ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Brio และ Nissan March พอจะเรียกว่า Baby Mazda 2 และ Eco Mini One ได้ไหม  (อ่าน 6698 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ครับ ว่า เพื่อนๆคิดกันอย่างไร เพราะเห็นว่า

Brio ขับดีคล้ายๆ กับ Mazda 2 สีโปรโมทก็สีเดียวกัน ภายในก็สีคล้ายๆกันกับตัว 2 sedan ขับขี่เท่าที่อ่านจากพี่จิมมี่ดีมากๆ

ส่วน March ก็ไฟกลมๆ+มีคนไปแต่งคล้ายๆ Mini อีก

อยากทราบความเห็นว่าพอจะเรียกว่า  Honda Brio ว่า Baby Mazda 2 และ Nissan March ว่า Eco Mini One ได้เหมาะสมไหม

ขอบคุณครับ :D ;) :)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
Re: Honda Brio และ Nissan March พอจะเรียกว่า Baby Mazda 2 และ Eco Mini One ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 08:21:02 »
เห็นด้วย เพราะขับมาร์ชหน้ามันเหมือนมินิมาก แต่ท้ายรถ ทำไมเพื่อนที่ทำงานบอกว่า มันเหมือนรถเต่า
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: Honda Brio และ Nissan March พอจะเรียกว่า Baby Mazda 2 และ Eco Mini One ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 09:19:26 »
March ลองมองจากมุมล่างขึ้นไป โฟกัสที่ไฟหน้า

คล้ายๆ Porsche นะครับ 
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:44:28 »
March ลองมองจากมุมล่างขึ้นไป โฟกัสที่ไฟหน้า

คล้ายๆ Porsche นะครับ 

ตามนี้เลยครับ
ใครบอกว่ามาร์ชเหมือนมินิ แต่ผมว่าเอาไปยกสูงหน่อยนะ เปลี่ยนไฟเลี้ยวอีกนิดหน่อย
คาเยนชัดๆ    ;D

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:53:24 »
มาร์ชคือคาเยนโดนทุบ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 16:05:57 »
ไม่ดีกว่าครับ มารช์ก็คือมารช์ ไบรโอ้ก็คือไบรโอ้ เอกลักษณ์ใครเอกลักษณ์มัน
มารช์ น่ารัก - ไบรโอ้ เปรี้ยวจิ๊ด

อย่าเรียกให้มันเหมือนเลยครับ เสียภาพลักษณ์ eco car
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 17:48:22 »
555 เบบี้ มาสด้า 2   ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 18:37:46 »
แต่ Brio นี่ วันนี้ไปลอง test drive มา ผมว่าอัตราเร่ง กับช่วงล่าง ให้ความรู้สึก sport ดีครับ แนวคล้ายๆ MZ2

กระจกหลังตอนนี้ทำใจได้บ้าง เพราะอย่างน้อย มันก็ทำให้ทัศนวิสัยดีกว่า March

แต่ยังไงไอ้ประตูเห็นเหล็กข้างใน นี่้รับไม่ได้ครับ รวมถึงใบปัดน้ำฝนหลังที่ไม่มีมาให้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 17:23:29 »
แต่ Brio นี่ วันนี้ไปลอง test drive มา ผมว่าอัตราเร่ง กับช่วงล่าง ให้ความรู้สึก sport ดีครับ แนวคล้ายๆ MZ2

กระจกหลังตอนนี้ทำใจได้บ้าง เพราะอย่างน้อย มันก็ทำให้ทัศนวิสัยดีกว่า March

แต่ยังไงไอ้ประตูเห็นเหล็กข้างใน นี่้รับไม่ได้ครับ รวมถึงใบปัดน้ำฝนหลังที่ไม่มีมาให้

ลองจับดูยังครับ ไม่ใช่เหล็กเนื้อประตูนะครับ เป็นพาสติค มาสวมอีกที แล้วทำสี ให้เหมือน ครับผม

ตั้งใจทำให้เป็นดีไซน์ ครับ คิดว่า น่าะจะเปลืองต้นทุน กว่า ปล่อยเรียบ ๆ ครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 18:46:01 »

ลองจับดูยังครับ ไม่ใช่เหล็กเนื้อประตูนะครับ เป็นพาสติค มาสวมอีกที แล้วทำสี ให้เหมือน ครับผม

ตั้งใจทำให้เป็นดีไซน์ ครับ คิดว่า น่าะจะเปลืองต้นทุน กว่า ปล่อยเรียบ ๆ ครับ

ผมลองเอาแม่เหล็กไปดูด มันติดเลยครับ แต่ยังไม่ได้ถอดแผงประตู เพราะยังไม่มีเหยี่อ
รบกวนคุณจิม จัดให้หายสงสัยด้วย

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:03:00 »
เป็นเหล็กครับผม
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

civicferio

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:56:23 »
เอ่อ บริโอ้กล้าเรียกแบบนั้นเลยหรือ?? แต่มาร์ซเรียกว่าน้อง มาร์จิค่ะ

GreenG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:02:48 »
เอ่อ บริโอ้กล้าเรียกแบบนั้นเลยหรือ?? แต่มาร์ซเรียกว่าน้อง มาร์จิค่ะ

Brio ขับสนุกดีครับ เลยกล้าเรียกครับ  :D