ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง User Voice ครับ  (อ่าน 7034 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
สงสัยเรื่อง User Voice ครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:44:38 »
สงสัยว่าคนที่ทำreview ลง user voice มีใครโดน PMกวน แบบคุณVarit7530บ้างรึเปล่าครับ? อ้างอิง http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15011.0.html

คือผมเคยทำลงแต่ส่วนตัวไม่เคยโดนPM มากวนเลย ส่วนหนึ่งกลัวว่าคนเห็นกรณีที่คุณVarit7530 โดนแล้วจะไม่มีใครกล้าทำUser Voice อีก จริงๆที่ผมไม่โดนอาจจะเป็นเพราะ

1. รถผมเป็นรถธรรมดารึเปล่า? คนเลยไม่ค่อยสนใจจะกวน
2. แอบไปเกาะกับ review พี่V221 เลยไม่ใช่เป้าหมาย

คือถ้ามีคนโดนกันเยอะๆ จะได้ช่วยกันคิดหาทางป้องกันครับ หลังจากลองทำreview ขอบอกว่ามันยากนะครับ เหนื่อยด้วย ไม่ได้อะไรเลยแค่อยากทำให้เว๊บนี้มีเนื้อหาใหม่ๆ เราจะได้เป็นสังคมที่ดีครับ

ยืนยันอีกทีว่าผมไม่เคยโดนนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: สงสัยเรื่อง User Voice ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:05:58 »
สำหรับผมที่ทำรีวิว Vios ก็ไม่โดนครับ
ไม่มีแม้กระทั่งเข้ามาถามข้อมูลหรืออะไรด้วยครับ
:)

ออฟไลน์ YF-19

Re: สงสัยเรื่อง User Voice ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:14:05 »
ไม่เคย  และไม่สนใจจะอ่านครับ ผมชอบ ผมถึงทำรีวิวมาให้อ่านกัน

กะอีแค่ตัวหนังสือจะไปใส่ใจทำไมครับ

ส่วนกระทู้ข้างล่างก็เห็นๆ อยู่ มีตัวจุดไฟก็อย่าไปสนใจครับ เราทำของเราไม่เห็นต้องแคร์ ไอ้พวกดีแต่พูดไม่ได้ออกแรงทำอะไรเนี่ย
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:21:02 »
ไม่มีครับ

ไม่ต้องไปแคร์นักเลงคีย์บอร์ดครับ ใครทำไรไว้ก็ได้รับตามนั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:34:08 »
ผมเคยทำสั้นสั้น Mazda 3 ตัวใหม่ใน US ก็ไม่มีครับ
และบทความ Michelin ล่าสุด ก็มีแต่ให้คำแนะนำเรื่องข้อมูล ทุกอย่างเป็นไปในทางสร้างสรรค์

จริงจริง ผมอยากให้ท่านที่ทำแล้วโดนหนักแบบคุณ BestOrNothing
ส่งเรื่องและข้อความผ่าน PM ไปหาสมาชิกคนใดก็ได้ใน The Coup Team ซึ่งรวมพี่ J!MMY และพี่แพนด้วย
แล้วเราจะจัดการให้ครับ อย่าคิดว่าเป็นเรื่องส่วนตัว หรือเหลือบ่ากว่าแรง
เพราะพวกเรามีหน้าที่ดูแลให้สังคมนี้น่าอยู่ และทุกคนอยู่ได้อย่างสบายใจครับ

อะไรที่มันทำให้บ้านของเรารกรุงรัง เราก็มีหน้าที่ต้องขจัดมันออกไปให้บ้านสะอาดน่าอยู่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:05:03 »
ผมทำ Vios ก็ไม่โดนนะ ทั้งๆ ที่ผมด่ามันไว้เยอะพอดู และยอดขาย Vios เยอะแบบนี้ มันก็น่าจะมีพวก Fanboy มาโวยวาย แต่ผมไม่ยักกะโดน

แต่กรณีคุณ TheBestOrNothing เนี่ย ถ้าลองมาจินตนาการว่าตัวเองเป็นเกรียน ผมว่าเป็นไปได้ว่า จะเจอเกรียนอิจฉา เนื่องด้วยอารัมภบทที่มีเรื่องการท่องเที่ยงยุโรป (แต่ถ้าใครจะเขียน Review แล้วมีอารัมภบท อย่าเอาออกนะครับ ผมชอบอ่าน)

จริงๆ เสียดายที่ PM โดนลบไปแล้ว ไม่งั้นจริงๆ ให้ทีมงานไล่เช็คบิลล์ น่าจะดี เพราะยังไงเคสแรก ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูไว้ก่อน คนอื่นจะได้ไม่เอาเป็นเยี่ยงอย่าง

แต่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปครับ เฮ้อ........ คนหนอคน เขาเขียนให้อ่าน ยังไม่เห็นใจเขาอีก

ไม่มีครับ

ไม่ต้องไปแคร์นักเลงคีย์บอร์ดครับ ใครทำไรไว้ก็ได้รับตามนั้น

ไม่แคร์ไม่ได้หรอกครับ บางคนเขาเสียใจจริงๆ นะ ถึงแม้จะถูกด่าจากคนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันเลยก็เถอะ โดนด่าฟรีทั้งที่ตัวเองไม่ผิด ผมก็รับไม่ได้เหมือนกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 01:06:48 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:13:28 »
ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ อยากได้ความเห็นจากพี่ V221 กับคุณ Yinglek ด้วย เห็นว่ารีวิวทั้งสองท่านก็ร้อนแรง ไม่รู้โดนใครรบกวนบ้างรึเปล่า?

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:30:35 »
ราบรื่นดีค่ะคุณGamo :)
X6 , Panamera , Everest

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:33:05 »
ราบรื่นดีค่ะคุณGamo :)

อ่ะ มาเร็วทันใจครับ ขอบคุณครับ

ทีนี้ใครจะทำ user review น่าจะสบายใจได้นะครับ

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 08:49:50 »
ผมอยากทำ user review Mazda 2 ซะหน่อย

ไม่กล้าทำต่อเลย เหลือแต่ถ่ายรูปอ่ะ TT

กลัว.......

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 09:09:53 »

แต่ผมอยากให้พี่ตั้งกระทู้ต่างหากเลยครับ

ผมชอบดูรีวิวรถยุโรป  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 09:49:23 »
คราวต่อไป ถ้าใครเจอเคสแบนี้

ขอให้ PM หลังไมค์ มาบอกผมด้วยนะครับ
และแจ้งชื่อของสมาชิกที่มาระราน

เคสแบบนี้ ทันทีที่มี ผมจะแบนล้อกอิน ของคนคนนั้นทันที ไม่มีประณีประณอมครับ

เพระาผมถือว่า ถ้าต่อมหมั่นไส้มันอักเสบมากนัก
ก็ให้ออกจากบอร์ด ไปรักษาอาการให้เรียบร้อยจะดีกว่า

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:04:14 »
จนถึงตอนนี้ยังไม่มีใครมาถอนหงอกผมครับคุณGamo ถ้ารถคุณGamoธรรมดาแล้วรถผมคงจะยาจกเลยละครับ
ขอบคุณคุณJimmyที่เข้มงวดกับผู้ที่ทำอะไรซึ่งสร้างความวุ่นวายให้กับสังคมแห่งนี้ด้วยครับ ผมคิดว่าคุณJimmyวิเคราะห์ได้ตรงประเด็นเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:50:03 »
เคยโดนครับ
แต่เป็นPM มา บอกว่าจะขอเอารีวิวไปเผยแพร่ที่อื่น
แล้วเค้าลงเสร็จแล้วจะกลับมาบอกว่า ทีไหน

ผมก็ตอบตกลงอนุญาตไป แต่ก็ไม่เห็นเค้ากลับมาบอกเลยครับ 555

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,977.0.html

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:16:30 »
ก็แค่ไอ้พวกขี้อิจฉา และนักเลงคีย์บอร์ด แหละครับ

อย่าไปสนใจเลย อ่านแล้วก็ให้นึกสงสารพวกเขาเถอะครับ เพราะในชีวิตจริงคงจะลำบากมากเอาการอยู่
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:41:25 »
รีวิว Mazda Astina ไปตอนนั้นก้อไม่โดนแบบนี้เหมือนกัน
มีนิดหน่อย ก้อ PM มาถามเรื่องอู่ซ่อม ของแต่ง

ไม่คิดเลยว่าจะมีคนที่ PM มาแสดงอาการอิจฉาหรือหมั่นไส้แบบน้องเค้าเลย
สังคมออนไลน์สมัยนี้มันเริ่มป่วยแล้วแฮะ

ออฟไลน์ Spunky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:27:32 »
ถ้าโดนละลานจนถึงขั้นอยากถอนตัวจากการเป็นสมาชิก อยากให้ช่วยเอามาบอกต่อหน่อยครับว่าใครละลาน อยากให้แจ้งชื่อไปเลย ถ้าพูดลอยๆเด๋วคนอื่นที่มาอ่านกระทู้จะเข้าใจผิดกันทำให้คิดว่าเวปนี้แรงครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:45:24 »
จนถึงตอนนี้ยังไม่มีใครมาถอนหงอกผมครับคุณGamo ถ้ารถคุณGamoธรรมดาแล้วรถผมคงจะยาจกเลยละครับ
ขอบคุณคุณJimmyที่เข้มงวดกับผู้ที่ทำอะไรซึ่งสร้างความวุ่นวายให้กับสังคมแห่งนี้ด้วยครับ ผมคิดว่าคุณJimmyวิเคราะห์ได้ตรงประเด็นเลยครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งถ้ารถคุณGamoธรรมดาแล้วของดิฉันคงกระจอกเลยอะค่ะ  :) :)
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:49:17 »
ขอรบกวนคุณ Ying หรือ น้องโบ็ท
ช่วยเล่ารายละเอียด และส่งทุกอย่าง มาทางหลังไมค์ได้ไมหครับ
เพราผมยังไม่ทราบเรื่องว่าเกิดอะไรขึ้น

คิดว่าเรื่องนี้ ต้องดำเนินการแล้วละ ผมว่า มันมากเกินไป

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:52:16 »
ว่าจะทำรีวิวเหมือนกัน  ^^

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 06:52:04 »
สงสัยว่าคนที่ทำreview ลง user voice มีใครโดน PMกวน แบบคุณVarit7530บ้างรึเปล่าครับ? อ้างอิง http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15011.0.html

คือผมเคยทำลงแต่ส่วนตัวไม่เคยโดนPM มากวนเลย ส่วนหนึ่งกลัวว่าคนเห็นกรณีที่คุณVarit7530 โดนแล้วจะไม่มีใครกล้าทำUser Voice อีก จริงๆที่ผมไม่โดนอาจจะเป็นเพราะ

1. รถผมเป็นรถธรรมดารึเปล่า? คนเลยไม่ค่อยสนใจจะกวน
2. แอบไปเกาะกับ review พี่V221 เลยไม่ใช่เป้าหมาย

คือถ้ามีคนโดนกันเยอะๆ จะได้ช่วยกันคิดหาทางป้องกันครับ หลังจากลองทำreview ขอบอกว่ามันยากนะครับ เหนื่อยด้วย ไม่ได้อะไรเลยแค่อยากทำให้เว๊บนี้มีเนื้อหาใหม่ๆ เราจะได้เป็นสังคมที่ดีครับ

ยืนยันอีกทีว่าผมไม่เคยโดนนะครับ

เอ่อ ถ้ารถคุณธรรมดาสงสัยรถผมกลายเป็นจักรยานแม่บ้านไปแล้วล่ะครับ 5555