ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่จิมมี่เรื่อง 6 Active Select ใน Chevy Colorado Open Cab  (อ่าน 10500 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mammoth

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไปเจอมา เห็นมีสติ๊กเกอร์ติดไว้มุมขวาล่างของกระจกบานหลังว่า 6 Active Select เป็นรุ่น Cab
ไอ้ระบบส่งกำลังที่ว่าเนี่ย มันดียังไงครับ มีลูกเล่นอะไรบ้าง พี่จิมมี่พอจะมีข้อมูลหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

• **
Re: ถามพี่จิมมี่เรื่อง 6 Active Select ใน Chevy Colorado Open Cab
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 16:25:40 »
คนอื่นก็ตอบได้นะ  ;D

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: ถามพี่จิมมี่เรื่อง 6 Active Select ใน Chevy Colorado Open Cab
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:06:05 »
Active Select เป็นชื่อการค้าของระบบ manual mode ของเกียร์ออโต้ของ GM ครับ
6 ก็คงหมายถึง 6 สปีด

ปล. สีน้ำตาลก็ดูสวยดีนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:13:02 »
Active Select เป็นชื่อการค้าของระบบ manual mode ของเกียร์ออโต้ของ GM ครับ
6 ก็คงหมายถึง 6 สปีด

ปล. สีน้ำตาลก็ดูสวยดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ  สวยจริงๆนะครับสีนี้ ผมเห็นตัวเป็นๆสีนี้สวยกว่าที่เห็นในรูป แต่สงสัยว่าเมื่อไหร่จะเห็น 4 ประตูวิ่งบ้าง เห็น Cab จนเบื่อแล้ว

ปล. ผมคุยกับแม่ค้าขายของทางซ้ายในรูป บอกว่าเชฟ คนขับได้ยินมั้งครับ หนีเลย กดแล้วพุ่งเร็วมาก แต่เสียงไม่ดังแฮะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:20:51 »
เอะๆ  สังเกตุเห็นไฟถอยมีข้างเดียว มีไฟ ตัดหมอก มาด้วยหรอเนี่ย  หรือว่าผมพึ่งเห็น 55

เดียวนี้ทำไมชอบไฟถอยข้างเดียวกันจัง prius และfiasta

ตัวสีน้ำเงิน มี 2 ข้างหนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 17:27:09 โดย nine959 »

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:24:51 »
ว้าย ไฟตัดหมอกข้างเดียวแบบนี้ เวลาถอยเข้าม่าน เด็กคงร้องค่ะ
"เพ่ๆ ไฟถอยพี่ขาดไปหลอด" (-..-")
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 17:48:35 โดย ริงโกะคนงามเจ้าค่ะ™⊿-mix »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:26:22 »
ว้าย ไฟตัดหมอกข้างเดียวแบบนี้ เวลาถอยเข้าม่าน เด็กคงร้องค่ะ
"เพ่ๆ ไปถอยพี่ขาดไปหลอด" (-..-")
เอ้า Fiesta Sedan กับพี่อู๊ดมีเพื่อนแล้วววว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:32:01 »
"เพ่ๆ ไปถอยพี่ขาดไปหลอด" (-..-")
เอ้า Fiesta Sedan กับพี่อู๊ดมีเพื่อนแล้วววว

Focus,Everest พวกนี้ก็ด้วย ไฟถอยมีครบ แต่ไฟตัดหมอกหลังดั๊นมีอันเดียว.....
(ดีกว่า Altis แฮะ........ ;D)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 17:33:15 »

พี่ริงโกะได้ยินได้ยังไงครับ เอิ๊กๆ   :o

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 19:17:30 »
ขับมากินข้าวแถวอ่างศิลาเลยเหรอเนี่ย  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 19:23:05 »
ผมก็ไปแถวๆอ่างศิลา ศรีชา ไม่เจอบ้างว้าาาาาา รถวิ่งทดสอบเนี่ย

แต่เรนเจอร์เนี่ยเห็นบ่อยจนเลิกอยากได้ไปแล้ว

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 19:29:33 »
ขับมากินข้าวแถวอ่างศิลาเลยเหรอเนี่ย  ;D

เห็นไปโม้ก ะแม่ค้าอ่ะครับ ผมถ่ายรูปพี่แกก็บอกโนๆ ผมเลยยื่นให้ดู พี่แกก็พูดเรื่องป้ายทะเบียน ผมเลยบอก เออเดี๋ยวเซ็นเซอร์ให้ เหอะๆๆ 

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 19:31:16 »
ผมก็ไปแถวๆอ่างศิลา ศรีชา ไม่เจอบ้างว้าาาาาา รถวิ่งทดสอบเนี่ย

แต่เรนเจอร์เนี่ยเห็นบ่อยจนเลิกอยากได้ไปแล้ว

เจอ 2 ครั้งแล้ว  ครั้งแรกสีน้ำเงินคนไทยขับ ครั้งนี้น้ำตาล ฝรั่งขับ

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 19:41:35 »
เอะๆ  สังเกตุเห็นไฟถอยมีข้างเดียว มีไฟ ตัดหมอก มาด้วยหรอเนี่ย  หรือว่าผมพึ่งเห็น 55

เดียวนี้ทำไมชอบไฟถอยข้างเดียวกันจัง prius และfiasta

คันนี้อาจเป็นสเปกส่งออกเลยต้องมีไฟตัดหมอกหลังอ่ะครับ  อีกอย่างมีชุดกุญแจเอาไว้ล็อกฝาท้ายด้วย

ขยันหลุดกันจังนะเชฟวี่เนี่ย  :o
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 20:30:48 »
แล้วราคามันจะประมาณไหนหว่าาา

ออฟไลน์ jss_nissanpickup

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 21:31:58 »
กระจกหลัง บานเล็ก เหมือนโก้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 21:38:42 โดย jss_nissanpickup »

ออฟไลน์ indomethacin2009

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 21:33:48 »
กระจกหลัง ไฟเบรค และส่วนหลังคา มันดูคุ้นๆครับ เหมือนตัวปัจจุบันเลย

สงสัยเหมือนผมเลย จนมาได้คำตอบนี่แหละ

เจอมาเหมือนกันครับ @ แม่สาย เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา Cab 4x2

ตอบข้อสงสัยของตัวเองมาตลอดได้เลยว่า ผมคิดว่าเฉพาะขนาดห้องโดยสาร ไม่ได้ใหญ่ไปมากกว่าหรือแม้่จะเทียบเท่า วีโก้และนาวาร่า แต่ใหญ่ขึ้นโดยภาพรวมของขนาดรถ

ได้คุยกับภรรยาเจ้าของรถ ( พี่เจ้าของรถวิศวกร ลงไปซื้อของ ) พี่เขาใจดีมาก  ลดกระจกมาคุย ( เพราะเราไปดูรถเขา 555 ) เปิดประตูรถให้ดูภายใน เปิดแคป ดูโดยรอบ
ภรรยาเขาบอกว่า วิ่งทดสอบรถ เรื่อย ๆ ( เลยมาไกลซะเหนือสุด )

ข้างใน คอนโซล สีดำสวยแบบดุดัน

โดยรวมสวยดี  ดูดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 10:06:40 โดย indomethacin2009 »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 21:38:49 »
ชอบหน้าของ โคโลราโด้จริงๆ สวยดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 22:25:23 »
ส่งนตัวผมไม่ค่อยชอบรถที่มีไฟถอยข้างเดียวเลย แล้วเอาอีกข้างมาเป็นไฟตัดหมอกเนี่ย รถคันใหญ่โตแต่มีไฟถอยข้างเดียว ลำบากแย่เลย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 23:07:30 »
สรุปได้คร่าวๆคือรุ่นท็อปไฟหน้าโปรเจคเตอร์ซินะ เหอๆ ภายในสีดำ แล้วพอMCเปลี่ยนเป็นสีเบจเหมือนโฉมที่แล้ว 5555

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:25:57 »
สวยอ่ะ นี่หลังๆมานี่ Chevy ชักจะออกรถได้สวยขึ้นเรื่อยๆนะครับ แบบนี้สิถึงได้สมกับกระบะไม่ใช่ติ๋มๆ - -"
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 11:09:27 »

ไม่ต้องกลัวครับ   ผลิตหลาย เวอร์ชั่น   สำหรับคนไทยเป็นรุ่นนีครับ

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 17:11:16 »

ไม่ต้องกลัวครับ   ผลิตหลาย เวอร์ชั่น   สำหรับคนไทยเป็นรุ่นนีครับ

แล้ว 6 active select จะมีมั้ยเอ่ย

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 17:31:55 »
6 Active Select น่าจะเป็นเพียงชื่อเรียกเฉยๆ นะครับ
อาจจะมีคำโปรโมทว่าเกียร์อัจฉริยะ 6 สปีดอะไรทำนองนี้
เพราะแปลตามตัวก็คือ 6 อย่าง(เกียร์)ที่เลือกเองเองได้

แต่ก็อาจจะเป็นการเซตอะไรมาพิเศษด้วยก็ได้กระมัง
ลองติดตามชมดูเทคโนโลยีของ Isuzu ดูก่อนไหมครับ
Find a vacuum and fill it.

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 20:52:10 »
6 Active Select น่าจะเป็นเพียงชื่อเรียกเฉยๆ นะครับ
อาจจะมีคำโปรโมทว่าเกียร์อัจฉริยะ 6 สปีดอะไรทำนองนี้
เพราะแปลตามตัวก็คือ 6 อย่าง(เกียร์)ที่เลือกเองเองได้

แต่ก็อาจจะเป็นการเซตอะไรมาพิเศษด้วยก็ได้กระมัง
ลองติดตามชมดูเทคโนโลยีของ Isuzu ดูก่อนไหมครับ

ตอนนี้รอดูทุกรุ่นเลยครับที่เป็นกระบะ ที่บ้านมีโครงการจะจัดหาเพิ่มเติม 1 คันครับ รถไม่พอใช้ ตอนนี้ก็ลุ้นๆอยู่ครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 23:00:10 »
ผมสงใสอยู่เรื่องหนึ่งครับ "เสียงเครื่องดังมั้ยครับ" อยากรู้อะครับว่าเสียงเครื่องของ โคโลลาโด้ รุ่นนี้ดังมากมั้ย ผมว่าถ้าเสียงเครื่องพอๆกับ แคปติวา คงจะสุดยอดไปเลยครับ อยากเห็นกระบะดีเซลเครื่องเงียบๆ

ส่วน RT 50 ผมไม่ค่อยหวังกับเครื่อง เท่าไหร่ครับถ้าใช้เครื่องเดิมๆมุกเดิมๆ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 20:40:24 »
ผมสงใสอยู่เรื่องหนึ่งครับ "เสียงเครื่องดังมั้ยครับ" อยากรู้อะครับว่าเสียงเครื่องของ โคโลลาโด้ รุ่นนี้ดังมากมั้ย ผมว่าถ้าเสียงเครื่องพอๆกับ แคปติวา คงจะสุดยอดไปเลยครับ อยากเห็นกระบะดีเซลเครื่องเงียบๆ

ส่วน RT 50 ผมไม่ค่อยหวังกับเครื่อง เท่าไหร่ครับถ้าใช้เครื่องเดิมๆมุกเดิมๆ

จากที่ฟังเสียงตอนคุณฝรั่งกดคันเร่งแล้วรถพุ่งไป  จากที่อยู่คนละฝั่งถนนที่อ่างศิลา (กว้างนะครับ)  ผมไม่ได้ยินเสียงดังมากนัก อาจเป็นเพราะอยู่ไกล แต่เสียงที่ผมได้ยิน มันเป็นเสียงประมาณว่า  ฟู่วววววว  ตอนรถพุ่งครับ  น่าจะเงียบ  และจากที่เคยขี่มอเตอร์ไซค์สวนกัน ก็ไม่ได้ยินว่ามันดังเท่าแคป (ทั้งนี้ ผมไม่กล้าฟันธง )

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:33:23 »

จากที่ฟังเสียงตอนคุณฝรั่งกดคันเร่งแล้วรถพุ่งไป  จากที่อยู่คนละฝั่งถนนที่อ่างศิลา (กว้างนะครับ)  ผมไม่ได้ยินเสียงดังมากนัก อาจเป็นเพราะอยู่ไกล แต่เสียงที่ผมได้ยิน มันเป็นเสียงประมาณว่า  ฟู่วววววว  ตอนรถพุ่งครับ  น่าจะเงียบ  และจากที่เคยขี่มอเตอร์ไซค์สวนกัน ก็ไม่ได้ยินว่ามันดังเท่าแคป (ทั้งนี้ ผมไม่กล้าฟันธง )
เป็นไปได้นะครับว่า รถที่คุณฝรั่งขับเป็นเครื่องเบนซิล จากที่ผมดู ดีแมค กับ โด้ เมืองนอกมีเครื่องเบนซิล อยากให้เอาเครื่องเบนซิลมาขายในไทยบ้างจัง ...

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:49:37 »

เป็นไปได้นะครับว่า รถที่คุณฝรั่งขับเป็นเครื่องเบนซิล จากที่ผมดู ดีแมค กับ โด้ เมืองนอกมีเครื่องเบนซิล อยากให้เอาเครื่องเบนซิลมาขายในไทยบ้างจัง ...

อ๊ะะ มีเหตุผลเป็นไปได้ ทั้งจากที่ว่าตัดหมอก 1 ข้าง ไฟถอย 1 ข้าง จาก ความเห็นข้างบนๆ  ผมว่ามีเบนซินมาขายก็ดีครับ จับติดแก๊สซะเลย

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 21:08:22 »

อ๊ะะ มีเหตุผลเป็นไปได้ ทั้งจากที่ว่าตัดหมอก 1 ข้าง ไฟถอย 1 ข้าง จาก ความเห็นข้างบนๆ  ผมว่ามีเบนซินมาขายก็ดีครับ จับติดแก๊สซะเลย
ถ้ามีเครื่องเบลซิลมา เป็นผมผมก็ออกเบลซิลครับ จับติดแก๊ส จะได้ประหยัดดดดดดๆๆๆ ฮาๆๆๆๆ