.ว่าจะไปแก้เสียงเสา B ซะหน่อย เป็นๆหายๆ

ไว้อาทิตย์หน้า เอารถเข้าศูนย์ แล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆฟังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 09:59:17 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไอ้พวกนี้มันก็อย่างนี้ล่ะครับ ขับขี่กันเหมือนไม่มีสมอง ไม่มีเลน ชนกันเองผมยิ่งสมน้ำหน้าเลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รถเป็นอะไร บุบตรงไหนหรือเปล่าครับ หรือว่าแทบไม่มีบุบเลย แต่สมน้ำหน้าไอมอไซด์คันนั้นจริงๆ มันจะรีบไปไหน เห้อ

ออฟไลน์ redsun

เดี๋ยวนี้ขับกันไม่ปลอดภัยเลยจริงๆ..

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
เวลาขับรถยนต์ผมถึงได้กลัวรถมอเตอไซด์มากกว่ากลัวรถยนต์ด้วยกันเองนี่แหละครับ
Find a vacuum and fill it.

รถผมไม่เป็นอะไรจ้า เพราะว่าติดไฟแดงอยู่ แล้วก็จอดห่างพอสมควร ถ้าโดนรถผมนี่ถือว่าผมซวยมาก เพราะเพิ่งซ่อมเสร็จออกมาจากศูนย์เลยเนี่ย  :'(

แต่ที่สงสารที่สุด ก็กระบะคันที่โดนมอไซค์บิดไปซัดนั่นแหละ โคตรซวย

ใจจริงก็อยากบอกว่าสมน้ำหน้านะ แต่กลัวเดี๋ยวเพื่อนๆจะมาบอกว่าใจร้าย 5555  :P

ขนาดแฟนผมยังบอกว่าสมน้ำหน้าเลย ไม่รุ้จะรีบไปไหนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 12:08:14 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แล้วกระบะคันนั้นเป็นอย่างไรครับ แล้วประกันจะทำไงเพราะกรณีนี้โดนชนโดยความประมาทของคนอื่น ถามเอาความรู้หน่ะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

คิดว่าน่าจะไม่เป็นไรนะครับ ชนแค่เบาๆเอง น่าจะไม่มีรอยขีดข่วนอะไร
แต่ถ้าเกิดว่ามีก็เรียกประกันมาเคลียร์แหละครับ ^_^

แต่ถ้าไม่มีประกัน ยังไงมอเตอร์ไซค์ก็ต้องชดใช้ค่าเสียหาย

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
เฟียสต้าผมเพิ่งออกอาการที่สองของน้าโป้งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ เดี๋ยวจะลองแอบฟังเสียงอีกสักพัก ถ้าชัวร์แล้วจะเอาไปเคลมครับ

ออฟไลน์ KKCP118

สองสัปดาห์ก่อนก็เกือบชนมอเตอร์ไซค์เพราะแซงขวาขึ้นมาเนี่ยแหละค่ะ
เราเปิดไฟเลี้ยวรอนานมากแล้ว กำลังหักเลี้ยว นางก็ขึ้นมาแล้วก็ต้องหักขวาหลบไป จอดคากลางถนน
ดีนะคะที่เป็นซอยที่รถเยอะ ก็เลยวิ่งไม่เร็ว ไม่งั้นคงโครมเข้าที่ประตูคนขับ ซวยไปอีก

ป.ล.ขับรถยนต์ที่พิษณุโลก ต้องระวังมอเตอร์ไซค์มากๆ ค่ะ - -*

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
อารมณ์ โคนัน กับ คินดะอิจิเลย  ไปไหนต้องมีคนตายหมด :P :P :P
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ mongolias

ชนกันตอนไหนล่ะครับเนี่ย ไฟแดงเลยตลาดไปหน่อยใช่ไหมครับ
ผมผ่านตอน 7.40 ไม่เห็นอะไรเลย
ขับรถแถวอมตะนี่ ต้องระวังทั้งมอเตอร์ไซด์ที่ขี่ประหนึ่งว่าจะรีบไปตาย ทั้งรถขนของต่างๆ
เมื่อวานผมขับรอเลี้ยวซ้ายอยู่ตรงปั๊มเพียว พี่รถบรรทุกอยู่เลนขวา ค่อยๆตีวงเลี้ยวซ้ายกินเลนผมมาเรื่อยๆ จนผมต้องกดแตรเตือนว่ามันจะโดนรถผมแล้ว (รถวิ่งอยู่ข้างกัน รถผมอยู่ประมาณกลางๆคันของรถบรรทุก คิดในแง่ดีว่า เค้าคงเจอจุดอับมองไม่เห็นรถผม)

โดยส่วนตัวผมชินแล้ว ขับรถในนิคมอมตะมา 5 ปีแล้วมั๊ง เหมือนได้ฝึกการขับรถไปในตัวด้วย 5555

ออฟไลน์ nuch n14

เสียงดังคลุกๆด้านหลังลองดู ที่ยางอะหลั่ยขันไว้ไม่แน่นก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
น้าโป้ง ยินดีที่เเคล้วคลาดครับ

ผมก็เบื่อ พวก มอ'ไซค์ ไร้ระเบียบ

ส่วนเฟียสต้า ยอยพวงมาลัย ผมก็เป็น ถามอีตา ฟอร์ด เฟียสต้า เฟซบุคไป

เค้าบอกให้รีบไปเคลม  เพราะของตอนนี้ รออยู่ มาสิ้นเดือน หรือ เดือนหน้านี่เเหละ

เเต่ผมอยากเข้าไปเคลมพร้อมสปอยเลอร์หลังเลยอะ

น้าโป้งเป็นมั้ย ?  มันเเตกประมาณ 1 นิ้ว ผมรอให้มันเเตกชัดๆ ก่อนเเล้วค่อยไปจัดพร้อมกันเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมอ่านเป็น...

โถ...ผมติดไฟแดง  ;D