ผู้เขียน หัวข้อ: อุธาหรณ์การขับรถหน้าฝน :: ขับรถลุยน้ำท่วมระวังนะครับ  (อ่าน 20386 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
คือรถดับแบบไปต่อไม่ไดเลยใช่มั้ยครับ หรือ

ไม่ดับแต่มีชิ้นส่วนหลุดลงมาเฉยๆๆ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
แต่ผมก็เคยได้ยินมามากพอสมควรอยู่นะครับว่า ฮอนด้า ลุยน้ำไม่เก่ง 

ได้ยินมาจากพวกช่างอะครับ แล้วก็คนที่มีประสบการการใช้รถ

ปล.3วันก่อนน้ำท่วมแถวบ้านครับ ลึกพอสมควร ซีวิค เตารีด ดับไม่เหลือเลย แต่ นิสสัน ซันนี่ ซาลูน กับรอดไปได้อย่าง สบายๆๆๆๆๆ โคโรลล่าก็ยังรอกครับ คาดว่ารถน่าจะปีใกล้ๆๆกัน

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
เดาว่า กิ๊บ หลุดครับ  พวกนี้ส่วนมากใช้กิ๊บยึดทั้งนั้นล่ะ
JC TU #54

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ไม่ต้องเดากันหรอกครับ สำหรับเคสนี้ก็แค่แผ่นกันหินมันหลุดเท่านั้นเอง(แต่เหมือนจะแตกด้วย) แต่เครื่องยนต์ไม่ได้เป็นอะไรยังสตาร์ทได้ปกติ

แต่ที่เรียกรถลากก็เพราะทนลากแผ่นกันหินไม่ได้ก็เท่านั้นเอง