ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้าเซลิก้า มีกี่รุ่นอ่ะครับ สมรรถนะเป็นอย่างไร  (อ่าน 5254 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongdanaiarm

• Newbie
  • *
โตโยต้าเซลิก้า มีกี่รุ่นอ่ะครับ สมรรถนะเป็นอย่างไร

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ว้าย ถ้าเอาประวัตินี่เยอะอยู่นะคะเพราะมีมาตั้งแต่ดึกดำบรรพ์ดูที่วิกิก่อนค่ะ บ้านเราคนส่วนมากจะมารู้จักเชลิก้า ตั้งแต่สมัยฮอนด้ายังไม่มาขายรถในบ้านเรามั้ง??
พอรู้จักก็คงไม่พ้นช่วงสมัยปี90ที่ มีทั้งไฟกลม ปลาคาร์ฟ  เพราะสมัยนั้นโตโยต้าเอามาต้าน พรีหลูด ค่ะ

ออฟไลน์ skyp_18

• Newbie
  • *
มี 7 รุ่นครับ เลิกผลิตไปเมื่อปี 2005 เครื่องยนต์ 20-22R เทอร์โบชาร์จเจอร์ และระบบแวเลียเบิลวาล์วไทมิ่ง

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
เป็นรุ่นที่ผมชอบรุ่นหนึ่ง แต่ไม่ได้สนใจมากนักในตอนนั้นเลยไม่ทราบครับ มาเก็บข้อมูลด้วยคน
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แนะนำไปหาอ่านบนเว็บครับ ลองไำปดู wikipedia ก่อนก็ได้

http://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_Celica

เพราะรายละเอียดมันเยอะมากๆ เพราะรถมันขายกันตั้ง 30 กว่าปี ถ้าจะให้เขียน คงต้องรอพี่แพนมาเขียนแบบ Rewind by Commander Cheng ไม่ก็ Jimmy's Library ของพี่จิมแน่ๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าจะให้รอผมเขียนบอกได้เลยว่านานแน่ๆเป็นปีครับ

อย่าลืมว่า เซลิกา เริ่มขายกันตั้งแต่ 1970

ขนาดประวัติแลนเซอร์ตอนนี้ยังไม่เสร็จเล้ยยยย