ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู new Chevy Colorado ตัวเป็นๆกันครับ  (อ่าน 25136 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: มาดู new Chevy Colorado ตัวเป็นๆกันครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:08:16 »
 Sura2 ... 2   

S-Class   LED 

เห็นด้วยในข้อสอง แต่ตอบแทนในข้อหนึ่ง ริงโกะคิดว่าตำแหน่งไฟไม่ใช่ปัญหาค่ะ แต่เกรงว่าจะเอาประโยชน์ของไฟเลี้ยวทำเหมือน อีซูสุน่ะสิคะ เปิดไฟหรี่ในหลอดเดียวเวลากลางคืนยอมรับแทบดีไม่ออก ถ้าเชฟไม่ทำแบบที่ว่ากถือว่าดีมากค่ะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: มาดู new Chevy Colorado ตัวเป็นๆกันครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:18:58 »
Toyota ต้องเร่งสร้างฐานแฟนพันธุ์แท้ Vigo Champ ให้ได้ในปีนี้ ไม่งั้นแพ้แน่ ๆ

เพราะฐานลูกค้า Toyota  Vigo ไม่แข็งแกร่งเท่ากับ Isuzu

คงจะโดนพวก RT-50, Chevy, Ford กินตลาดแน่ ๆ

civicferio

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:28:23 »
แสดงว่าชื่อแชมป์มันแลดูอัปมงคลชิมิ !!

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:38:18 »
แสดงว่าชื่อแชมป์มันแลดูอัปมงคลชิมิ !!

แชมป์ล้มดัง  ;D

แต่อย่าประเมินพี๋โตแกต่ำเกินไป กำลังผลิตเยอะ เงินก็หนา บ้าแคมเพจ์น กองหลัง (โตโยต้า ลีสซิ่ง) ดี
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:39:53 »
- Cab. คงเปิดได้ด้วยสินะ

- ซุ่มล้อเหลือเยอะมาก
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 16:04:20 »
อยากให้กระบะในไทยมีลูกเล่นอเนกประสงค์เยอะๆแบบนี้มั้งจัง  :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 16:28:44 »
เอ่อ.....นี่รถกระบะใช่มั๊ยครับ

จะอลังการไปไหนเนี่ย

*ละลายไปกับพื้น*

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 19:06:48 »
ดูใหญ่โตจัง
Fortuner ข้างๆดูเล็กไปเลย

ว่าแต่เขามาจอดซื้อของหรอ อิอิ ;D

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 20:33:35 »
สวยขึ้นและดูคันใหญ่ขึ้นด้วย สงครามรถกะบะเริ่มขึ้นแล้วมั่ง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 22:31:40 »
เดาว่าตั้งใจ หลุด
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 23:37:29 »
ส่วนตัวผมคิดว่าภายใน New BT-50 สวยและลงตัวที่สุด  ;D
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 23:42:24 »
ส่วนตัวผมคิดว่าภายใน New BT-50 สวยและลงตัวที่สุด  ;D

เห็นด้วยครับ ;P

*ละลายไปกับพื้นอีกรอบ*
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 00:06:49 »
นี่มันรถเก๋งหรือกระบะกันแน่เนี่ย สวยอะไรขนาดนี้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 00:32:43 »

สารภาพว่า เห็นแว่บแรก แล้วตกใจ นึกว่าภายในรถเก๋งครับ สวยลงตัวจริงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 10:01:31 »
 Sura2 ... 2   

S-Class   LED 

เห็นด้วยในข้อสอง แต่ตอบแทนในข้อหนึ่ง ริงโกะคิดว่าตำแหน่งไฟไม่ใช่ปัญหาค่ะ แต่เกรงว่าจะเอาประโยชน์ของไฟเลี้ยวทำเหมือน อีซูสุน่ะสิคะ เปิดไฟหรี่ในหลอดเดียวเวลากลางคืนยอมรับแทบดีไม่ออก ถ้าเชฟไม่ทำแบบที่ว่ากถือว่าดีมากค่ะ
ริงโกะครับ เจ้าไฟเลี้ยวนี้ มันเป็นไฟหรี่ในตัวด้วยครับผม เหมือน Dmax รุ่นแรกๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 13:57:20 »
ขอเรียนถามคุณจิมมี่ครับ  จากเท่าที่ได้สัมผัสมา

สิ่งที่ผมสงสัยมาตลอดว่า โครงห้องโดยสาร ห้อง Colorado / Isuzu เท่าเดิมหรือไม่ครับ ( ผมกะจากสายตาตัวเองเพราะใช้ isuzu ปัจจุบันอยู่ )
ผมรู้ว่าใหญ่ขึ้นหมด แต่สงสัยเรื่องเดียวจริง ๆ

เพราะผมดูเหมือนว่าขนาดกระจก และความกว้างจากซ้ายไปขวาในส่วนบนนั้น เหมือนเท่าเดิม แล้วปรับความสูงของห้องโดยสารให้สูงขึ้นโดยขยายออกทางด้านล่าง

แล้วขยายส่วนตัวให้อวบเล็กน้อย ( เหมือน altis ที่ใช้โครงเดิม แต่ประตูหนาเตอะ ) กระบะให้ใหญ่ขึ้น  ขยายส่วนหัวห้องเครื่องเพิ่มขึ้น

ไม่มีเจ้าไหนเขาใช้โครงสร้างเดิมหลอกครับ ออกแบบใหม่หมด แต่จะให้ออกแบบใหม่ยังไงก็ไม่หนีไปจากเดิมมากนักหลอกครับ

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 17:19:55 »
ลองเปรียบเทียบกับคู่แข่งร่วมชาติดูครับ

ใครใหญ่  ใครยาว   ใครสวย

;D ;D

สำหรับรุ่นนี้  มุมนี้   ส่วนตัวผมว่า  ford แนวเส้นสายดูลงตัวกว่านะ   ;D ;D

ford ตัวถังยาวกว่า แต่ดูเหมือน Chevy ห้องโดยสารยาวกว่า  น่าจะนั่งสบายกว่า(มั๊ง)

คงต้องรอดูตัวจริง

งานนี้ตัดสินใจลำบากชัวส์................................
ต้องรอดูราคาและ และรายละเอียดของติดรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2011, 17:33:41 โดย singving »

civicferio

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 17:36:02 »
กริ้ดดดดดด มาสด้าเจ้าขา ออก ppv เริดๆสักคันสิคะ แหมมมม เอื้อซะขนาดนั้น จูน ปา มิว เอ คงมีหนาวสันหลังบ้างล่ะ

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 20:11:14 »
Bt50ตกแต่งห้องโดยสารสวยจริงๆครับ เหมือนsuvเลย  ตินิดเดียวที่ช่องแอร์ ซ้าย ขวา  มันแนวeco car  ไปหน่อย    แหะๆๆๆๆ

ออฟไลน์ PaddingtonThew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 20:47:53 »
พวงมาลัยคล้ายของ volvo  มาก ;D