ผู้เขียน หัวข้อ: เสร็จสิ้นสมบูรณ์แล้วนะครับผม สำหรับ UserReview Porsche Cayenne Diesel  (อ่าน 16225 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,14931.0.html

เชิญตามสบายครับผม ^^

PeteFD

• บุคคลทั่วไป
เพื่อไม่ให้จขกท น้อยใจผมขอลบการติชมรีวิวออกแล้วกันนะครับ แค่น้ำใจที่ จขกทมีให้มันมากพอแล้วครับสำหรับสิ่งดีๆ  :)

ขอบคุณสำหรับ review นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 22:25:47 โดย PeteFD »

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ขอบคุณมากครับ ประทับใจจริงๆ ภาพผมว่า สวยนะครับ

ออฟไลน์ prai

ผมเห็นด้วยกับบนนู้นครับว่า ควรเพิ่มในเรื่องของส่วนการใช้งานจริงครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ รถสวยมากเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ i-ice

appreciate ;D

ออฟไลน์ a-k-e

การมาบอกเรื่องราคาผมว่าก็ OK นะครับ อย่างผมคนหนึ่งก็ชอบ
เพราะว่าหากมีอารมณ์อยากได้ขึ้นมา ผมก็อยากรู้ว่า option ต่าง ๆ มันราคาเท่าไหร่
แล้วถ้าอยากได้โน่นอยากได้นี่ มันจะราคาเท่าไหร่

OK ว่ามันไม่ใช่การ review แบบการทดสอบรถ การทดสอบเครื่องยนต์
แต่สำหรับคนที่ไม่ได้เก่งขนาดเป็นนักทดสอบ เป็นแค่ผู้ใช้เฉย ๆ การให้มีข้อมูลระดับนี้ผมก็ว่าเจ๋งแล้วครับ

ส่วนเรื่องโปรแกรมตรวจสอบอะไรนั่น ที่มีคนมาท้วงติง
ผมว่าน่าจะเป็นสมาชิกใหม่ที่ทำงาน หรือมีข้อมูลมาจาก AAS มากกว่านะครับ (ดูจากชื่อ)
เพราะที่บอกว่า PW 2 อะไรนั่น (ผมก็ไม่รู้จัก) มีที่ AAS และ Dealer ของ RUF (น่าจะเป็น Royal Motors) เท่านั้น
ก็แน่นอน เพราะว่า 2 ที่นี้คือตัวแทนอย่างเป็นทางการของ Porsche และ RUF
แต่ที่สมาชิกท่านอื่น ๆ และผมด้วยอยากรู้ก็คือ แล้วถ้าเกิด Porsche รุ่นใหม่ ๆ ที่ซื้อจากเกรย์ มีปัญหาขึ้นมา
เกรย์ หรือช่างอื่น ๆ จะซ่อมได้หรือไม่ ...

ออฟไลน์ Yinglek

เรื่องPIWIS 2 มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน เพราะถามกันทางหน้าเวบคงไม่เหมาะค่ะ
เพราะมีเรื่องของลิขสิทธิ์เข้ามาเกีี่ยวข้อง แนะนำถามกันทางหลังไมค์ดีกว่าค่ะ
คนทักท้วงก็คงจะเป็นคนในAASนั่นแหละค่ะ

รถสวยมากมายเห็นเบาะนั่งแล้วเคลิ้มเลย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 14:37:47 โดย Yinglek »
X6 , Panamera , Everest

PeteFD

...  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 22:26:08 โดย PeteFD »

PeteFD

จขกท มาชี้แจงแล้วนะครับ  ;D

สรุปว่า มีเครื่องจริงๆ ทีนี้ก็เหลือแค่ประเด็นที่ว่า 1. เครื่องนี้ใช้ได้จริงหรือไม่ 2. หากใช้ได้ มีการ online ไปยัง Porsche ได้ เป็นการเข้าถึงข้อมูลแบบผิดกฏหมายรึเปล่า เพราะดูจะเหมือนว่าจะเป็น hack เพื่อเข้าไปดึงข้อมูลรึเปล่า

สงสัย จขกท จะได้ sponsor จาก Wiz Auto มาเต็มๆ นะนี่  :P น่าจะเอาแบ่งคุณ Jimmy บ้าง อิ อิ

พี่ Yinglek ครับ ผมว่าคุยกันตรงนี้ดีกว่านะครับ เชื่อว่าหลายๆ คนที่สนใจจะออก Porsche คงอยากรู้ข้อมูลตรงนี้ด้วย

จขกท มาชี้แจงแล้วนะครับ  ;D

สรุปว่า มีเครื่องจริงๆ ทีนี้ก็เหลือแค่ประเด็นที่ว่า 1. เครื่องนี้ใช้ได้จริงหรือไม่ 2. หากใช้ได้ มีการ online ไปยัง Porsche ได้ เป็นการเข้าถึงข้อมูลแบบผิดกฏหมายรึเปล่า เพราะดูจะเหมือนว่าจะเป็น hack เพื่อเข้าไปดึงข้อมูลรึเปล่า

สงสัย จขกท จะได้ sponsor จาก Wiz Auto มาเต็มๆ นะนี่  :P น่าจะเอาแบ่งคุณ Jimmy บ้าง อิ อิ

พี่ Yinglek ครับ ผมว่าคุยกันตรงนี้ดีกว่านะครับ เชื่อว่าหลายๆ คนที่สนใจจะออก Porsche คงอยากรู้ข้อมูลตรงนี้ด้วย

คือผมเองไม่ได้ค่าโฆษณาจาก Wiz ตามที่คุณ PeterFD ว่าเลยนะครับผม 555+ เดี๋ยวคนอื่นๆจะเข้าใจกันผิดนะครับ
ผมเองเห็นด้วยกับคุณ Yinglek ครับ เพราะถ้าคุยเรื่องนี้กันจริงๆมันจะไม่สะดวกอะสิครับ

ผมพูดเลยละกันว่าทั้ง AAS ที่ไม่สนใจผมเลยขอโบว์โชว์ยังไม่ให้ผมเลยครับ และ R ที่ทำผมผิดหวังมากๆและผิดสัญญาอย่างให้อภัยไม่ได้ในระดับผู้นำเกรย์มาร์เก็ตนะครับ อันนี้ก็ขอพูดตรงๆละกันนะครับผม เพราะก่อนที่เราจะมาดูเรื่องการบริการ สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ First Impression กับลูกค้า และการยึดมั่นสัญญากับลูกค้าอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 23:28:54 โดย TheBestOrNothing »

PeteFD

...  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 22:26:29 โดย PeteFD »

ผมล้อเล่นครับ  ;D กลัวคนเข้าใจผิดเหมือนกัน แค่แซวเล่น เห็นพี่พูดชมเกรย์เจ้านั้น จริงๆ ผมว่าไม่น่าระบุชื่อเกรย์ไปเลย มันน่าจะเป็นมารยาทที่ดีกว่าสำหรับพี่จิมมี่ด้วยนะครับ เดี๋ยวบางคนจะคิดว่ามาโฆษณาแฝงจริงๆ เชื่อว่าหลายคนอ่านที่ จขกท เขียนคงอยากไปออกกับเกรย์ เจ้านั้นเป็นแน่แท้ แล้วจขกท เชื่อได้ไงว่าเซลล์ทุกๆ คนจะบริการดีแบบที่ จขกท เจอ กลัวแต่ว่าเพื่อนสมาชิกถ้าไปแล้วเจอไรที่ไม่ดี จะมาบ่นได้ว่าอ่านมาจากเว๊บคุณจิมมี่ว่าดี กลายเป็นคุณจิมมี่งานเข้าอีก น่าจะทำแบบพี่ Yinglek ตอนรีวิว CLS ดีกว่า ใครอยากรู้ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ก็ PM ถามเอา ไม่ใช่มาประกาศโทงๆ อ่ะครับ

แล้วอีกอย่าง กลัวจะเหมือนรอบที่แล้ว ตอนจขกท ไปจองกับเกรย์อีกเจ้าก็บอกว่าดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ มีช่างจากเยอรมันมาจูนรถ มีการจูนให้ใช้กับน้ำมันบ้านเรา พอเจอปัญหาไม่รักษาสัญญาก็สาปส่ง ที่นี่ก็ถือว่ายังใหม่ไว้รอระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คนดีกว่า ถ้าผ่านไปนานแล้วยังดีจริง ค่อยๆ แนะนำเป็นการส่วนตัวก็ได้ครับ อันนี่แค่เสนอนะครับ ผมเด็กกว่าคงตักเตือนอะไรพี่จขกทไม่ได้หรอก

เรื่องบริการนั้น พี่ Yinglek อธิบายให้ผมฟังแล้วครับ เป็นอันเข้าใจแล้วไม่อยากต่อความยาวครับ แต่เชื่อว่าทุกอย่างมีสองด้านครับ ถ้าไปถามเกรย์ที่พี่มีปัญหาด้วยเค้าอาจจะมีเรื่องเล่าเรื่องเดียวกันแต่คนละเรื่องให้ฟังก็ได้  ;D

เจ้า R เค้ามีดีที่ศูนย์บริการหนะครับ แล้วก็ชื่อเสียงที่แบรนรถนั้นให้ความเชื่อมั่นให้เป็น Authen อะครับ   แต่ดันมาหนังคนละม้วนก็ตอนจะวางเงินจองนี่แหละครับ (ช่วงนั้นเป็นรอยต่อของเซลล์ที่ผมสนิทเค้าลาออกไปอะครับ เลยได้อีกคนมาดูแลที่ไม่ดีเท่าเลย แต่หน้าตาดีครับ ^^) แล้วเจ้าของเค้าก็พูดหักคอพ่อผมด้วยอะครับ อันนี้คุณพ่อผมยั่วเป้นพิเศษเลยแหละ555+  แต่การบริการความเชี่ยวชาญของช่างอันนี้ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันครับ  เจ้าใหม่ที่ออกก็พอดีได้คุยกับท่านที่เคยออกไปแล้วอะครับผมเรื่องบริการที่okในระดับใช้ได้แล้วตอนนั้นก็ดูชัดเจนที่สุดเรื่องที่ว่าสามารถออกรถได้จริง จดทะเบียนได้จริง รถเข้ามาแล้ว  คุณพ่อผมเลยตัดสินใจจบที่เจ้านี้ครับ

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
เจอมาคล้าย ๆ กันเลยครับ  ผมก็จองแล้วรถไม่มาเหมือนกัน  ไปตอบไว้ในอีกกระทู้แล้วนะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,14343.msg223384.html#msg223384

เจอมาคล้าย ๆ กันเลยครับ  ผมก็จองแล้วรถไม่มาเหมือนกัน  ไปตอบไว้ในอีกกระทู้แล้วนะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,14343.msg223384.html#msg223384

มีเพื่อนแล้วครับ ผมก็โดนมาคล้ายๆกันเลยครับ ไม่น่าเชื่อเหมือนกันครับที่เกรย์ที่ดังขนาดนี้ทำกับเราได้
อย่างน้อยก็มีคนมาช่วยผมยืนยันอะครับว่ายังมีความเสี่ยงอีกมากกับการซื้อรถเกรย์
เพราะมีบางท่านเข้าใจว่าผม ไปใส่ร้ายเค้าอะสิครับ
ผมก็ไม่รู้ว่าจะใส่ร้ายยังไงในเมื่อผลลัพธ์มันออกมาให้เราเสียทั้งเวลา โอกาส ความรู้สึก ความเชื่อใจ อะครับ
ขอให้ได้เจ้าใหม่ที่บริการดีๆซื่อสัตย์กับลูกค้า เร็วๆนะครับผม ^^

ปล.ของแถมนี่คือนาฬิการาคาหลายแสนบาทหรือป่าวครับ

PeteFD

ผมล้อเล่นครับ  ;D กลัวคนเข้าใจผิดเหมือนกัน แค่แซวเล่น เห็นพี่พูดชมเกรย์เจ้านั้น จริงๆ ผมว่าไม่น่าระบุชื่อเกรย์ไปเลย มันน่าจะเป็นมารยาทที่ดีกว่าสำหรับพี่จิมมี่ด้วยนะครับ เดี๋ยวบางคนจะคิดว่ามาโฆษณาแฝงจริงๆ เชื่อว่าหลายคนอ่านที่ จขกท เขียนคงอยากไปออกกับเกรย์ เจ้านั้นเป็นแน่แท้ แล้วจขกท เชื่อได้ไงว่าเซลล์ทุกๆ คนจะบริการดีแบบที่ จขกท เจอ กลัวแต่ว่าเพื่อนสมาชิกถ้าไปแล้วเจอไรที่ไม่ดี จะมาบ่นได้ว่าอ่านมาจากเว๊บคุณจิมมี่ว่าดี กลายเป็นคุณจิมมี่งานเข้าอีก น่าจะทำแบบพี่ Yinglek ตอนรีวิว CLS ดีกว่า ใครอยากรู้ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ก็ PM ถามเอา ไม่ใช่มาประกาศโทงๆ อ่ะครับ

แล้วอีกอย่าง กลัวจะเหมือนรอบที่แล้ว ตอนจขกท ไปจองกับเกรย์อีกเจ้าก็บอกว่าดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ มีช่างจากเยอรมันมาจูนรถ มีการจูนให้ใช้กับน้ำมันบ้านเรา พอเจอปัญหาไม่รักษาสัญญาก็สาปส่ง ที่นี่ก็ถือว่ายังใหม่ไว้รอระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คนดีกว่า ถ้าผ่านไปนานแล้วยังดีจริง ค่อยๆ แนะนำเป็นการส่วนตัวก็ได้ครับ อันนี่แค่เสนอนะครับ ผมเด็กกว่าคงตักเตือนอะไรพี่จขกทไม่ได้หรอก

เรื่องบริการนั้น พี่ Yinglek อธิบายให้ผมฟังแล้วครับ เป็นอันเข้าใจแล้วไม่อยากต่อความยาวครับ แต่เชื่อว่าทุกอย่างมีสองด้านครับ ถ้าไปถามเกรย์ที่พี่มีปัญหาด้วยเค้าอาจจะมีเรื่องเล่าเรื่องเดียวกันแต่คนละเรื่องให้ฟังก็ได้  ;D

เจ้า R เค้ามีดีที่ศูนย์บริการหนะครับ แล้วก็ชื่อเสียงที่แบรนรถนั้นให้ความเชื่อมั่นให้เป็น Authen อะครับ   แต่ดันมาหนังคนละม้วนก็ตอนจะวางเงินจองนี่แหละครับ (ช่วงนั้นเป็นรอยต่อของเซลล์ที่ผมสนิทเค้าลาออกไปอะครับ เลยได้อีกคนมาดูแลที่ไม่ดีเท่าเลย แต่หน้าตาดีครับ ^^) แล้วเจ้าของเค้าก็พูดหักคอพ่อผมด้วยอะครับ อันนี้คุณพ่อผมยั่วเป้นพิเศษเลยแหละ555+  แต่การบริการความเชี่ยวชาญของช่างอันนี้ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันครับ  เจ้าใหม่ที่ออกก็พอดีได้คุยกับท่านที่เคยออกไปแล้วอะครับผมเรื่องบริการที่okในระดับใช้ได้แล้วตอนนั้นก็ดูชัดเจนที่สุดเรื่องที่ว่าสามารถออกรถได้จริง จดทะเบียนได้จริง รถเข้ามาแล้ว  คุณพ่อผมเลยตัดสินใจจบที่เจ้านี้ครับ

พอรู้เรื่องแล้ว เป็นกำลังใจให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 22:27:08 โดย PeteFD »

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมว่าพอกันก่อนดีมั้ย
เดี๋ยวไปไปมามา มันจะทะเลาะกันเอานะ เพราะแต่ละคำแต่ละประโยคที่คุณ PeteFD ใช้นี่
ก็ไม่เบาซะเหมือนกันนะครับ เหมือนเป็นนักตรวจสอบกำลังไต่สวนข้อมูลเลย ไม่เอาดีกว่านะ

คุณ TheBestOrNothing เค้าไม่ได้มีนอกมีในกับเกรย์เจ้าไหนหรอกครับ
ที่มาที่ไปของมหากาพย์ซื้อ Cayenne คันนี้ มีให้อ่านได้ยาวเหยียดในบอร์ดแห่งนี้
ดังนั้น ทุกคนคงพอจะทราบดีว่า เนื้อหานี้ไม่ใช่การโฆษณา และจะว่าไปก็ถือว่า
ทำ User Review ได้ค่อนข้างดี และเป็นไปในแนวทางเดียวกับ User Review อื่นอื่นที่เคยมีมา
ผมสนับสนุนนะ ถ้ายังไม่ได้ขับ เอามาเล่าให้เห็นกันอย่างนี้ก่อนก็เปิดหูเปิดตาไปอีกแบบ
ดีกว่าไม่เคยได้ขับ หรือเพียงแค่ได้นั่งเฉยเฉย แต่เอามาโม้ซะอย่างกับได้ขับมาเองซะอีก

ส่วนเรื่องเครื่องตรวจเช็คของ Porsche ผมเห็นด้วยกับคุณ Yinglek ที่ไปคุยกันหลังไมค์หรือที่อื่นเถิดครับ
ขอความกรุณาด้วย เพราะหากมีประเด็นด้านทรัพย์สินทางปัญญาจริง มันจะพาลมาทำให้เวบเราติดร่างแหไปด้วย
และคนที่ลำบากที่สุดคือคุณ TheBestOrNothing นั่นแหละ ดังนั้น ถือว่าเห็นใจสมาชิกด้วยกันนะครับ

ผมล้อเล่นครับ  ;D กลัวคนเข้าใจผิดเหมือนกัน แค่แซวเล่น เห็นพี่พูดชมเกรย์เจ้านั้น จริงๆ ผมว่าไม่น่าระบุชื่อเกรย์ไปเลย มันน่าจะเป็นมารยาทที่ดีกว่าสำหรับพี่จิมมี่ด้วยนะครับ เดี๋ยวบางคนจะคิดว่ามาโฆษณาแฝงจริงๆ เชื่อว่าหลายคนอ่านที่ จขกท เขียนคงอยากไปออกกับเกรย์ เจ้านั้นเป็นแน่แท้ แล้วจขกท เชื่อได้ไงว่าเซลล์ทุกๆ คนจะบริการดีแบบที่ จขกท เจอ กลัวแต่ว่าเพื่อนสมาชิกถ้าไปแล้วเจอไรที่ไม่ดี จะมาบ่นได้ว่าอ่านมาจากเว๊บคุณจิมมี่ว่าดี กลายเป็นคุณจิมมี่งานเข้าอีก น่าจะทำแบบพี่ Yinglek ตอนรีวิว CLS ดีกว่า ใครอยากรู้ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ก็ PM ถามเอา ไม่ใช่มาประกาศโทงๆ อ่ะครับ

เรื่องบริการนั้น พี่ Yinglek อธิบายให้ผมฟังแล้วครับ เป็นอันเข้าใจแล้วไม่อยากต่อความยาวครับ แต่เชื่อว่าทุกอย่างมีสองด้านครับ ถ้าไปถามเกรย์ที่พี่มีปัญหาด้วยเค้าอาจจะมีเรื่องเล่าเรื่องเดียวกันแต่คนละเรื่องให้ฟังก็ได้  ;D

เจ้า R เค้ามีดีที่ศูนย์บริการหนะครับ แล้วก็ชื่อเสียงที่แบรนรถนั้นให้ความเชื่อมั่นให้เป็น Authen อะครับ   แต่ดันมาหนังคนละม้วนก็ตอนจะวางเงินจองนี่แหละครับ (ช่วงนั้นเป็นรอยต่อของเซลล์ที่ผมสนิทเค้าลาออกไปอะครับ เลยได้อีกคนมาดูแลที่ไม่ดีเท่าเลย แต่หน้าตาดีครับ ^^) แล้วเจ้าของเค้าก็พูดหักคอพ่อผมด้วยอะครับ อันนี้คุณพ่อผมยั่วเป้นพิเศษเลยแหละ555+  แต่การบริการความเชี่ยวชาญของช่างอันนี้ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันครับ  เจ้าใหม่ที่ออกก็พอดีได้คุยกับท่านที่เคยออกไปแล้วอะครับผมเรื่องบริการที่okในระดับใช้ได้แล้วตอนนั้นก็ดูชัดเจนที่สุดเรื่องที่ว่าสามารถออกรถได้จริง จดทะเบียนได้จริง รถเข้ามาแล้ว  คุณพ่อผมเลยตัดสินใจจบที่เจ้านี้ครับ

อ่านในรีวิวของคุณ เหมือนคุณเลือก option แต่ละอย่างเองเลย เพราะใช้คำว่าอันนี้เลือก อันนี้ไม่ได้เลือก แต่จริงๆ คือ ไปเลือกรถในสต๊อคที่เค้า pre-configured มาก่อนใช่รึเปล่าครับ?

แล้วเรื่องที่ว่ามีคนว่าใส่ร้าย อันนี้หมายถึงผมในกระทู้ก่อนรึเปล่านี่ ถ้าใช่ก็พูดชื่อมาก็ได้ครับ กล้าพูดก็กล้ารับครับ แล้วจริงๆ ก็ไม่ได้ว่าคุณใส่ร้ายนะครับ ไม่เห็นต้องแปลความหมายผิดเลย ผมแค่ว่าแต่ละเรื่องมันมีสองด้าน เหตุการณ์มันคงเกิดขึ้นจริงๆ แล้วคุณก็มีเหตุผล แล้วก็มาป่าวประกาศที่นี่ แต่ทางโน้น เค้าก็อาจจะมีเหตุผลเหมือนกัน ผมแค่บอกว่าบางทีควรรอให้แน่ใจก่อนที่จะฟันธง ไปว่าอะไรดีอะไรไม่ดี เชื่อว่าถ้าเกรย์เจ้าใหม่ บริการคุณไม่ดี คุณก็คงจะมาประกาศในนี้เหมือนกันว่าที่นี่มันไม่ดี อย่างที่ผมว่าครับ กาลเวลาพิสูจน์คนครับ พยายามเขียนให้เคลียร์ที่สุดแล้วนะนี่ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันอีก  ;D

เอิ่มผมไม่ได้กล่าวถึงคุณ PeteFD เลยนะครับ ทำไมต้องร้อนตัวด้วยละครับ  แต่เค้าคือคนๆนึงที่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ในที่นี้แหละครับ เขียน PM มาประชดผมประมาณว่า คิดว่าทำ Review แล้วคนอื่นๆจะเชื่อคุณหรอ ประมาณนี้ ผมเลยแอบคิดว่าถ้าทำ Review แค่นี้แล้วมีปัญหากันขนาดนี้ ผมคงไม่กล้าที่จะทำ Review อีกต่อไปแล้วละ
ปล.ผมคิดว่าคนๆนั้นคงกำลังเตรียมจะส่ง PM มาหาผมอีกรอบแน่นอน ถ้าเป็นเช่นนี้ผมคงต้องขอบายจากการเป็นสมาชิกแล้วแหละครับ...

GreenG

ขอบคุณครับ  ;)

PeteFD

อ่านในรีวิวของคุณ เหมือนคุณเลือก option แต่ละอย่างเองเลย เพราะใช้คำว่าอันนี้เลือก อันนี้ไม่ได้เลือก แต่จริงๆ คือ ไปเลือกรถในสต๊อคที่เค้า pre-configured มาก่อนใช่รึเปล่าครับ?

แล้วเรื่องที่ว่ามีคนว่าใส่ร้าย อันนี้หมายถึงผมในกระทู้ก่อนรึเปล่านี่ ถ้าใช่ก็พูดชื่อมาก็ได้ครับ กล้าพูดก็กล้ารับครับ แล้วจริงๆ ก็ไม่ได้ว่าคุณใส่ร้ายนะครับ ไม่เห็นต้องแปลความหมายผิดเลย ผมแค่ว่าแต่ละเรื่องมันมีสองด้าน เหตุการณ์มันคงเกิดขึ้นจริงๆ แล้วคุณก็มีเหตุผล แล้วก็มาป่าวประกาศที่นี่ แต่ทางโน้น เค้าก็อาจจะมีเหตุผลเหมือนกัน ผมแค่บอกว่าบางทีควรรอให้แน่ใจก่อนที่จะฟันธง ไปว่าอะไรดีอะไรไม่ดี เชื่อว่าถ้าเกรย์เจ้าใหม่ บริการคุณไม่ดี คุณก็คงจะมาประกาศในนี้เหมือนกันว่าที่นี่มันไม่ดี อย่างที่ผมว่าครับ กาลเวลาพิสูจน์คนครับ พยายามเขียนให้เคลียร์ที่สุดแล้วนะนี่ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันอีก  ;D

เอิ่มผมไม่ได้กล่าวถึงคุณ PeteFD เลยนะครับ ทำไมต้องร้อนตัวด้วยละครับ  แต่เค้าคือคนๆนึงที่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ในที่นี้แหละครับ เขียน PM มาประชดผมประมาณว่า คิดว่าทำ Review แล้วคนอื่นๆจะเชื่อคุณหรอ ประมาณนี้ ผมเลยแอบคิดว่าถ้าทำ Review แค่นี้แล้วมีปัญหากันขนาดนี้ ผมคงไม่กล้าที่จะทำ Review อีกต่อไปแล้วละ
ปล.ผมคิดว่าคนๆนั้นคงกำลังเตรียมจะส่ง PM มาหาผมอีกรอบแน่นอน ถ้าเป็นเช่นนี้ผมคงต้องขอบายจากการเป็นสมาชิกแล้วแหละครับ...

อ่าครับ ผมเป็นคนพูดตรงๆ บางทีเป็นตัวหนังสือมันสืออารมณ์ยากน่ะครับ ยังไงถ้าพูดไรไปจขกทไม่พอใจ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ยังไงผมก็นับถือ จขกท ที่แบ่งปัน ดีกว่ผมซะอีกไม่เคยแบ่งปันอะไร ขอบคุณนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
จขกท มาชี้แจงแล้วนะครับ  ;D

สงสัย จขกท จะได้ sponsor จาก Wiz Auto มาเต็มๆ นะนี่  :P น่าจะเอาแบ่งคุณ Jimmy บ้าง อิ อิ

คือผมเองไม่ได้ค่าโฆษณาจาก Wiz ตามที่คุณ PeterFD ว่าเลยนะครับผม 555+ เดี๋ยวคนอื่นๆจะเข้าใจกันผิดนะครับ
ผมเองเห็นด้วยกับคุณ Yinglek ครับ เพราะถ้าคุยเรื่องนี้กันจริงๆมันจะไม่สะดวกอะสิครับ

ผมพูดเลยละกันว่าทั้ง AAS ที่ไม่สนใจผมเลยขอโบว์โชว์ยังไม่ให้ผมเลยครับ และ R ที่ทำผมผิดหวังมากๆและผิดสัญญาอย่างให้อภัยไม่ได้ในระดับผู้นำเกรย์มาร์เก็ตนะครับ อันนี้ก็ขอพูดตรงๆละกันนะครับผม เพราะก่อนที่เราจะมาดูเรื่องการบริการ สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ First Impression กับลูกค้า และการยึดมั่นสัญญากับลูกค้าอะครับ

เสียใจที่ได้ยินว่า AAS บริการคุณVarit7530 ไม่ดีนะครับ เท่าที่ผ่านมาสำหรับผม ผมก็ว่า AAS ก็บริการใช้ได้อยู่ เรื่อง catalog กับดูรถไม่เคยมีปัญหา ผมว่าคราวหน้าคุณVairt7530 คงต้องคุยกับระดับผู้จัดการแล้วหล่ะครับ

ออฟไลน์ i-ice

;D เข้า มาให้กำลัง ใจ น้อง สู้ๆๆๆ ครับ  ;D  appreciate

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
ขอให้ได้เจ้าใหม่ที่บริการดีๆซื่อสัตย์กับลูกค้า เร็วๆนะครับผม ^^

ปล.ของแถมนี่คือนาฬิการาคาหลายแสนบาทหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ  รายละเอียดของแถมแจ้งให้ทราบทาง pm แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 10:48:23 โดย waterside »