โพลล์

ชอบรถแบบไหนมากกว่ากัน

คันใหญ่แต่ไม่แรง
12 (27.9%)
เครื่องแรงแต่ขนาดเล็ก
31 (72.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบใหญ่ขนเยอะ หรือแรงดีไม่มีตก กันเหรอครับ ?  (อ่าน 5379 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สมมุติว่ามีรถยี่ห้อเดียวกัน ออพชันพื้นฐานเหมือนกัน ช่วงล่างแบบเดียวกัน

แต่

คันแรกมีขนาดใหญ่ นั่งสบาย กว้างขวางโคตรๆ แต่แลกกับอัตราเร่งที่อืดมาก

กับ

คันที่ 2 ขนาดเล็กมากแบบว่านั่ง 4 คนก็อึดอัด แต่เครื่องแรงสาด เร่งปื้ดๆ

อยากรู้ว่า แต่ละคนชอบแบบไหนกันครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเลือกข้อสอง

เพราะผมถือคติ "รถมีไว้เพื่อคนขับ ไม่ใช่คนนั่ง"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
เป็นผม คงเลือกข้อที่สองละครับ

เพราะว่า ได้เครื่องแรงดี วิ่งสบายๆ ทำให้ประหยัดน้ำมัน(เป็นผลพลอยได้)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ถ้า หมายถึง Jz กับ Fr แล้วละก็

ผมจะเลือก Fr ถ้ามันถูกลงอีกซักแปดหมื่น สำหรับสไลด์ไฟฟ้า

ถ้าให้เลือกระหว่าง Ys กับ Av(สมมติว่าทอร์ชั่นบีมเหมือนกัน)

เลือก Ys โดยปริยาย

แต่รวมๆ แล้วอารมณ์มาก่อนเหตุผล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 23:44:16 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ Ruksadindan

Corolla XRS!!

Chariot

ถ้า หมายถึง Jz กับ Fr แล้วละก็

ผมจะเลือก Fr ถ้ามันถูกลงอีกซักแปดหมื่น สำหรับสไลด์ไฟฟ้า

ถ้าให้เลือกระหว่าง Ys กับ Av(สมมติว่าทอร์ชั่นบีมเหมือนกัน)

เลือก Ys โดยปริยาย

แต่รวมๆ แล้วอารมณ์มาก่อนเหตุผล

พูดตัวย่ออะไร ผมไม่รู้เรื่องง่ะ  :D ;)

JZ หมายถึงเครื่อง 6 สูบ 2,500 ซีซี กับ Fr หมายถึงเครื่องวางหน้าขับหลังน่ะเหรอ... ;D ;D

ผมยังไม่ได้บอกชื่อรุ่นอะไรเลยนะ พวกคุณคิดกันไปเอง..5555+

ช..ชะ..ชั้นน่ะ ไม่ได้หมายถึง Mr กับ Al หรอกนะ อย่าเข้าใจผิดล่ะ  :-X

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

......

ช..ชะ..ชั้นน่ะ ไม่ได้หมายถึง Mr กับ Al หรอกนะ อย่าเข้าใจผิดล่ะ  :-X

อ้อ ถ้า Mr กะ Al ผมไม่ได้นึกถึงครับ เพราะ Mr จะว่าแรงจี๊ด ก็ไม่เชิง Al นั่งสบายกว่ามาก ก็ไม่ใช่ มันแทบจะใกล้เคียงกันเลยคับ อันนี้แล้วแต่สไตเิ้อิ้ล ;D

ออฟไลน์ MystogaN

ผิดไหมถ้าชอบคันใหญ่และแรงๆ แบบ S65 AMG หนะครับ ... :o

ถ้าได้เครื่องแรงๆ แบบ 6.0++ 12สูบ ก็ยอมใช้คันเล็กหละครับ 55+

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ข้อสองครับ

ถ้าจัดสรรพื้นที่มาดี ก็โอเค
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ถ้าย้อนไปสิบกว่าปีก่อนพอจะนึกออกได้

Odessey ตัวแรก กับ  Accord ไฟท้าย ก้อน/สองก้อน
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: คุณชอบใหญ่ขนเยอะ หรือแรงดีไม่มีตก กันเหรอครับ ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:16:29 »
สำหรับ ขอคันใหญ่นั่งสบายนิดนึง

ส่วนเรื่องความแรง จัดได้ไม่ยาก

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ YenChar

Re: คุณชอบใหญ่ขนเยอะ หรือแรงดีไม่มีตก กันเหรอครับ ?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 07:05:18 »
รถ ขยายไม่ได้

แต่เครื่อง ทำให้แรงได้

PKS8

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:48:22 »
ผมขอใหญ่มากๆและแรงมากๆล่ะกัน

750iL หรือ S8 Quarttro ก็ได้

GreenG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:04:48 »
ผมชอบรถ หน้าสั้น ท้ายสั้น(แต่มีที่ใส่ของ) ทรง 5 ประตู แต่หลังคาสูง ใต้ท้องรถสูง(นิดนึง)
ไม่ยาวมากเกิน เน้นใช้พิ้นที่คุ้ม
แบบ Cube Juke Avanza Freed

เครื่อง 1.2-1.5 เกียร์ CVT หรือ 5 speed ครับ :)

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 15:43:07 »
ถ้าเป็นสมัยวัยรุ่นผมคงเลือก รถแรงๆไว้ก่อน ก็ปกติขับคนเดียวเป็นหลัก (ทุกวันนี้ก็เป็นอย่างนี้)
แต่ตอนนี้ มีครอบครัวแล้ว ขอรถที่นั่งสบายๆทุกที่นั่งดีกว่าครับ
หลักการซื้อรถของผมคือ
คนรอบข้าง ขึ้นมานั่งบนรถแล้วสบายที่สุด ที่งบประมาณจะเอื้ออำนวย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:49:54 »
ยังย้ำคำเดิม ขนาดไม่สำคัญอยู่ที่ลีลา 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011