ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเมเจอร์รัชโยธินระวังรถของท่านนะครับ  (อ่าน 5176 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ไม่ได้จะเตือนว่ารถหายหรอกครับ

แต่ทางออกจากเมเจอร์ที่มีต้นไม้ใหญ่ ๆ อยู่ วันก่อนผมอยู่ใต้ต้นไม้กิ่งไม้ใหญ่มากตกใส่หลังคา

ผลคือบุบแล้วเป็นรอยยาวลึกถึงชั้นสียาวประมาณ 5 นิ้ว

เตือนแค่นี้ละครับ ^^ ถ้าไร้สาระก็ลบได้นะครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ไปเมเจอร์รัชโยธินระวังรถของท่านนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 19:59:24 »
ขอบคุณมากๆ ครับ จะได้ระวัง

ยังไงก็ขอให้กลับมาเหมือนเดิมเร็วๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ไปเมเจอร์รัชโยธินระวังรถของท่านนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 23:41:19 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:43:49 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:08:51 »
เรื่องกิงไม้ ผมเคยมีประสบการณ์ ในการขับตามรถพ่วง หรือพวกที่มีกล่องเทรลเลอร์
เวลาผ่านต้นไม้ ไม่ว่าจะข้างทางหรือเกาะกลางถนน
มันจะมีไปเกี่ยวเอาพวกกิ่งไม้ หรือฝักต้นคูน ลวงลงมา
ซึ่งถ้าขับตามแบบใกล้ ๆ เคยโดนมาแล้ว แต่โชคยังดีที่เป็นฝักคูน เลยไม่ค่อยเท่าไหร

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:43:11 »
เรื่องกิงไม้ ผมเคยมีประสบการณ์ ในการขับตามรถพ่วง หรือพวกที่มีกล่องเทรลเลอร์
เวลาผ่านต้นไม้ ไม่ว่าจะข้างทางหรือเกาะกลางถนน
มันจะมีไปเกี่ยวเอาพวกกิ่งไม้ หรือฝักต้นคูน ลวงลงมา
ซึ่งถ้าขับตามแบบใกล้ ๆ เคยโดนมาแล้ว แต่โชคยังดีที่เป็นฝักคูน เลยไม่ค่อยเท่าไหร
ของผมปีนี้ชงจริง ๆ อาทิตย์ก่อนจอดรถอยู่หน้าบริษัทตัวเอง มีตำรวจมาจับคนค้ายาบ้า แต่ทำอีท่าไหนไม่ทราบได้ ปล้ำกันไปมา

กุญแจข้อมือของคุณตำหนวดไปโดนประตูรถผม 2 บาน ทั้งบุบและสีหายเป็นรอยยาว หาตัวคนรับผิดไม่ได้ เพราะพี่แกหนีไปโดยไม่มีความรับผิดชอบเลย อาทิตย์ต่อมาโดนตะกร้าตกใส่(อันนี้โง่เอง เอาตะกร้ามาสวมหัวเล่น อิอิ) ต่อมาล่าสุดก็ที่โดนกิ่งไม้นี่ละคร้าบ T_T