ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เริ่มมีคนเห็น All New Honda Civic แถวอยุธยาแล้ว ++  (อ่าน 14877 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: ++ เริ่มมีคนเห็น All New Honda Civic แถวอยุธยาแล้ว ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:22:44 »
พี่ HOMY DEMIO ตอบผมไปแล้วว่าจริง คห. บนๆอ่ะครับ
จริงๆมันก็มีภาพพวกนี้หลุดตามเน็ตมาเรื่อยๆ แล้วนะครับ และหน้าตามันก็ไม่ได้ต่างจากในรูปนี้เลย แค่รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ นิดหน่อย

คือ พวกภาพเห็นมาเยอะนั่นก็จริงครับ แต่มันเป็นของต่างประเทศ

เพื่อนผมมันรอลุ้นว่าโฉมไทยอาจจะดีขึ้น สวยกว่า ประมาณนั้น ก็เลยอยากย้ำให้แน่ใจน่ะครับ

เวอร์ชั่นติ่ง มองบางมุมมันก็สวยเหมือนกันน๊ะ ( ต้องดูเอียงๆ )  :D

อันนี้เห็นด้วยมากๆ โดยเฉพาะมุมเฉียงในภาพล่าง ตัว 2012 ถ่ายจากท้ายนี่ดูดีทีเดียว (แต่ยังไงๆ ผมก็ไม่ชอบติ่งมัน และพอมามองข้างหน้าแล้วสำหรับผมมันไม่ผ่าน = ='')

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: ++ เริ่มมีคนเห็น All New Honda Civic แถวอยุธยาแล้ว ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 19:37:01 »
หลังจากที่เอากระทู้นี้ให้เพื่อนผมที่กำลังรอเจ้า Civic 2012 อย่างใจจดใจจ่อ ก็เห็นอาการเหมือนคนที่ผิดหวังอย่าสุดซึ้ง เข่าทรุดลงกับพื้น แล้วบอกว่า "ไม่จริงใช่มั้ย มันไม่จริงใช่ม๊ายยย" 55555

มีใครพอจะยืนยันได้มั้ยครับ ว่ารูปทรงของรถที่จะวางขายในบ้านเรา จะออกมาตามรูปในลิ้งนั้นจริงๆ

คือ เพื่อนผมมีแผนจะซื้อรถมานานแล้วครับ ชอบใจกับ Civic ตัวปัจจุบัน แล้วเห็นข่าว Civic 2012 ก็เลยรอคอยกันมา แต่ถ้ารูปทรงเป็นแบบในลิ้งจริงๆ มันจะไม่รอแล้วครับ

ยังไงก็ขอฝากถามหน่อยแล้วกันครับ "จะสามารถยืนยันได้มั้ยว่า Version ของบ้านเราจะออกมาเป็นแบบรูปในลิ้งจริงหรือไม่"

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยให้คำตอบหน่อยนะครับ  :)

นึกภาพว่าเพื่อนคุณออก Civic 2012 ป้ายแเดงแล้วไปห้างจอดคู่กับ Civic FD พอดี
เพื่อนคุณจะรู้สึกยังไงกันครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 20:36:24 »
นึกภาพว่าเพื่อนคุณออก Civic 2012 ป้ายแเดงแล้วไปห้างจอดคู่กับ Civic FD พอดี
เพื่อนคุณจะรู้สึกยังไงกันครับ
 ;D ;D ;D

ถ้าเอาตามความรู้สึกของผมนะ อยากให้เปลี่ยนกันชนหน้าเถอะ จะ City ไปไหน  ???

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 20:37:34 »
เดี๋ยวพอมาจริงก็หลงรัก ดูภาพผมยังแอบชอบเลย ลุ้นกันต่อไป  :P

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 00:06:30 »
เคยเห็นตัวจริงวิ่งอยู่ก็ดูดีนะ เหมือนกับเป็น FD version ที่เป็นผู้ใหญ่ขึ้น ดูดี หรือหรูขึ้น
อาจจะถูกใจ วัยรุ่นน้อยลง แต่น่าจะถูกใจคนทั่วไปมากขึ้น เพราะไม่ดูล้ำสมัยจนเกินไป
ผมจะรอดูตัวจริง เต็มๆอีกที่ ว่า OK ไหม
เพราะไปลอง Mazda มา ช่วงล่าง OK แต่ ภายในแคบ กับ เบาะก็จะสั้นไปไหนเนี่ย

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 18:02:12 »
เอ่อ มันคงต้องทำใจอีกเยอะเลย แทนที่จะใส่เครื่องใหม่บ้างอะไรบ้าง
ส่วนซิตี้ ถ้าไมเนอร์เล็กน้อยคงไม่เท่าไร แตจะไม่ยัดอะไรมานี้โดยเฉพาะสวิทซ์แอร์

//เต้ยคะ คับวีออสเข้าถ้ำต่อเถอะค่ะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 18:42:36 »
เอ่อ มันคงต้องทำใจอีกเยอะเลย แทนที่จะใส่เครื่องใหม่บ้างอะไรบ้าง
ส่วนซิตี้ ถ้าไมเนอร์เล็กน้อยคงไม่เท่าไร แตจะไม่ยัดอะไรมานี้โดยเฉพาะสวิทซ์แอร์

//เต้ยคะ คับวีออสเข้าถ้ำต่อเถอะค่ะ

เห็นด้วยครับ เพราะทั้งๆ ที่ Altis มีเครื่องใหม่เกียร์ใหม่ ตั้งแต่กลางอายุตลาด แต่ Civic ที่ขายมาแล้ว 5 ปี แต่พอ modelchange เครื่องยนต์กลไกเหมือนเดิม จะให้มองยังไง จะบอกว่าเหมือน MZ3 ไหม ผมก็ว่าคล้ายๆ แต่กรณีนั้น เรารู้อยู่แล้วว่าอีก 2 ปี ตัว Sky จะมาไงครับ

แต่กรณี Civic ยังไม่เห็นข่าวเกี่ยวกับ technology ใหม่เลย

อีกอย่าง 1.8 จะสับหมูไหมละเนี่ย ขอให้ modelchange แล้วหายสับหมูทีเถอะ ผมจะได้ดู Honda ดีขึ้นมานิดนึง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Q

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:48:00 »
เครื่องเก่าเทคโนโลยีเดิม ก็จัดออฟชันมาเต็มเถอะ moonroof ....ครุย..ม่านนิรภัยข้าง...เก็บเสียงให้ดีขึ้น......อย่ามีหมูสับ
ส่วนภายนอกหน้าแบบcoupe
สีภาย คอนโซลในเทา+ดำ...เบาะเทา ใตรอยากให้ดู sport ขึ้น ก็เปลี่ยนเบาะเป็นสีดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 11:59:19 โดย Q »